[Review] Q.5 - Xe Bột Chiên lâu đời khẩu vị Hoa đối diện bưu điện Q.5 - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/6 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/53 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 53/53
Kết quả 11 đến 20 của 53
    Lúc trước hay ăn chỗ này lắm nhưng lên giá dữ quá ghét ko thèm ăn, bột chiên 1 trứng mà tới 25k, mắc kinh, bán lề đường mà giá còn hơn trong tiệm nữa. Chỗ này đc cái tập trung nhiều quán ăn và đặc điểm chung của mấy em ấy là điều có giá trên trời.

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trích dẫn Gửi bởi oscar Xem bài viết
    bột chiên Cô Trúc ghé ăn thử ở đường NGuyễn THị NHỎ xem thử thế nào, quán nằm gần cây xăng, nếu chạy đường nguyễn chí Thanh vào thì nằm bên tay trái, và quán gần cây xăng nhất nhé, vì chỗ đó có 2 quán 1 quán rất đông người ăn và quán sau cùng thì ít người ăn hơn, nhưng lời khuyên của mình là đi quán ít người ăn... vì ở đó làm ngon hơn nhiều vì quán này mở sau tiệm kia nhiều, nên ít người để ý và cũng ít người ăn vì tâm lý thấy ít người....

và 1 chỗ nữa là Đường Lý Nam Đế đường vào quán Nướng 7 Nở ngay đầu hẻm đối diện, bán rất đc và cũng ok...
    chỗ Nguyễn Thị Nhỏ mình có nghe Lydia nói rồi nhưng mà hình như bán tới 6h chiều đã dẹp nên mình toàn đi ko kịp ko hà chỗ oscar nói phải chỗ này ko ta?
    chỗ Lý Nam Đế là đối diện Bảy Nở luôn hay sao ta? sao mình thấy đó như là hẻm cụt ko thấy bán gì nữa hết ngoại trừ bàn ghế của tiệm Bảy Nở ?

Trích dẫn Gửi bởi kittyliu Xem bài viết
    mình cảm thấy thường bột chiên ng Hoa bán giá mắc hơn, nhưng lại ngon hơn, ko thik ăn bột chiên kiểu VN cứ mềm mềm sao ấy. mình ăn chỗ bột chiên Đạt Thành thấy dở quá
    hồi xưa mình cũng hay ăn ở Đạt Thành vì có gỏi cuốn ngon rẻ giờ thì ăn nhiều thấy nhiều chỗ ngon hơn nên cũng ko ghé nữa, mà ở ĐT tuy trong tiệm nhưng giá rẻ thiệt .
    Trích dẫn Gửi bởi maplun Xem bài viết
    nhà e ở khu này nên đa số e đều ăn thư hểt rồi bữa nào ad chạy theo hướng đó đến trường trần bội cơ chay lên chút nữa có xe súp cua hồng ngin số dzách gần đó có xe bột chiên cũng ngon mềm mềm nhưng ở ngoài vỏ cứng
    đi từ hướng Q.5 lên thì qua xe cá viên chưa e? qua chú bán khô mực ruột vịt chưa?
    Trích dẫn Gửi bởi becung Xem bài viết
    Lúc trước hay ăn chỗ này lắm nhưng lên giá dữ quá ghét ko thèm ăn, bột chiên 1 trứng mà tới 25k, mắc kinh, bán lề đường mà giá còn hơn trong tiệm nữa. Chỗ này đc cái tập trung nhiều quán ăn và đặc điểm chung của mấy em ấy là điều có giá trên trời.
    mình cũng thấy hơi mắc so với bột chiên lề đường các nơi khác nhưng mà thấy ngon nên vẫn quay lại vì giá tuy mắc nhưng cũng ko phải là trên trời

Mình hay ăn chỗ cơm gà lắm á. Ăn từ lúc chỉ bán gà chưa có xúc xích, mà lúc đó cơm chiên có đập trứng vô nữa nên ăn thơm và béo lắm. Giờ thấy cơm cũng thơm nhưng mà ko có trứng nữa.

Hay thấy xe bột chiên này mà chưa ăn bao giờ ^.^ bữa nào sẽ thử. Thanks review ^.^

Dino-dude's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết

969218092 898817529 - [Review] Q.5 - Xe Bột Chiên lâu đời khẩu vị Hoa đối diện bưu điện Q.5

Moutain Dew (10k). Gọi thử thức uống "cũ mà mới" - cũ ở nước ngoài cũng đc mấy chục năm rồi, còn mới là mới về VN . Uống vào hương vị giống 7up, nhưng màu sắc giống y chang chai Hòa Bình hồi xưa ... nhớ ghê .

Nguồn: DiaDiemAnUong.com

hí hí, mình cũng thích mountain dew nữa, nhưng ở vn sản xuất nó loãng hơn nhiều thì phải. Uống không ngon. Theo level thì mức độ cafein của mountain dew thì nó nhiều hơn coca và ít hơn samurai . nói chung nó cũng là 1 dạng nước tăng lực .

Ps: đang thèm bột chiên quá mà q5 thì xa quá hic hic

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trích dẫn Gửi bởi kandkstraw Xem bài viết
    Mình hay ăn chỗ cơm gà lắm á. Ăn từ lúc chỉ bán gà chưa có xúc xích, mà lúc đó cơm chiên có đập trứng vô nữa nên ăn thơm và béo lắm. Giờ thấy cơm cũng thơm nhưng mà ko có trứng nữa.

