[Review] Ốc 20k trên đường Nghĩa Phát --- lừa tình???
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 22/22
Kết quả 1 đến 10 của 22
    trandn's Avatar

[Review] Ốc 20k trên đường Nghĩa Phát --- lừa tình???

Hôm thứ 7, tình cờ xem trên zing.vn thấy bài viết "3 quán ốc ngon giá rẻ của Sài Gòn"... thế là tui đây hí hửng xách dép đi test vào chiều hum đó (rủ bx đi chung cho zui).

Nói chung là trước giờ cũng bị "lừa tình" mấy lần nhưng có lẽ lần này đau nhứt...đau ở chỗ là mình cũng không ngờ nó "ít chất" như zậy (cách đây mấy năm là vụ bị thằng bạn "lừa tình" dẫn đi ăn ốc dưới chân cầu Nguyễn Tri Phương - 10k/dĩa...ăn xong đau bụng mấy ngày >.<, phần vì tức, phần vì ăn phải toàn ốc chết...hic...). Review đây (xin thứ lỗi là chưa có hình vì chụp = máy điện thoại của vợ nên hình sẽ up sau...mong các bạn thông cảm)

- Địa điểm: tìm dễ ẹc ... chạy CMT8 (hướng Q3 lên) đến ngã 3 Bành Văn Trân (đầu đường có tiệm giày Hồng Thạnh), quẹo trái vô chừng 100m nhìn bên trái tiếp thấy đường NGHĨA PHÁT quẹo vô...chạy thẳng miết gặp số nhà 181 (ngay ngã 3 hẻm) nhìn xéo qua trái chút thấy tấm bạt ghi quán Ốc gì gì á (tối quá nên cũng không để ý).

- Giữ xe - 2000k/chiếc: nhà kế bên (chính diện hoặc qua phía đối diện quán ốc - bãi vật liệu xây dựng) --> tui thì tui ghét quán nào giữ xe mà tính tiền lắm

- Menu: thực đơn quán phong phú, khá nhiều món (món mắc nhứt mà mình thấy trong mờ-nu là món ốc hương 30k, còn lại toàn 25k trở xuống - chết là ở chỗ này đây ^^).

Tui cũng liếc qua mấy bàn xung quanh coi thử, nhìn tới nhìn lui thấy dĩa có vẻ cũng không nhiều nhưng đánh liều kêu đại vài món xem sao:

1. Sò điệp nướng pho-mai - 6 con, ko tươi lắm được cái pho-mai ngon.
    2. Ốc bưu hấp xả - ăn ốc mà thấy mùi tanh tanh kỳ kỳ >.<, ko thơm gì hết.
    3. 2 con ốc Tỏi nướng muối ớt - thịt ốc bở rệt mà có chút xíu thịt
    4. Ốc mỡ xào bắp - món này mới là món "đỉnh" mà gây ấn tượng nhứt với mình ... 6 con ốc mỡ tí hon xào với 2 muỗng bắp để trong cái dĩa màu xanh lá cây rộng chừng gang tay...hic... cái này chẳng khác nào món bắp xào cho thêm vài cái vỏ ốc vô cho thơm - 20k/dĩa.

Ha2izzzzzzzzzz.... nói chung là chẳng hài lòng với quán này chút nào....mà chẳng hiểu sao quán nó đông nghẹt không có chỗ ngồi lun...hic

"Thượng đế" cũng biết thưởng thức ghê.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    Sì Gòn
    Mình thì gửi xe,vào bàn,ghi giấy order chờ hơn nửa tiếng sau (do lo ngồi 8 và nghĩ quán đông nên chưa phục vụ kịp) thì ra quầy hỏi. Chỉ nhận được câu trả lời "Chị vui lòng ghi lại order dùm tụi em". Vâng dù đã rất lịch sự khi không hề nổi nóng và trả 2000 tiền xe,mình hứa với lòng sẽ không quay lại nứa.
    Ps: thêm review của bạn mình càng nung nấu thêm quyết tâm dù mấy người bạn thì vẫn muốn test xem thế nào.

cai nay co doc tren Kenh14, dinh di an ma may qua chua co thoi gian, gio doc comments tren kenh14 va review nay nen dep luon y dinh di an. Hihihi, dung la o hien gap lanh nhi?

1 lời khuyên chân thành là không nên đi, ốc không tươi ( 1 số còn có mùi hôi), càng ghẹ bở rẹt, chỗ ngồi chật chội, đường đi khó khăn ( vì chỗ đó đang làm đường), so với quán này thi qua quán ốc bên đường Nguyễn Thị nhỏ còn hơn

trandn's Avatar
    Hóa ra cũng có 1 vài bạn đi ăn và cảm nhận giống tui .... hô hô hô

tramden0209st's Avatar
    mấy bạn ơi,,, mình đọc trên zing thấy nói chỗ này ngon mình cười té ghế luôn đó . nếu còn có dịp. mấy bạn chịu khó lượn thêm 1 lần nữa cung đường y như vầy, nhưng chưa tới đâu nhé. từ phía nhà lồng chợ nghĩa hòa, chạy thêm vài chục mét nữa. buổi chiều có hàng ốc bán ngon hơn hẳn. chỉ khỏang 8h tối là dọn dẹp sạch sẽ rùi .... nếu có tới thì nhớ gọi món ốc bươu hấp dứa nha... ngon lắm
    mặp như con hêu òi...

trandn's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi tramden0209st Xem bài viết
    mấy bạn ơi,,, mình đọc trên zing thấy nói chỗ này ngon mình cười té ghế luôn đó . nếu còn có dịp. mấy bạn chịu khó lượn thêm 1 lần nữa cung đường y như vầy, nhưng chưa tới đâu nhé. từ phía nhà lồng chợ nghĩa hòa, chạy thêm vài chục mét nữa. buổi chiều có hàng ốc bán ngon hơn hẳn. chỉ khỏang 8h tối là dọn dẹp sạch sẽ rùi .... nếu có tới thì nhớ gọi món ốc bươu hấp dứa nha... ngon lắm
    Chỗ Trâm nói có phải là quán ốc Nghĩa Phát ko? (cạnh quán phở 72 Nghĩa Phát)??? Quán này thì giá hơi cao; ngồi dọc theo đường xe chạy ... có các món nướng ngon, quán cũng khá đông ^^

tramden0209st's Avatar
    đúng rồi đó bạn trandn . mình hay đến đó ăn lắm . nhưng ăn thì ko bao giờ lo đau bụng.
    mặp như con hêu òi...

BarrelDragon's Avatar
    Đang ở
    Hometown
    Nghe theo zing và mương 14 thì cứ xác định Mềnh là chỉ theo rì viu của forum ta thôi

Chubby's Avatar
    Đang ở
    Secret Garden :x
    Hôm qua mình cũng mới đi ăn thử làm rất lâu, nhìn menu thì giá đắt nhất cũng 30k, còn lại hầu như là 20k hết ... mà đồ ăn mang ra thì hầu như cái gì cũng đựng trong chén nhỏ, thố nhỏ, đĩa nhỏ Sò điệp phô mai được 5 con chỉ có mỗi dĩa ốc hương 30k là nhiều thôi =.= gửi xe mất 2000 _ _! nói chung thì chắc là ko quay lại nữa đâu s

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 22/22