[Quận 9] [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 46/46
Kết quả 1 đến 10 của 46
    Aino's Avatar

Talking [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần
    Đánh giá bài viết:5/5

THÔNG BÁO: QUÁN ĐÃ ĐỔI CHỦ, KO CÒN CHẤT LƯỢNG NHƯ TRƯỚC

Mình thường ghé quán này ăn Bún bò Huế, quán cũng lấy tên là Nam Giao nằm trên đường Trần Hưng Đạo, KP2, Kiến Thiết, P.Hiệp Phú Quận 9, cách Coopmart Xa Lộ Hà Nội (ngã 4 Thủ Đức) chừng 20-30 mét thôi.

Ấn tượng nhất với mình là quán rất sạch sẽ, chủ quán đầu tư những bộ bàn ghế gỗ, những bộ chén, dĩa màu trắng tương phản với màu đen của gỗ trông khá sang trọng, dù vậy giá những món Huế ở đây rất là bình dân. Chủ quán dễ chịu lắm nha, hôm qua mình vào chụp tùm lum hình mà chủ quán chẳng ý kiến gì cả. Có hôm xe bị hư chủ quán nhiệt tình sửa giùm nữa.

Thực đơn cũng là vài món như những quán Huế khác : Bún bò Huế, bún thịt nướng, bánh bèo, bánh nậm, cơm hến, bún hến, ....

Bún Bò Huế tô thường 25k, tô có giò thì 30k
    Bún Thịt nướng 20k/tô
    Bánh bèo dĩa 20k/phần, bánh bèo chén 30k phần
    Bánh nậm 20k/dĩa 4 cái
    Cơm hến, bún hến giá 20k-40k

Mình đã ăn gần hết tất cả các món trong thực đơn, theo cảm nhận cá nhân thì mình thấy món Bún Bò Huế là ngon nhất. Chất lượng đảm bảo, giá lại bằng những quán nhỏ trong khu này.

BUNBOHUEKIENTHIET - [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần

Đây là tô bún bò Huế giá 25.000 mình xơi hôm qua
    Các bạn có thấy không, miếng thịt bò rất là to, xắt vừa mỏng, thơm lừng
    ăn vào béo ngậy mềm mềm dai dai đúng chất Huế

BUNBOHUEKIENTHIET1 - [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần

Dĩa rau hôm qua ko chất lượng lắm, dù sao vẫn còn tươi là được
    Mỗi thực khách có thêm 1 ly nước trà đá nữa, trông rất lịch sự

bunthitnuong - [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần

Còn đây là tô bún thịt nướng chỉ 20k, mình ko có ăn nhưng thấy bạn mình xơi ngon lành lắm

bunthitnuong1 - [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần

Phần thịt nướng không nhiều như mình mong đợi

Mấy món khác mình mải mê ăn hổng có chụp hình, hôm nào sẽ bổ sung sau

bananbanggo - [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần

duamuong - [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần

Bàn ăn lịch sự, sạch sẽ. Quán có khoảng mười mấy bàn

Bạn nào đi ngang ngã 4 Thủ Đức mời ghé vào ăn thử tô Bún bò Huế nhé!

Đây là sơ đồ quán

QuanHueKienThien - [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần
    Lần sửa cuối bởi ngocxitlonton, ngày 09-11-2016 lúc 11:50 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

evaasuka's Avatar
    Xa mú chỉ...mà tại xa vậy nên nó mới có giá này T_T
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Nhìn tô bún bò vs dĩa rau ngon quá biết bao giờ mới ăn được mấy chỗ này xa kinh dị
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

Aino's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Xa mú chỉ...mà tại xa vậy nên nó mới có giá này T_T
    Trích dẫn Gửi bởi smtluoi Xem bài viết
    Nhìn tô bún bò vs dĩa rau ngon quá biết bao giờ mới ăn được mấy chỗ này xa kinh dị
    mấy bạn vui lòng tôn trọng những người ở khu vực ngoại thành nhé, mỗi tuần mình đều từ Quận 9 chạy đến Tân Bình, Quận 10, Q3, chỉ mất khoảng 30-45 phút thôi. chẳng thấy phiền hà gì cả dù đi bằng xe buýt hay xe máy.

có rất nhiều bạn bè của mình ở Thủ Đức Quận 9 hằng ngày đều vào thành phố làm việc, học tập, ... chúng tôi ko nề hà đường xá chi cả để đến với nội thành thế sao các bạn ko đến thưởng thức những điều đặc sắc ở KV chúng tôi mà mở miệng ra là leo lẻo đường xa

TramLee's Avatar
    bạn Tramlee nói đối diện trường Lý tự trọng có quán Huế 2 ... có phải cùng 1 chủ ko bạn?

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Trích dẫn Gửi bởi Aino Xem bài viết
    mấy bạn vui lòng tôn trọng những người ở khu vực ngoại thành nhé, mỗi tuần mình đều từ Quận 9 chạy đến Tân Bình, Quận 10, Q3, chỉ mất khoảng 30-45 phút thôi. chẳng thấy phiền hà gì cả dù đi bằng xe buýt hay xe máy.

có rất nhiều bạn bè của mình ở Thủ Đức Quận 9 hằng ngày đều vào thành phố làm việc, học tập, ... chúng tôi ko nề hà đường xá chi cả để đến với nội thành thế sao các bạn ko đến thưởng thức những điều đặc sắc ở KV chúng tôi mà mở miệng ra là leo lẻo đường xa
    Vậy bạn muốn mình nói sao, chỗ này gần nhà quá hả? Mình không có điều kiện vs thời gian đi ra ngoại thành để ăn thử, nếu được mình cũng chạy ra ăn rồi mà mình có nói bạn nề hà đường xá gì đâu, và mình cũng chả hiểu chỗ nào trong cmt của mình không tôn trọng các bạn ở ngoại thành :-?
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

Đang ở
    HCM City
    Trích dẫn Gửi bởi Aino Xem bài viết

Nếu đi làm việc kiếm tiền thì xa cỡ nào mình cũng phải đi là đúng rồi. Còn chuyện chạy cả tiếng lên Q9 để ăn mấy món Huế là chuyện khác à nghen. Món Huế những khu gần đây cũng có nhiều mà bạn. Bạn nói 1 món đặc sản nào mà chỉ có Q9 có ko đi. Xa cỡ nào mình cũng ghé

Chắc chủ thớt nhạy cảm quá đó thôi, mọi người cùng uống Dr.Thanh nào!^^

Lydia's Avatar
    ...pạn này ăn pún pò ở Huế bao h` chưa nhỉ...
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

evaasuka's Avatar
    Tự nhiên ngứa miệng mún chửi lộn ghê bây Ai ủng hộ hok :-?
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 46/46

Tag của Chủ đề này