Hay thấy xe bột chiên này mà chưa ăn bao giờ ^.^ bữa nào sẽ thử. Thanks review ^.^
    chỗ cơm gà siêu đông, để xe dựng mấy lớp tràn xuống mặt đường luôn đó... để khi nào mình ghé ăn review cho mọi ng xem hình dáng nó thế nào
    Trích dẫn Gửi bởi Dino-dude Xem bài viết
    hí hí, mình cũng thích mountain dew nữa, nhưng ở vn sản xuất nó loãng hơn nhiều thì phải. Uống không ngon. Theo level thì mức độ cafein của mountain dew thì nó nhiều hơn coca và ít hơn samurai . nói chung nó cũng là 1 dạng nước tăng lực .

Ps: đang thèm bột chiên quá mà q5 thì xa quá hic hic
    vậy đây cũng là nước tăng lực hả ta mình uống thấy có vẻ nhạt hơn 7up... nhưng vẫn thích Hòa Bình hồi xưa hơn
    Bạn ở đâu mà Quận 5 than xa zậy? mình thấy Q.5 khá là trung tâm rồi đó chớ nhiều quán ngon ở Q.5 lắm.

Siêu Nhơn Bụng Mỡ's Avatar
    Mình thì hay ăn bên Nguyễn Văn Nghi- Gò Vấp, ngay đối diện cây xăng luôn, quán này thì theo kiểu trứng chiên dòn Nghe Tr tả vẫn chưa tưởng tượng ra đc nên chắc phải đi ăn thử xem sao

e không biết diễn tả sao nhưng chị chạy theo hướng đúng chiều luôn từ ngay chỗ bột chiên là tới trường trần bội cơ dài dài chỗ đó bán bánh xếp nữa cái bảng súp cua hồng cũng hơi bự

[QUOTE=Cherish;226171]chỗ Nguyễn Thị Nhỏ mình có nghe Lydia nói rồi nhưng mà hình như bán tới 6h chiều đã dẹp nên mình toàn đi ko kịp ko hà chỗ oscar nói phải chỗ này ko ta?
    chỗ Lý Nam Đế là đối diện Bảy Nở luôn hay sao ta? sao mình thấy đó như là hẻm cụt ko thấy bán gì nữa hết ngoại trừ bàn ghế của tiệm Bảy Nở ?

chỗ Lydia giới thiệu chắc khác đó cô trúc, tiệm đó mình nghĩ là quán nhiều người ăn, cách làm ko ngon, chiên có 1 chúc, cảm giác giống xào hơn, bộ mềm ko ngon bằng chỗ ít người ăn, vì mở sau hơn ... gần cuối đường nguyễn thị nhỏ, sắp đến cây xăng...

Còn chỗ 7 nỡ là ngay đầu hẻm vào kìa cô Trúc, đối diện đầu hẻm, ngó xéo xéo qua là thấy liền, chỗ này ngon nhiều người ăn lắm, đi khoảng chiều tối 6,7g là thấy liền, đông người ...
    Viên kẹo gây sốt Fan châu Á : http://diadiemanuong.com/home/f35/keo-made-candy-gia-re-nhat-cho-moi-nguoi-49414/#post216389

ferrari8899's Avatar
    mình ăn chổ này rồi ,thấy cũng bình thường thôi , cũng k ngon bằng bột chiên ở Đạt Thành ,

k hiểu sao bạn này khen ngon dữ vậy ??

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    [QUOTE=oscar;226314]
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    chỗ Nguyễn Thị Nhỏ mình có nghe Lydia nói rồi nhưng mà hình như bán tới 6h chiều đã dẹp nên mình toàn đi ko kịp ko hà chỗ oscar nói phải chỗ này ko ta?

chỗ Lydia giới thiệu chắc khác đó cô trúc, tiệm đó mình nghĩ là quán nhiều người ăn, cách làm ko ngon, chiên có 1 chúc, cảm giác giống xào hơn, bộ mềm ko ngon bằng chỗ ít người ăn, vì mở sau hơn ... gần cuối đường nguyễn thị nhỏ, sắp đến cây xăng...

Còn chỗ 7 nỡ là ngay đầu hẻm vào kìa cô Trúc, đối diện đầu hẻm, ngó xéo xéo qua là thấy liền, chỗ này ngon nhiều người ăn lắm, đi khoảng chiều tối 6,7g là thấy liền, đông người ...
    >.< để mình đi mò thử koi ... hơi rối hà... chắc thử bên 7 nở trước
    Trích dẫn Gửi bởi maplun Xem bài viết
    e không biết diễn tả sao nhưng chị chạy theo hướng đúng chiều luôn từ ngay chỗ bột chiên là tới trường trần bội cơ dài dài chỗ đó bán bánh xếp nữa cái bảng súp cua hồng cũng hơi bự
    nay chị đi nghía qua thấy rồi sẽ chiến đấu trong vài ngày nữa tks em nhé!

Trích dẫn Gửi bởi ferrari8899 Xem bài viết
    mình ăn chổ này rồi ,thấy cũng bình thường thôi , cũng k ngon bằng bột chiên ở Đạt Thành ,

k hiểu sao bạn này khen ngon dữ vậy ??
    Đạt Thành kiểu Việt Nam nên bạn nào ko thích kiểu Hoa sẽ ko thích ở đây mỗi người 1 khẩu vị mà bạn

2/6 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/53 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 53/53

Tag của Chủ đề này