[Review] Nhà hàng Sesan - hấp dẫn buffet hải sản tươi sống cuối tuần - Trang 5
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

5/21 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/204 ... 3456715 ... Trang cuối - Kết quả của 201 từ 204/204
Kết quả 41 đến 50 của 204
    Hôm nay mình vừa đi ăn xong, và đúc kết 1 điều cho các bạn như sau: chủ quán nhiệt tình, đồ ăn không có, vào trễ 1 tí là đói đi về => ko bao giờ quay lại.

Mình đặt bàn cho cty mình đi ăn, đã call trước từ buổi sáng mà tối tới lại ko có bàn ngồi, phải đứng chờ 1 lúc để xếp bàn mới có chỗ ngồi là điểm trừ đầu tiên. Sau khi quản lý xin lỗi thì nghĩ cũng bỏ qua nhưng không ngờ sau đó lại thất vọng tiếp.
    Mình tới vào lúc 7g, lên tới nơi chờ bàn xong đi lấy đồ ăn thì chỉ còn lại 1 cái thuyền đá trống không, chả có hải sản tươi sống gì hết, các món cua ghẹ làm sẵn cũng chả còn gì, mà đợi hoài tới lúc về cũng không thêm vào. Hải sản thì xác định là hơn 7g là ko mang lên nữa, quản lý bảo sẽ làm mang lên tận bàn cho bên mình nhưng chờ mòn mỏi cũng chỉ được ít con hào (không đủ được cho mỗi người 1 con nữa), ghẹ luộc (có con còn chưa chín, có con bị bở thịt, vẫn ko được mỗi người 1 con), tôm luộc (món này khá hơn tí, nhưng tôm nhỏ và lên vào lúc đã tráng miệng nên chả mấy người thèm đụng). Tráng miệng thì rất chán, trái cây đông sương lèo tèo.

Các món khác theo khẩu vị mình thì ok, nhưng bạn mình thì chê nhạt, vẫn tình trạng hiếm hoi lắm mới mang lên và có món thì không mang lên thêm luôn, từ khoai tây chiên cho tới chả giò,... đừng nói đến cua ghẹ.

Tóm lại: nếu bạn là người có time canh sát giờ mờ cửa và nhanh chân thì có thể may mắn ăn được. Mình thì sẽ ko bao giờ quay lại cái chỗ này nữa, vầy mà bán vé 590k chỉ có ma ăn. Nếu so chỗ này với Hoàng Yến bình thường thì ko bằng 1 góc chứ đừng nói Hoàng Yến ở Bitexco.

bear00's Avatar
    Giá này mà trong tp chắc cháy hàng quá
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

trandn's Avatar
    Vừa đặt deal hôm thứ 7, hôm qua có công việc ghé xuống đó xem thử, đông nghẹt, xe hơi đậu đầy, dọc hai bên đường Enstein đến ngã tư Công Lý luôn ^^

Sáng nay, xem comment xong, cancel deal luôn...èo

Đang ở
    Pizza world
    e thấy chỗ này đj cũng phải xác định trước là hok phải nhà hàng sang trọng j rồi, đi buffet lúc nào cũng jậy, muốn ăn ngon ăn nhiều thì phải đi sớm chứ nèk. Như nhà e đi hôm qua 6h tôm ghẹ vẫn còn lên đều đều tới 7 -8g. Hàu thì lên chậm nhưng vẫn ăn được 5-6 con . Hwa cn thì đông thiệt, mún ăn đồ nướng phải đợj. nhưng giá 290k mà hải sản thế này e nghĩ gỡ vốn đc.
    I love "Pizza"

sesan's Avatar

Nhà hàng Sesan chân thành xin lỗi takeshi

Mình là Trung, phó giám đốc nhà hàng Sesan. Trước tiên mình chân thành xin lỗi bạn.

Nếu được, xin bạn gọi cho mình qua số 0906666189. Mình xin lắng nghe và phúc đáp trường hợp của bạn.

Nhà hàng có số hotline 0944445566. Nếu các bạn không được phục vụ tốt, bạn vui lòng giúp nhà hàng điện ngay vào số điện thoại trên. Ban giám đốc luôn mong muốn được phục vụ bạn tốt nhất, thức ăn ngon và đầy đủ.

Trân trọng.

Trích dẫn Gửi bởi takeshi3491 Xem bài viết
    Hôm nay mình vừa đi ăn xong, và đúc kết 1 điều cho các bạn như sau: chủ quán nhiệt tình, đồ ăn không có, vào trễ 1 tí là đói đi về => ko bao giờ quay lại.

