[Review] Nhà Hàng Hoa Lài - Malee Thai
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 21/21
Kết quả 1 đến 10 của 21
Like Tree15Cảm ơn
Like Tree
15248

carrotie's Avatar

Cấp bậc

Địa chỉ: 37 Đông Du, P. Bến Nghé, Q.1
    Vừa đọc bài review nhà hàng Thái trên DDAU xong, nổi cơn thèm đồ Thái quá xá nên phải tức tốc đi ăn liền. Món Thái thì mình mới chỉ ăn ở ThaiExpress, Coca Suki với Malee thôi, mà thấy Malee làm ngon nhất nhất nhất, ThaiExpress thì ngược lại, khủng khiếp, món ăn nhạt nhẽo không ra gì hết trơn >"<!

Hôm nay mình gọi 3 món mình thích nhất, Pad Thai, Cơm chiên thơm với cá chẽm sốt ớt, đồ ăn ở Malee làm không cay dù thấy ớt nhiều, đỏ lè luôn, rất hợp với người không ăn được cay như mình. Nghe nói ở Con Voi Vàng trên Hai Bà Trưng làm cũng rất ngon mà cay lắm nên mình chưa dám đi

Đầu tiên là không gian quán nè, quán khá là nhỏ và chật chội, thêm nữa là đi đúng giờ ăn trưa nên hơi bị đông, ngồi kín hết bàn luôn. Mà trên lầu đẹp hơn ở dưới nhiều nha, đèn vàng rồi trang trí kiểu cổ cổ với nhạc Thái xập xà xập xình nghe vui lắm hehe.

DSC04629 - [Review] Nhà Hàng Hoa Lài -  Malee Thai

Trà sữa Thái, bị ghiền cái này lắm nè hehe, ở đây có 2 loại, màu xanh với màu cam, chưa thử màu xanh bao giờ

DSC04630 - [Review] Nhà Hàng Hoa Lài -  Malee Thai

DSC04632 - [Review] Nhà Hàng Hoa Lài -  Malee Thai

Pad Thai nè, món này ở đây ngon lắm, mẹ mình mới đầu nghe "hủ tíu xào" tỏ vẻ chê bai mà cuối cùng ăn khen ngon quá trời Món này 118k

DSC04637 - [Review] Nhà Hàng Hoa Lài -  Malee Thai

Cá chẽm sốt ớt, cá chiên giòn, ngon, đậm đà nữa, nhìn nhiều ớt vậy chứ ko cay gì hết, 188k mắc quá huhu

DSC04640 - [Review] Nhà Hàng Hoa Lài -  Malee Thai

Cơm chiên với thơm, lạp xưởng, tôm, để trong trái thơm nhìn hấp dẫn dã man, tình yêu của mình đó :X:X:X cơm mềm dẻo lắm có vị cà ri nữa, ngon ơi là ngon, 118k luôn

Ăn hết đống này với đĩa rau muống xào nữa và mặc dù thèm muốn 1 đĩa xôi xoài lắm lắm nhưng mà phải kiềm chế, đã xôi cỏn nước dừa béo ngậy, ăn vào chắc chắn tối về sẽ khóc hận T^T...

Là fan của DDAU lâu rồi mà lần đâu tham gia viết review ^^ Mình còn nhiều quán nữa muốn review lắm, mọi người ủng hộ nhé hihi
    Lần sửa cuối bởi carrotie, ngày 01-08-2014 lúc 11:55 AM.
    tanloc, Cherish, evaasuka and 1 others đã cảm ơn nội dung này.

bombovic's Avatar

Cấp bậc

Nhiu đây chắc khẩu phần của 2 ng ăn thôi nhỉ, giá hơn cao so thì phải.
    Review của bạn hay đóa, tiếp tục phát huy

evaasuka's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

hình die het roi bạn ơi @_@
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

greenwind007's Avatar

Cấp bậc

giá hơi cao nhỉ

huba's Avatar

Cấp bậc

Bữa nào đi ăn thử Con Voi Vàng đi, ngon đó bạn. Đồ Thái mình hay ăn nhất ở đó.

evaasuka's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

Trích dẫn Gửi bởi huba Xem bài viết
    Bữa nào đi ăn thử Con Voi Vàng đi, ngon đó bạn. Đồ Thái mình hay ăn nhất ở đó.
    neu so voi quan này thi sao anh huba :-/
    Nhìn thèm qua ma bi 1 lần cái Thai House sợ đồ Thái luion
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

huba's Avatar

Cấp bậc

Mình hay đi ăn Lạc Thái, Con Voi Vàng và Spice thì đều thấy ngon (chắc do mình dễ nuôi), nhưng Con Voi Vàng gần nhà nhất nên hay đi nhất. Còn quán này mình chưa đi bao giờ

Món Thái có 1 cái là từng vùng cũng 1 món đó, nhưng cách nấu có thể khác 1 chút, có thể bạn quen kiểu này thì thấy ngon, xog qua nhà hàng khác nấu kiểu khác thì nghĩ là nó 0 ngon

carrotie's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    hình die het roi bạn ơi @_@
    ơ bạn xem lại đi, mình vẫn xem đc bình thường mà

carrotie's Avatar

Cấp bậc

thật sự là 4 người ăn đó bạn hehe mà hết 3 người là ăn kiêng rồi nên kêu có nhiêu đó thôi mà còn ăn ko hết đó, một phần cũng nhiều lắm, giá hơi cao thiệt, lâu lâu mới dám ăn thôi

carrotie's Avatar

Cấp bậc

thật sự là 4 người ăn đó bạn hehe mà hết 3 người là ăn kiêng rồi nên kêu có nhiêu đó thôi mà còn ăn ko hết đó, một phần cũng nhiều lắm, giá hơi cao thiệt, lâu lâu mới dám ăn thôi

Trích dẫn Gửi bởi bombovic Xem bài viết
    Nhiu đây chắc khẩu phần của 2 ng ăn thôi nhỉ, giá hơn cao so thì phải.
    Review của bạn hay đóa, tiếp tục phát huy

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 21/21