[Review] Q.1 - Steak Deli - quán Tây với các món nướng trên đá nóng - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/5 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/49 12345 Trang cuối - Kết quả của 41 từ 49/49
Kết quả 21 đến 30 của 49
    Vừa đi quán này về , đi hơi trễ tuy nhiên vẫn có kha khá khách , nhận xét thì đồ ăn đc (nay cố tình ăn sơ sơ trước để đánh giá khách quan ) tuy nhiên quán quá nóng , máy lạnh nhưng mình có cảm giác nếu họ bật quạt còn mát hơn -,- cocktail trong bình quả nho vị hơi giống nc quả siêu thị

cho em hỏi tổng cộng các món ăn trong review là cho bao nhiêu người ăn ạ?

Mình kêu 2 phần bò 150g, 1 salad ức vịt, 2 súp, 1 khoai tây nướng phô mai ( món này khá dở), 2 phần tráng miệng => 2 đưa con gái ăn vừa đủ no. Nếu có bạn trai chắc bò gọi phần lớn thì mới no, hoặc thêm bánh mì.

quán này ngày trong hẻm nhà mình. Hôm rồi ra ăn ủng hộ, phần bò Úc 120k miếng bò mỏng như bánh tráng, quá là mắc. 1 dĩa xà lách cá hồi được chút xíu xà lách mà 80k !!! Dĩa mì spaghetti 80k mà như phần ăn của em bé, múc 3 muỗng là hết. Phải nói còn mắc hơn cả những quán ở trung tâm quận 1. Chẳng hiểu sao admin cũng review lên khen. Chắc có commission

Mayy's Avatar
    nhìn ngon bữa thấy trên kênh 14 ^^

WollyMiMi's Avatar
    Em k thích vịt mà nhìn mấy miếng vịt thấy thèm quá à. Món lê hầm ở đây hồi đó em coi JuniorMasterchef thấy mấy đứa nhỏ làm nè, chẹp ngon quá. Bài nào của c Cherish cũng chất lượng hehe, càng coi càng ứa nc miếng

Trích dẫn Gửi bởi Oriental_Noodle Xem bài viết
    quán này ngày trong hẻm nhà mình. Hôm rồi ra ăn ủng hộ, phần bò Úc 120k miếng bò mỏng như bánh tráng, quá là mắc. 1 dĩa xà lách cá hồi được chút xíu xà lách mà 80k !!! Dĩa mì spaghetti 80k mà như phần ăn của em bé, múc 3 muỗng là hết. Phải nói còn mắc hơn cả những quán ở trung tâm quận 1. Chẳng hiểu sao admin cũng review lên khen. Chắc có commission
    Bạn có chụp hình lại ko, cho mình xem thử miếng bò mỏng và nhỏ đến cỡ nào? Nhưng nếu cân đúng 150 gram cũng ko đến mức quá ít đâu. Ở đây có món khoai tây nghiền ăn kèm món chính, nhỏ xíu như chén nước chấm.

Nhưng nói về mắc thì quán này còn thua xa Pepper Lunch bên Vincom A. Một phần bò Úc xèo xèo trên dĩa nóng 150 gram mà 218k!!! Tuy nhiên, bên này chất lượng và đẳng cấp hơn nhiều.

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trích dẫn Gửi bởi Oriental_Noodle Xem bài viết
    mình đi ăn 1 số quán Tây giá còn mắc và dở hơn nữa kìa, cái này là bịnh chung của các quán mang mác Tây rồi đó
    Trích dẫn Gửi bởi WollyMiMi Xem bài viết
    Em k thích vịt mà nhìn mấy miếng vịt thấy thèm quá à. Món lê hầm ở đây hồi đó em coi JuniorMasterchef thấy mấy đứa nhỏ làm nè, chẹp ngon quá. Bài nào của c Cherish cũng chất lượng hehe, càng coi càng ứa nc miếng
    hihi tks em nghen món Lê chị thấy ăn cũng khá đó, dù không thích ăn lê lắm, nhưng 1 phần cũng hơi ít nha..
    Trích dẫn Gửi bởi scotti Xem bài viết
    Bạn có chụp hình lại ko, cho mình xem thử miếng bò mỏng và nhỏ đến cỡ nào? Nhưng nếu cân đúng 150 gram cũng ko đến mức quá ít đâu. Ở đây có món khoai tây nghiền ăn kèm món chính, nhỏ xíu như chén nước chấm.

Nhưng nói về mắc thì quán này còn thua xa Pepper Lunch bên Vincom A. Một phần bò Úc xèo xèo trên dĩa nóng 150 gram mà 218k!!! Tuy nhiên, bên này chất lượng và đẳng cấp hơn nhiều.
    Pepper Lunch đc cái cho cơm nhìu nên tạo cảm giác no chứ thật sự miếng bò đúng ít thật ! mà giá cũng cao hơn ở đây nhiều ...
    Trích dẫn Gửi bởi sunny2212 Xem bài viết
    cho em hỏi tổng cộng các món ăn trong review là cho bao nhiêu người ăn ạ?
    3 người đó bạn

Mình cũng có dịp đi thử quán rồi, giá cao và chất lượng món ăn cũng xứng đáng có điều công nhận quán tây ở phân khúc như vầy mà phục vụ chán thật nhg cũng vẫn đáng quay lại ^^

Mình cũng mới ăn tối nay: súp vẹm, mì ý bò bằm, steak vịt sốt kem nấm với 1 chai nước thảo mộc; tổng thiệt hại là 300k hơn tí. Đánh giá chung là tạm đc nhưng khẩu phần thì ít hơn so với bên Bonjour, nêm nếm cũng k vừa miệng lắm. Nếu chấm Bonjour 8 thì ở đây chỉ 6-7 thôi ^^!

3/5 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/49 12345 Trang cuối - Kết quả của 41 từ 49/49

Tag của Chủ đề này