[Review] Q.3 - Bún cháo vịt Liên - sức hấp dẫn từ gỏi vịt - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/6 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/60 ... 23456 Trang cuối - Kết quả của 51 từ 60/60
Kết quả 31 đến 40 của 60
    Có bạn nào ăn vịt Cu Chì Bình Dương chưa? Mình chưa ăn ở đây hay ở quán Bà Lâm nên chưa biết. Chứ nếu so với cháo vịt Thanh Đa thì Cu Chì ngon bá cháy lun, mình quê ở Bình Dương nên thỉnh thoảng cuối tuần dìa quê đi ăn với nhà. Khi nào rảnh sẽ review cho mọi người.

Trích dẫn Gửi bởi hiepsicoi Xem bài viết
    Có bạn nào ăn vịt Cu Chì Bình Dương chưa? Mình chưa ăn ở đây hay ở quán Bà Lâm nên chưa biết. Chứ nếu so với cháo vịt Thanh Đa thì Cu Chì ngon bá cháy lun, mình quê ở Bình Dương nên thỉnh thoảng cuối tuần dìa quê đi ăn với nhà. Khi nào rảnh sẽ review cho mọi người.
    Đúng rồi, ở Cu Chì ăn ngon. Có điều nên đi đông thì sẽ rẻ hơn, đi 1 hoặc 2 người thì không hợp lắm vì các món làm khá ngon nhưng số lượng hơi nhiều, nếu đi ít người sẽ kg ăn được nhiều món
    1 tô cháo có thể đủ cho khoảng 4 người ăn. Gọi là tô nhưng mình nghĩ nếu dùng từ "nồi" thì có lẽ chính xác hơn. Giá kg nhớ nhưng khoảng 50K
    Hôm gần nhất mình đi 2 người, ăn 1 nướng + 1 gỏi + 1 cháo + 1 chai bia, đâu khoảng trên 200K dưới 300K. Nói chung là nếu có thêm 1 người nữa thì ăn mới vừa, hoặc nếu kg thì phải 2 người ăn khoẻ
    Cháo Vịt Thanh Đa thì mình ăn thấy bình thường nếu kg muốn nói là dở.
    Ở đây có ai ra bắc ăn vịt Vân Đình chưa? Bỏ qua vấn đề về văn hoá phục vụ thì giá cả và món ăn ở đó mới thực sự là thiên đường của VỊT

Quán VVT là quán "9 Lượng" dời từ hẽm phường 9 về hẽm gần ngã tư CMT8 - phường 5 Q3, quán này ăn ngon, tùy khẩu vị nhưng mình thì thấy ngon hơn quán Liên. Quán mình thấy ngon hơn nữa là quán trong hẽm Lê Văn Sỹ - Q.PN, quán chỉ có bún không bán cháo, nhưng mình thấy vịt ở đây thơm ngon hơn, bún nước + măng cũng ngon hơn.

muathang9's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Trích dẫn Gửi bởi bear00 Xem bài viết
    Sorry cả nhà, bài quán này mà chen chỗ quán khác nha =.=
    Chưa có hình nên hẻm làm RV nó dc =.=

Quán mình chỉ là trên Thống Nhất - Gò Vấp, chạy qua khỏi ngã tư Lê Đức Thọ chừng 50m, bên tay trái có 1 quán cháo vịt. Quán nằm ngay đầu 1 con hẻm nên cũng dễ nhận diện, xe để trong con hẻm đó.
    Tên quán và địa chỉ ko có để ý bao giờ =.=

Giá lần ăn gần nhất là 50k/đĩa gỏi 2 ngừoi (1/4con vịt). Cháo: 5-7k gì đó , wên rùi

Quán a Gấu nói nhìn vịt nó treo là e ngộp luôn rồi ^^. 50k/ dĩa là quá okk!
    Ta nấu ta ăn và ai nấu ta cũng ăn: http://www.facebook.com/muathang9/

