[Review] Q.3 - Súp cua Đại Dương - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/30 123
Kết quả 21 đến 30 của 30
    Trích dẫn Gửi bởi louiskoo287 Xem bài viết
    mình ăn cái quán ngay Ngã 3 đó, k phải Hải Dương, soup quán đó cũng ngon, gà tiềm này nọ, hủ tiếu bán rất ok, kỳ mình ăn khuya ở đó, chắc bạn vô nhầm quán @@
    ngay ngã 3 là quán Vinh Hòa, ăn ngon hơn phải nói là rất rất nhiều.

quán đai dương này hồi xưa ngon lắm , miến xào cua ah , gà ác ,... mà về sau bj nhái hay doi chủ gì ah nên mới vậy nhớ hồi đó đi ăn cũng còn nhỏ , tuần nào cũng đi nên rất có ứng tuong quán này

qua quán này mình chỉ toàn ăn gà ác tiềm thuốc bắc vì cái vị nó dịu, ăn cũng ổn, ko quá mắc. Còn các món khác thì ko biết thế nào. Cái vụ chèo kéo khách thì có, nhất là với cái quán kế bên, nhân viên tràn ra xuống tới cả đường, mà bù lại gửi xe rất niềm nở, dắt xe cho khách, ko tính tiền giữ xe

ndm10vn's Avatar
    Đang ở
    tphcm
    trời ơi, vô Đại Dương là phải ăn gà hầm sâm mới đúng món
    4 QUẬY - 098.491.7850
    fb: https://www.facebook.com/diem.tran.1610

Eo Như Hăn's Avatar
    Chủ topic ơi, lần sau bạn có thể thử bên Vinh Hoà sát bên đó đồ ăn ngon và rẻ hơn bên đây. Nói rẻ hơn chứ cũng xê xích nhau 1-2k thôi nhưng quan trọng là mình thấy ngon hơn bên Đại Dương nhiều. Hồi kì đi mua cơm chiên cá mặn bên Đại Dương đúng nản. Cơm chiên toàn gà xé mà miếng gà còn nhỏ hơn mấychoox bán xôi gà 10k =.= chỉ có đúng 1 miếng cá mặn

Nhưng hôm sau qua VH thì thấy rõ sự khác biệt về cả lượng và chất
    Tiêu chí thực hiện review: Những quán ngon và giá cả phải chăng để ai cũng có thể thưởng thức

caighemay's Avatar
    Đang ở
    HCM - Q3
    mình cũng thấy ăn bên Vinh Hòa ngon hơn,nhất là gà ác vị thuốc đậm hơn,mình ăn thử cả 2 quán rồi,bên đại dương ai ko ăn được vị thuốc bắc thì ghé vì nó nhạt ko nhiều mùi thuốc,ngoài ra thì bên Vinh hòa có bán các món nước ăn cũng được...mấy món kia thì khá thôi chứ ko đặc sắc lắm,trước có sinh tố môn cực chất mà giờ ko thấy nữa @@.....

Đang ở
    SG
    cứ tưởng súp đại dương là nước ko chứ hihi

Gà ác ở đây ăn đc nè

gà ác ăn thì được còn mấy món khác bỏ bột ngọt kinh khủng hix (đặc biệt là cơm chiên) ăn xong về vừa tê lưỡi vừa đau bao tử luôn

Đang ở
    HCMC
    Hic, đang bầu bí muốn ăn chút gì nhẹ nhàng. Cơ quan chồng mình sát bên nên đi làm về sẵn ghé mua. Mình dặn Vinh Hoà mà ổng không để ý vô Đại Dương mua, về nhìn cái bịch mới biết mua lầm. Súp dở nhất mình từng ăn, nước lèo vừa ngọt đường vừa lợ bột ngọt, không cho dầu mè, không tiêu luôn, chỉ có cọng ngò. Mua mang về ko cho nước tương, dấm hay sa tế gì hết. Nhảm chưa từng thấy, ăn xong nằm 1 đống luôn.

3/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/30 123