Mình đặt bàn cho cty mình đi ăn, đã call trước từ buổi sáng mà tối tới lại ko có bàn ngồi, phải đứng chờ 1 lúc để xếp bàn mới có chỗ ngồi là điểm trừ đầu tiên. Sau khi quản lý xin lỗi thì nghĩ cũng bỏ qua nhưng không ngờ sau đó lại thất vọng tiếp.
    Mình tới vào lúc 7g, lên tới nơi chờ bàn xong đi lấy đồ ăn thì chỉ còn lại 1 cái thuyền đá trống không, chả có hải sản tươi sống gì hết, các món cua ghẹ làm sẵn cũng chả còn gì, mà đợi hoài tới lúc về cũng không thêm vào. Hải sản thì xác định là hơn 7g là ko mang lên nữa, quản lý bảo sẽ làm mang lên tận bàn cho bên mình nhưng chờ mòn mỏi cũng chỉ được ít con hào (không đủ được cho mỗi người 1 con nữa), ghẹ luộc (có con còn chưa chín, có con bị bở thịt, vẫn ko được mỗi người 1 con), tôm luộc (món này khá hơn tí, nhưng tôm nhỏ và lên vào lúc đã tráng miệng nên chả mấy người thèm đụng). Tráng miệng thì rất chán, trái cây đông sương lèo tèo.

Các món khác theo khẩu vị mình thì ok, nhưng bạn mình thì chê nhạt, vẫn tình trạng hiếm hoi lắm mới mang lên và có món thì không mang lên thêm luôn, từ khoai tây chiên cho tới chả giò,... đừng nói đến cua ghẹ.

Tóm lại: nếu bạn là người có time canh sát giờ mờ cửa và nhanh chân thì có thể may mắn ăn được. Mình thì sẽ ko bao giờ quay lại cái chỗ này nữa, vầy mà bán vé 590k chỉ có ma ăn. Nếu so chỗ này với Hoàng Yến bình thường thì ko bằng 1 góc chứ đừng nói Hoàng Yến ở Bitexco.
    Lần sửa cuối bởi sesan, ngày 05-08-2013 lúc 10:14 AM.

sesan's Avatar
    Bạn ơi, nhà hàng Sesan mới khai trương buffet nên còn nhiều sai sót trong việc đoán lượng khách. Mình bảo đảm với bạn lần tới nếu bạn ghé qua thưởng thức buffet, cua, hàu, ghẹ và các món hải sản cao cấp sẽ ê hề, ăn mãi ko hết.

Nếu cần, xin bạn liên lạc với mình qua số đthoại 090666189.

Trích dẫn Gửi bởi trandn Xem bài viết
    Vừa đặt deal hôm thứ 7, hôm qua có công việc ghé xuống đó xem thử, đông nghẹt, xe hơi đậu đầy, dọc hai bên đường Enstein đến ngã tư Công Lý luôn ^^

Sáng nay, xem comment xong, cancel deal luôn...èo

Lydia's Avatar
    Hôm qua Lyd cũng có đi ăn. Bàn cty của bạn j đó ngồi ngay sau lưng Lyd chứ đâu. Vì xếp chỗ cho bàn bạn mà bàn tụi Lyd đc khiêng ra giữa đường ngồi.
    Lyd tới sớm lúc 5h mấy nên hải sản ê hề. Đi buffet kiểu này bạn nên chuẩn bị tâm lí là uu tiên hải sản nên mấy món khai vị để lấy sau đi. Đầu tiên vô mình đi đảo 1 vòng coi món nào làm sẵn có cua ghẹ thì nhắm trước xong xuống khu đồ nướng order cho ngta nướng. Lo xa vậy mà lúc đồ của mình nướng xong chưa kịp lấy là bị ng khác lấy mất tiêu đó.
    Ban của Lyd thì đến lúc 7h hơn. Lúc đầu đúng là hết hải sản thiệt nhưng sau đó thấy bọn nó vẫn mang về cua ghẹ đều đều... @.@ Có hàu thì chờ hơi lâu xíu mà 8h đến 8h30 vẫn mang về được đến 3 đĩa hàu nướng phô mai và mỡ hành các kiểu... Chắc cũng lăn xả giữ lắm...
    Nói chung là hôm qua Lyd ăn thấy ko gì phàn nàn.
    Lần sửa cuối bởi Lydia, ngày 05-08-2013 lúc 12:05 PM.
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

sesan's Avatar

Nhà hàng Sesan mong tuyentran81092 thông cảm

Mình là Trung ở nhà hàng Sesan. Mình thay mặt ban giám đốc xin lỗi tuyentran81092 nhìu thiệt nhìu.

Bạn ơi, nhà hàng mình có số hotline 0944445566. Nếu có gì ko hài lòng, bạn có thể gọi điện ngay cho ban quản lý nhà hàng, bạn sẽ được chăm sóc thật chu đáo. Bạn có gì khúc mắc, bạn cũng có thể gọi cho mình qua số 0906666189.

