[Bình Thạnh] [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 17/17
Kết quả 1 đến 10 của 17

Wink [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D

Địa chỉ: 282/4A Bùi Hữu Nghĩa
    Thời gian hoạt động: Từ 15h~21h các ngày trong tuần, riêng CN quán nghỉ không bán .
    Gía: trong khoảng từ 20~30k/1 dĩa, trung bình mỗi người ăn trong khoảng 80~120k sẽ thõa cơn ghiền
    Trước hết là lời giải thích cho quán lấy tên là Ốc Mắm Sữa chắc nguyên nhân là vì chén nước mắm được pha thêm 1 ít bơ sữa béo béo ngọt ngọt và chấm phù hợp với mọi loại ốc .

IMAG1635 - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Bao giờ bạn ngồi vào bàn người phục vụ sẽ dọn kèm cho bạn chén mắm sữa như thế này kèm với rau răm và dụng cụ ăn ốc

Vì đặc trưng của quán là không có menu nên nếu bạn là người lần đầu ăn tại quán thì nên hỏi phục vụ về các món (quán đa dạng các loại ốc và thường được nấu như xào với rau muống, nương tỏi ớt, nướng phô mai, nướng mỡ hành ... và dạo này có thêm hình thức mới là xào tứ xuyên và xào tắc

Nếu các bạn vẫn còn xa lạ hoặc lần đầu trải nghiệm các món ốc thì mình khuyên các bạn nên thử các món dưới đây (nói trước mình là người miền Trung nên thích ăn ngấm đều gia vị, cay và không nhạt quá nhé )

Đầu tiên là món có thể được xem như nổi tiếng nhất của quán, Điệp Cút

IMAG1647 - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Món này mình khuyên các bạn nên gọi đầu tiên vì nó có khá nhiều dầu mỡ nên nếu các bạn gọi vào lúc bụng lưng lửng thì rất dễ bị ngán , ngoài ra nó là món giúp cho bạn kiềm hãm bao tử bạn lại khi túi tiền không rủng rỉnh cho lắm

Thường mình hay gọi điệp cút và hột vịt xào me cơ mà hôm nay vì ăn khá trễ nên hết hột vịt :'(, nên ngậm ngùi gọi tiếp Ốc Tỏi Xào Rau Muống

octoixaoraumuong - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Ốc tỏi tươi, dai, thịt ngọt xào ngấm đều gia vị với rau muống kèm ít hành phi, rau răm, hành tây.... chẹp chẹp

Lên thớt à nhầm lên bàn tiếp theo là

diepphomai - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Điệp phô mai thịt ngọt cùng phô mai beo béo chấm kèm với mắm sữa, tuyệt dzời

ocbuou muoi tieu - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Ốc bươu nướng muối tiêu 1 món quen thuộc với hình thức khá lạ, giúp tạo vị cảm giác khá lạ cơ mà cũng khá ngon

Lúc này do vì ban đầu gọi khí thế, nên phục vụ đem tới các món lia lịa, tranh thủ vừa ăn cho ốc khỏi bị nguội, vừa chụp túi bụi cho khỏi bị "hốt"

canaxaotac - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Cà na xào tắc: ốc cà na ngọt thịt đi kèm với vị chua chua ngọt ngọt của tắc khá là hòa quyện , chỉ có đều ốc hơi nhỏ

ngheuhapthai - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Nghêu hấp thái chua chua, ngọt ngọt và the the, được đặc trong thố đất nên giữ nhiệt rất tốt , món này thì mình ăn ở nhiều nơi thì thấy ở đây phù hợp với khẩu vị nhất, húp nước như húp súp ấy

IMAG1649 - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Ốc tỏi nướng muối ớt: Ngon và ngọt thịt và đặc biệt nước trong vỏ ốc rất kích thích

soluaxaotuxuyen - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Sò lụa xào tứ xuyên thịt như kiểu nghêu cơ mà to hơn và ngọt hơn tý, xào tứ xuyên cũng khá ổn và hòa quyện với sò lụa

Tiếp theo, mình nói sơ qua về không gian quán
    IMAG1652 - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Chỗ ngồi của quán có 2 chỗ, chỗ cũ và chỗ mới, chỗ mới là ngồi ngoài trời nằm ngay góc ngã ba con hẻm và có mái che đàng hoàng nên các bạn khỏi lo mưa gió bập bùng , và thường thì nhân viên cố gắng sắp đầy chỗ ngồi cho khách ở đây, nhưng nếu các bạn thấy chỗ ngồi mới đông quá thì đi bộ chừng 10~15 bước chân tới căn nhà có ghi bảng hiệu ốc mắm sữa, đó là chỗ ngồi cũ và yêu cầu được phục vụ trong đó, cá nhân mình như hôm nay được phục vụ ở chỗ ngồi cũ cảm thấy rất hài lòng vì thoáng mát mà đồ ăn vẫn được đưa tới liên tục