Exclamation Chao vit cu chì _nỗi thất vọng lớn

Trích dẫn Gửi bởi muathang9 Xem bài viết

Quán a Gấu nói nhìn vịt nó treo là e ngộp luôn rồi ^^. 50k/ dĩa là quá okk!
    Trích dẫn Gửi bởi hiepsicoi Xem bài viết
    Mình ở vũng tau hom bua chay len binh duong de cho ca nha an chao vit cu chi,day la lan thu 2 kinh len day.Nha co con nit nen ba chu quan vit bat fai ra cai leu ben ngoai ngoi chu ko cho vo trong quan so lam on moi nguoi trong quan.
    Goi 1 dia dui vit quay lon va 1dia vit luoc va 1noi chao.Nhung khi mang do an ra thi ko thay co cai dui vit nao het.Do an thi bay ko dep mat chut nao.goi ba chu quan lai hoi thi mat ba ham ham ba keu dui vit xuong lam nen chat may cai uc va lung an cho no nac .minh doi doi ma ba ko chiu.buc minh thoi thi danh an cho xong vi di toi day cug dang doi roi.an xong het tjnh tien lai thay hoa don ghi la hai dia dui vit,hoi nhan vien sao lai ghi dui vit ma ko co dui vit thi ho keu chac chat nham mong anh chi thong cam.an 5 nguoi het hon 700k ma tuc oi mau vi bi lua qua trang tron.hom do minh thay co ban khach kia cung quat am ĩ vi mang do an te qua.ma lan nay an minh o thay ngon nua,thit vit tanh va hoi hon lan truoc an rat nhieu,thai do phuc vu thi lua dao trang tron.chac quan nay sang ten roi thi phai.moi nguoi di an nen can trong nhe.may bi loi nen ko go dau duoc.admin thong cam nha.
    Lần sửa cuối bởi Otter, ngày 27-05-2012 lúc 08:02 AM.

convitcon85's Avatar
    Đang ở
    Sài gòn
    Quán này có ăn vài lần rùi,công nhận vịt nạt ko,ít mỡ

Trích dẫn Gửi bởi Otter Xem bài viết
    Mình ở vũng tau hom bua chay len binh duong de cho ca nha an chao vit cu chi,day la lan thu 2 kinh len day.Nha co con nit nen ba chu quan vit bat fai ra cai leu ben ngoai ngoi chu ko cho vo trong quan so lam on moi nguoi trong quan.
    Goi 1 dia dui vit quay lon va 1dia vit luoc va 1noi chao.Nhung khi mang do an ra thi ko thay co cai dui vit nao het.Do an thi bay ko dep mat chut nao.goi ba chu quan lai hoi thi mat ba ham ham ba keu dui vit xuong lam nen chat may cai uc va lung an cho no nac .minh doi doi ma ba ko chiu.buc minh thoi thi danh an cho xong vi di toi day cug dang doi roi.an xong het tjnh tien lai thay hoa don ghi la hai dia dui vit,hoi nhan vien sao lai ghi dui vit ma ko co dui vit thi ho keu chac chat nham mong anh chi thong cam.an 5 nguoi het hon 700k ma tuc oi mau vi bi lua qua trang tron.hom do minh thay co ban khach kia cung quat am ĩ vi mang do an te qua.ma lan nay an minh o thay ngon nua,thit vit tanh va hoi hon lan truoc an rat nhieu,thai do phuc vu thi lua dao trang tron.chac quan nay sang ten roi thi phai.moi nguoi di an nen can trong nhe.may bi loi nen ko go dau duoc.admin thong cam nha.
    Chia buồn với bạn... nhưng kg biết đúng Cu Chì kg? Lần trước ăn ở đó rất hài lòng trừ việc đồ ăn quá nhiều nếu đi couple thôi
    Để hôm nào rảnh chạy qua check lại cái

Mọi người ơi , cho mình địa chỉ hay hướng dẫn cụ thể của quán vịt ở Võ Văn Tần đi , giá cả lun nha , mà quán đó bán cháo , bún hay miến hay cái j j zậy , đọc một hồi vẫn k rõ quán đó bán món j vịt @@ mọi người khai sáng cho mình với . Thank you very nhìu

andyroodick's Avatar
    sao mà 1 phần 4-5 người ăn dc, cách đây 2 tháng mình mua về 2 phần ức gà, 90x2= 180k mà 3 người ăn hết mà vẫn chưa no. + cháo 30k = 210k
    VÉ ĐẦM SEN NƯỚC TRỌN GÓI 2 NGƯỜI 180k - 01227..060301
    https://www.5giay.vn/threads/6051873

Nhà mình vẫn hay mua vịt Liên về nhà ăn hoài nhưng có lần 2 đứa em mình sân si đi ăn đánh lẻ về bị tào tháo rượt cả đêm. Chắc hên xui thôi...

Vịt Thanh Nga ở Thanh Đa vẫn ngon hơn. Vịt Cu Chì ở Bình Dương thỉnh thoảng gia đình mình vẫn đi nhưng hơi xa, vì ở BD nhưng đoạn cuối tỉnh, qua khỏi cái trạm thu phí gì đó, hình như đi lâu lắm mới tới (mình không lái xe nên không biết km nhưng cảm nhận là xa thiệt, ko phải 30km á). Vịt Cu Chì tất nhiên có nhiều món hơn và cũng ngon nhưng giá không mềm lắm. Chỗ ngồi khá đẹp.

4/6 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/60 ... 23456 Trang cuối - Kết quả của 51 từ 60/60

Tag của Chủ đề này