Mong tuyentran81092 đừng giận nhà hàng mình nha. Ban giám đốc nhà hàng luôn mong muốn được phục vụ bạn thật tốt với những món ăn ngon, nóng sốt được lên thật đều thật nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi tuyentran81092 Xem bài viết
    haizzz mình mới đi về nè bạn thất vọng tràn trề luôn. Mình tới sesan lúc đó là 7h đông ko có bàn ngồi. Mình mới nhờ nv sắp xếp giúp mình, khoảng 5ph mình mới ổn định chỗ ngồi. Và mình bắt đầu đi tới bàn buffe thì mình nghĩ ko cần phải vội vàng lấy cua ghẹ trước mình ăn khai vị 1 số món như sushi, chả giò, salad, cá mú hồng kông, và cơm chiên. Rồi mình đi lấy nứơc , nước uống thì coca, 7up, nứớc cam (nước lon), chanh dây, suối. Ăn xong món khai vị gọi là tạm ổn thì mình và đứa bạn đi xuống khu dưới lấy hào và ghẹ, cua , tôm nhưng hỡi ơi ko còn 1 cái gì hết ngoài cái ghe đầy "Đá". Mình nghĩ lúc nào họ cũng châm đồ ăn lên nhưng ko thấy họ đưa lên, ko chỉ có 1 mình bàn mình , mình thấy 1 số ng đi vào khoàng tg sau mình 30ph đều ko có đồ ăn. Theo quan sát mình thấy có người đứng đợi khu nướng để họ đem đồ lên lấy. Ai chịu đứng lâu thì mới có món ngon để ăn. Nhà hàng thì ko châm hải sản từ 8h là ko đưa đồ lên rồi trong khi đó còn khá nhìu ngừơi đang ăn. Ngay cả món tráng miệng cũng thưa thớt. Lúc đi thì ham hố lúc ăn thì cảm thấy có lỗi với đứa bạn đi chung ghê vì dụ nó đi chung đỡ buồn. 290k đó mình thêm đi ăn seoul garden hay sumo bbq còn ngon hơn mà đỡ xa nữa. Món ăn cũng ko có gì lad đặc sắc lắm. Nếu b nào hốt deal đi thì sn lại nhé. Và mình thấy người VN mình rất kì vì lúc mình lấy món khai vị thì thấy họ lấy ghẹ rất nhìu rồi ko ăn hết bỏ mứa trong khi đó mình vad 1 số bàn ko có để ăn.

Ti Mập's Avatar
    Đang ở
    Quận 9-HCM
    đọc cmt có chút ngại ngùng...chờ nhìu ng làm chuột bạch hơn nữa đã !!! Mình ghét chờ đợi nên đi ăn mà ngồi chờ là mất hứng rồi Nhà hàng đc review ở DDAU nếu đc khen thì khách sẽ rất đông nhưng chỉ cần vài người vào than phiền là những người khác sẽ hoãn lại ý định tới để xem nhà hàng giải quyết ra sao bạn Trung của nhà hàng nên xem lại tí nhá
    Lần sửa cuối bởi Ti Mập, ngày 05-08-2013 lúc 10:40 AM.

Trích dẫn Gửi bởi Ti Mập Xem bài viết
    đọc cmt có chút ngại ngùng...chờ nhìu ng làm chuột bạch hơn nữa đã !!! Mình ghét chờ đợi nên đi ăn mà ngồi chờ là mất hứng rồi Nhà hàng đc review ở DDAU nếu đc khen thì khách sẽ rất đông nhưng chỉ cần vài người vào than phiền là những người khác sẽ hoãn lại ý định tới để xem nhà hàng giải quyết ra sao bạn Trung của nhà hàng nên xem lại tí nhá
    -nếu ai mà ghét bỏ tiền ra ăn chờ đợi lâu jống như bạn và mình ăn thì sẽ rất ghét. Mình đi xuống quầy nướng 2 lần khoảng 25ph 30ph vẫn thấy có anh kia đứng đợi hản sản lên mà ko có . Bạn nghĩ mình đi ăn buffet mà tới 7h10 về 8h là bạn biết ntn rồi. Bạn takeshi3491 nói mình mới nhớ hqua mình ăn ngêu hấp thái thì ngêu của mình còn sống nên mình và b mỗi đứa ăn dc 1 con rồi bỏ ko ăn nữa. HÌnh như cty bạn vô cùng lúc vs mình hay sao mà mình thấy 1 bàn dài khu vực giữa. Mình còn nghe 1 số bạn đi nói ăn cái gì nữa ?....

5/21 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/204 ... 3456715 ... Trang cuối - Kết quả của 201 từ 204/204

Tag của Chủ đề này