[review] phong cua - thanh đa
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 20/20
Kết quả 1 đến 10 của 20
    v2h_ngan's Avatar

Post [review] phong cua - thanh đa

Địa chỉ: 1019A Bình Quới, Phường 28, Q. Bình Thạnh
    Nghe nói quán này nổi tiếng ở Thanh Đa.Không biết có bạn nào review chưa.
    Mình mới đi hôm thứ 7.Chắc do cuối tuần nên quán rất đông.chật kín bàn.
    Mình định kiu cua gạch nhưng đã hết nên đành ăn cua thịt với giá 165.000vnd / kg.Nhìn menu thì thấy giá cả ở đây cũng rất mềm hoặc nhiều món rẻ hơn ở mấy quán khác

1363d1322415999 %5Breview%5D phong cua thanh da imag0327 jpg - [review] phong cua - thanh đa
    1364d1322416019 %5Breview%5D phong cua thanh da imag0328 jpg - [review] phong cua - thanh đa
    Chụp 1 trang chính để các bạn tham khảo
    1366d1322416056 %5Breview%5D phong cua thanh da imag0330 jpg - [review] phong cua - thanh đa
    Cua hấp 0.7kg nhìn rất hấp dẫn
    1365d1322416038 %5Breview%5D phong cua thanh da imag0331 jpg - [review] phong cua - thanh đa
    Cua rang me: Món này làm rất lạ.lấy gạch cua làm sốt.Ăn lạ miệng nhưng không nghe mùi me đâu hết :-SS
    1362d1322415982 %5Breview%5D phong cua thanh da imag0333 jpg - [review] phong cua - thanh đa
    Xúc xích xông khói Giá 45k. Rất rẻ mà cũng rất ngon

Ngoài ra còn có miếng xào cua . Tổng Bill: 1.4kg cua 231.000vnd,xúc xích xông khói 45.000vnd,miến xào cua - 55.000vnd, thêm nước uống + khăn + công chế biến này nọ là hết 470.000vnd

(+) Cua rất tươi.giá cả các món & nước uống cũng rẻ.không gian quá rộng,cảm giác khi ngồi ăn cũng thoải mái.
    (-) Nên nói kĩ người phục vụ số cân cua mình kiu.có khi kiu 1kg nó lấy hơn.Ở đây ngoài cua ngon ra thì các món còn lại như miến,mì xào,cơm chiên chỉ tạm được
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

2. Xem thêm review nổi bật khác

DiaDiemAnUong's Avatar
    Đang ở
    Heaven of Food
    Quán này thấy ăn cũng được, hơi mắc tí, cám ơn review rất hấp dẫn của bạn nhé.

Mà hồi đó có 1 topic bạn kia chê zữ wá: Quán Phong Cua - Chất lượng ko ổn định?

v2h_ngan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi DiaDiemAnUong Xem bài viết
    Quán này thấy ăn cũng được, hơi mắc tí, cám ơn review rất hấp dẫn của bạn nhé.

Mà hồi đó có 1 topic bạn kia chê zữ wá: Quán Phong Cua - Chất lượng ko ổn định?
    Mình vào quán có thấy thùng thư góp ý.Nên mình nghĩ quán đã thay đổi phong cách phục vụ lẫn chất lượng.Giá cua theo mình cũng ok.tại mấy quán mình đi thử toàn 300 - 400k trở lên

violetriver's Avatar
    ko biết quán này ngon k nhỉ, mà thấy đông cực kì. Hôm trước em mình đặt tiệc sinh nhật ở đây (đã đặt trước rồi) vậy mà vô đó lấy bàn thì nó kêu hết chỗ, muốn ăn phải ngồi đợi??? pó tay, đặt trước rùi mà còn vậy

vkrapper's Avatar
    Đang ở
    TP.HCM
    mình thích ăn cua mà hơi làm biếng, nhiều khi gặp phải con moi móc cả bủi trời mà có 1 tí xíu thịt
    thks for your review.

Trích dẫn Gửi bởi vkrapper Xem bài viết
    mình thích ăn cua mà hơi làm biếng, nhiều khi gặp phải con moi móc cả bủi trời mà có 1 tí xíu thịt
    thks for your review.
    Mình cũng vậy. hehe

Đang ở
    HCM City
    Trích dẫn Gửi bởi vkrapper Xem bài viết
    thks for your review.
    Vậy thì ăn cua lột, cua 2 da cho khỏe

Banxai's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi trungthong87 Xem bài viết
    Vậy thì ăn cua lột, cua 2 da cho khỏe
    cua 2 da ko dây 350k/kg !!!!!!!!!!!!!!!!!

v2h_ngan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi violetriver Xem bài viết
    ko biết quán này ngon k nhỉ, mà thấy đông cực kì. Hôm trước em mình đặt tiệc sinh nhật ở đây (đã đặt trước rồi) vậy mà vô đó lấy bàn thì nó kêu hết chỗ, muốn ăn phải ngồi đợi??? pó tay, đặt trước rùi mà còn vậy
    uk.Mình vào cũng phải đợi kg 10' mới có bàn.nó đông kinh khủng.ko biết do cuối tuần hay ngày nào cũng vậy.Để hôm nào mình sẽ review ngày thường xem

Bây giờ Cua bên Phong Cua làm k còn ngon như trước nữa , lúc trước có món Cua Rang Muối Ướt rất là ngon, chấm nước sốt với bánh mì ăn ngon tuyệt... bây giờ chất lượng xuống nhiều rồi hjzhjz ... mình biết 1 quán cua trên Q6 nhưng chưa thấy ACE nào up bài về quán đó, lâu lắm mình chưa đi an lại nên không biết nói sao cho mọi ng biết giờ T__T.. Quán tên Dũng Năm Căn chuyên về cua luôn, cua ở đây giá cao hôn Phong Cua 20-30/kg nhưng mà chất hơn nhiều ( nhất là cua gạch ) ăn 1 lần mình ngán gạch luôn ... gạch nguyên 1 chén ăn 1 hồi chóng mặt >"< ....quán nằm ở bên khu quận Bình Tân và đường Tên Lửa .... nhớ vậy thôi à

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 20/20