[Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 26/26
Kết quả 1 đến 10 của 26
    maigia's Avatar

Exclamation [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo
    Đánh giá bài viết:5/5

Tình cờ có đứa bạn rủ đi ăn ốc, tuy không thích ốc lắm (con trai mà) nhưng nó bảo ko ngon nó bao hết, thế là cũng tin tưởng xách máy làm thử review xem sao

Đến nơi hơi thất vọng tí, vì nhìn cũng bt như bao quán khác chả hiểu sao hơi bị đông chả có chỗ ngồi dù quán khá rộng rãi, mát mẻ, có lẽ do cuối tuần =.='

IMG 9600 - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo

IMG 9599 - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo

Quán bán tuy ko phải xếp vào hàng rẻ bèo sinh viên nhưng được cái ốc ác rất tươi, ko thấy con nào bị thối, ươn (mình ăn thì thấy thế, ko biết có phải hên ko ^^). Kêu thử sò Dẹo nướng mỡ hành, sò nướng vừa tới, ko chín quá, ăn béo ngậy vì có thêm chút tóp mỡ thơm dòn, nước chấm quán này làm hơi bị tuyệt ăn thơm ngậy nhưng ko bị béo ngán.

IMG 9585 - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo

IMG 9586 - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo

Kêu tiếp ốc Hương rang muối ớt. Không phải quá khen nhưng đây là quán mình thấy có công thức rang muối ớt ngon nhất mình từng ăn, lớp muối ớt bám ngoài vỏ rất đều, đẹp, ko quá mặn nên mình ăn ốc còn mút hết cả lớp muối ớt bên ngoài, vừa ăn vừa suýt xoa vì cay kích thích, uống với bia đúng bá cháy. Thế nên kêu tiếp càng ghẹ rang Muối ớt, thích nhất mấy món rang muối ớt ở đây.

IMG 9588 - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo

IMG 9589 - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo

IMG 9597 - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo

IMG 9602 - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo

Quán còn có Hột vịt lộn xào me, tỏi, mì xào, cơm chiên cho các bạn trai ăn khỏe ko sợ đói khi dẫn bạn gái đi ăn ốc nữa (cái này mình đánh giá cao). Giá khá ok! mấy món ốc, sò, cơm mì này kia hẹn lần sau bổ sung vì mang máy mà quên sạc pin... hic!

P/S: Nói chung đây là 1 trong những quán ốc mình thấy ổn vì sạch, cảm giác là quán kiểu gia đình bán, ko thiên về kinh doanh quá nhiều mà làm ẩu, chén bát đĩa cũng sạch, đồ ăn thì ok, giá thì tùy bà con nhận xét. Mình thấy thì ok tuy ko phải xếp vào hạng quán ốc sinh viên ^^ (giờ rẻ quá ăn thì lại ghê mồm)

IMG 9603 - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo

IMG 9604 - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo

Phần còn lại bà con thực tiễn rồi nhận xét hen, địa chỉ quán là : 1129/38 Lạc Long Quân F.11 Tân Bình (ngay UBND Phường 11)

561468 352314928186427 1166108917 n - [Review] ốc Mùi - mùi ốc, ốc là chính còn có backup. Sạch, ngon, béo
    Lần sửa cuối bởi maigia, ngày 06-09-2012 lúc 08:23 PM.
    Cha mẹ cho tiền ăn học. Không học được ráng mà ăn

2. Xem thêm review nổi bật khác

thothichga's Avatar
    gần ngã tự LLQ- Âu cơ ko ta

nh0kb0's Avatar
    nhìn dĩa sò nướng ngon gê
    tks chủ topic, để ghé thử xem

maigia's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi thothichga Xem bài viết
    gần ngã tự LLQ- Âu cơ ko ta
    ngay đầu lạc long quân đó bạn

convitcon85's Avatar
    Đang ở
    Sài gòn
    Thấy cũng được,mà xa quá

maigia's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi nh0kb0 Xem bài viết
    nhìn dĩa sò nướng ngon gê
    tks chủ topic, để ghé thử xem
    Sò Dẹo bên này ăn ok lắm bạn, thích món này ở đây, nc chấm rất ok

Trích dẫn Gửi bởi convitcon85 Xem bài viết
    Thấy cũng được,mà xa quá
    chắc bạn ở xa nhỉ

quán này mình ăn thử theo lời của chủ thớt rùi, ngon và sạch sẻ lắm. Chủ quán lúc nào cũng niềm nở tươi cười.

heouquay's Avatar
    wánh dấu hôm nào ghé thử

ở đây bán từ mấy giờ vậy bạn?

chổ này ghé ăn rùi , ngon lắm , ông chủ trẻ quá trời hình như sinh năm 86 , tướng tá chắc có tập thể hình nên đẹp lắm , uống bia cũng dữ nữa , bàn nào mời là hết ly bàn đó

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 26/26