Cuối cùng ....
    IMAG1651 - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D
    Bonus chiến trường sau khi dọn dẹp , sẵn mình nói luôn là dĩa xanh 20k đồng giá với nghêu và điệp cút, dĩa trắng 25k để các bạn tiện bề gọi món cho phù hợp túi tiền

và một vài ý kiến cá nhân

Điểm cộng:
    (+): đa phần các món được xào nấu hợp với khẩu vị
    (+): phục vụ nhanh chóng, tính tiền cũng nhanh chóng
    (+): giá cả ổn so với mặt bằng chung
    (+): không gian rộng rãi, chỗ ngồi mới tầm 12 bàn, chỗ ngồi cũ tầm 6~7 bàn
    (+): ốc đa dạng cũng như hình thức nấu nướng, ngoài ra còn nhiều món khác như càng ghẹ, bạch tuột, cơm chiên dương châu,...
    Điểm trừ:
    (-): không có menu
    (-): giữ xe 2k
    (-): khi quá đông phục vụ có thể sẽ không tốt
    (-): Các món với ốc gai khuyến khích không nên ăn

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    Trích dẫn Gửi bởi gin2711 Xem bài viết
    IMAG1651 - [Review] Ốc Mắm Sữa - Vị Ngon Khó Cưỡng :"D

dĩa xanh 20k đồng giá với nghêu và điệp cút, dĩa trắng 25k

Zậy dễ tính tiên, dễ kiểm soát coi mình ăn bnhiu lun kaka

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Ghiền ăn cái điệp cút ở đây Mà lưu ý là muỗng nĩa ở đây có mùi gián
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

Cáo Nham Nhở's Avatar
    bài rv bạn chỉ chi tiết quá, cám ơn bạn nhiều nè, chứ lơ tơ mơ đi thì ko bik đằng nào mà lần, ko bik gọi món nào ngon, ko bik giá cả ntn ^^

Đang ở
    ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên :v
    không có menu nên k biệt giá sao luôn, mới đầu nghe tên mình tương món ốc lạ, ai ze là nước chấm .

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Trích dẫn Gửi bởi nhimxiu Xem bài viết
    không có menu nên k biệt giá sao luôn, mới đầu nghe tên mình tương món ốc lạ, ai ze là nước chấm .
    Quán này không có menu bạn ơi Lần đầu đi ăn thì không biết quán có loại gì luôn, riết rồi quen
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

sangdv29's Avatar
    Đang ở
    Tp. Hồ Chí Minh
    nhìn hấp dẫn quá hj

tabtran's Avatar
    Hồi xưa ăn ở đây hoài, sau làm biếng đi xa, cái quên em nó luôn.
    Hôm bữa mới đi ăn lại thấy giá cũng cỡ cỡ hồi xưa mà wa chỗ mới thì rộng rãi hơn chỗ cũ.
    Ở đây, mấy bạn phục vụ cũng dễ thương với vui tính lắm cộng thêm đồ ăn cũng ngon nữa, nhưng mà xa quá , đã vậy còn nghỉ chủ nhật .
    Ảh quên, vừa vô quán là ra cái quầy ốc hỏi coi hôm nay có món gì, với lại ở đây có hột vịt lộn cũng ngon lắm, nhìn nguyên cái nồi hấp dẫn lắm kìa

Trích dẫn Gửi bởi Cường Sirô Xem bài viết
    Ghiền ăn cái điệp cút ở đây Mà lưu ý là muỗng nĩa ở đây có mùi gián
    Hôm qua mình ăn thấy bt , chắc đợt bạn đi ăn nhân viên cẩu thả rồi
    Trích dẫn Gửi bởi Cáo Nham Nhở Xem bài viết
    bài rv bạn chỉ chi tiết quá, cám ơn bạn nhiều nè, chứ lơ tơ mơ đi thì ko bik đằng nào mà lần, ko bik gọi món nào ngon, ko bik giá cả ntn ^^
    Trích dẫn Gửi bởi nhimxiu Xem bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Cường Sirô Xem bài viết
    Quán này không có menu bạn ơi Lần đầu đi ăn thì không biết quán có loại gì luôn, riết rồi quen
    Quán đó giờ ko có review, ban đầu mình đi ăn cũng khá bỡ ngỡ cơ mà đi ăn hoài cũng quen

Trích dẫn Gửi bởi sangdv29 Xem bài viết
    nhìn hấp dẫn quá hj
    Đi ăn thử đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi tabtran Xem bài viết
    Hồi xưa ăn ở đây hoài, sau làm biếng đi xa, cái quên em nó luôn.
    Hôm bữa mới đi ăn lại thấy giá cũng cỡ cỡ hồi xưa mà wa chỗ mới thì rộng rãi hơn chỗ cũ.
    Ở đây, mấy bạn phục vụ cũng dễ thương với vui tính lắm cộng thêm đồ ăn cũng ngon nữa, nhưng mà xa quá , đã vậy còn nghỉ chủ nhật .
    Ảh quên, vừa vô quán là ra cái quầy ốc hỏi coi hôm nay có món gì, với lại ở đây có hột vịt lộn cũng ngon lắm, nhìn nguyên cái nồi hấp dẫn lắm kìa
    Đúng rồi, hột vịt cũng ngon lắm ấy, cơ mà hôm qua mình ăn quán đã bán hết . Mà nhà mình ở Q8, chạy qua đó cũng ngốn gần 45' , cơ mà tinh thần ăn uống là bất diệt không ngại xa

gunkeny279's Avatar
    nhìn ngon quá

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 17/17