[Quận 9] [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/5 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/42 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 42/42
Kết quả 11 đến 20 của 42
    Aino's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi smtluoi Xem bài viết
    Vậy bạn muốn mình nói sao, chỗ này gần nhà quá hả? Mình không có điều kiện vs thời gian đi ra ngoại thành để ăn thử, nếu được mình cũng chạy ra ăn rồi mà mình có nói bạn nề hà đường xá gì đâu, và mình cũng chả hiểu chỗ nào trong cmt của mình không tôn trọng các bạn ở ngoại thành :-?
    Trích dẫn Gửi bởi trungthong87 Xem bài viết
    Nếu đi làm việc kiếm tiền thì xa cỡ nào mình cũng phải đi là đúng rồi.
    mấy bạn ko tới dc thì cũng nên suy nghĩ cho người khác, nếu bạn giới thiệu nhà bạn và hào hứng mời mọi người đến chơi nhưng ai cũng buông 1 tiếng "nhà xa quá, không đến dc". Đặt mình vào trường hợp của người khác đi.

Câu bạn nói kiếm tiền đi xa cỡ nào thực là xúc phạm người khác đó. Chúng tôi ở ngoại thành nhưng vẫn vì 1 món ăn mà đến bến thành, bàn cờ, phạm văn hai. Chỉ là đi hay ko đi thôi.

Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Tự nhiên ngứa miệng mún chửi lộn ghê bây Ai ủng hộ hok :-?
    Mấy bạn mở miệng ra thì cứ nói cho sướng miệng, có nghĩ tới cảm giác của người khác ko? lớn rồi phải suy nghĩ cho chín chắn chứ.

evaasuka's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Aino Xem bài viết
    mấy bạn ko tới dc thì cũng nên suy nghĩ cho người khác, nếu bạn giới thiệu nhà bạn và hào hứng mời mọi người đến chơi nhưng ai cũng buông 1 tiếng "nhà xa quá, không đến dc". Đặt mình vào trường hợp của người khác đi.

Câu bạn nói kiếm tiền đi xa cỡ nào thực là xúc phạm người khác đó. Chúng tôi ở ngoại thành nhưng vẫn vì 1 món ăn mà đến bến thành, bàn cờ, phạm văn hai. Chỉ là đi hay ko đi thôi.

Mấy bạn mở miệng ra thì cứ nói cho sướng miệng, có nghĩ tới cảm giác của người khác ko? lớn rồi phải suy nghĩ cho chín chắn chứ.
    Nói với bạn mình thấy nói với bức tường nó còn thông minh hơn đó . Có nói thêm cũng không thông được , nản . Ở lại choi với dế đi
    Đem so 1 cai quan ăn bên đường với "nhà", nói chuyện suy nghĩ tý đi
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

Lydia's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Nói với bạn mình thấy nói với bức tường nó còn thông minh hơn đó . Có nói thêm cũng không thông được , nản . Ở lại choi với dế đi
    Đem so 1 cai quan ăn bên đường với "nhà", nói chuyện suy nghĩ tý đi
    ...ông hông coá tâm lí j` hết... quán gần nhà có nghĩa nhà bạn íh cũng thuộc khu đoá...
    ...nói chung trong này ko ai sai hết trơn... "XA" là tâm lí chung khi nói về những quận ngoại thành... mún hay không mún đều phải chấp nhận... mà thay vì pạn sửng cồ lên như vại tốt hơn nên mềm mỏng... nên nói thêm về những nét đặk biệt để tạo không khí hào hứng... chứ pạn nói kỉu vại ngtaz càng hông mún đj... vì món bún bò Huế nó rất bình thường... trong nội thành quá nhìu quán ngon để ăn... mà giá cũng rẻ như vại... hì...
    ...đôi dòng góp ý... thân... ^^
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Chị Lyd nói vậy thì thôi
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

v2h_ngan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Lydia Xem bài viết
    ...ông hông coá tâm lí j` hết... quán gần nhà có nghĩa nhà bạn íh cũng thuộc khu đoá...
    ...nói chung trong này ko ai sai hết trơn... "XA" là tâm lí chung khi nói về những quận ngoại thành... mún hay không mún đều phải chấp nhận... mà thay vì pạn sửng cồ lên như vại tốt hơn nên mềm mỏng... nên nói thêm về những nét đặk biệt để tạo không khí hào hứng... chứ pạn nói kỉu vại ngtaz càng hông mún đj... vì món bún bò Huế nó rất bình thường... trong nội thành quá nhìu quán ngon để ăn... mà giá cũng rẻ như vại... hì...
    ...đôi dòng góp ý... thân... ^^
    Đúng rồi...Nếu ăn ngon thì sợ j xa ^^ mình ở Thủ Đức mà tuần nào cũng qua Ốc thảo nah..riết thành khách quen luôn

Tự dưng cái topic review món ăn h biến thành "cái chợ" luôn, mọi người vào cãi lộn um xùm. Mỗi người nhịn nhau 1 chút đi, chủ thớt bớt nhạy cảm lại 1 chút, chủ thớt đã có lòng và có công giới thiệu với review quán rồi thì các ACE cũng đừng có soi mói về chuyện xa gần quá. Khi nào ai đó có dịp đi ngang khu này thì nhớ ghé vào check quán thử rồi review tiếp về quán thế thôi^^

P/s: Hồi xưa em ở và đi học trong nội thành nên khi có kèo rủ ra ngoại thành ăn chơi là rất làm biếng đi, bây h chuyển nhà về ngoại thành mà lại đi làm trong nội thành nên em khá hiểu tâm trạng của chủ thớt cũng như các ACE trong nội thành b-)

Chủ thớt hơi nhạy cảm tí thôi mà chắc là tâm trạng chung của mí pạn ở xa xa , lâu lâu hay bị bực bội .. hehe... trong 4rum mình cũng nhìu bạn ở xa mà chịu khó đi lắm đó chớ còn mình ở gần ngay trung tâm riết nên đâm ra lười dù sao cám ơn bạn đã review nha nha, khi nào có ghé về khu Q.9 sẽ ghé ngang thử quán này

Kanye Mập Nhỏ's Avatar
    Đang ở
    tửu cốc
    su công công dạo này máu chiến thế nhở ? sắp xuân rồi , dễ dãi chút đi kưng ợ

ôi , đồ huế ... chẹp chẹp ...
    :":"ở dơ sống lâu:":"

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Trích dẫn Gửi bởi Kanye Mập Nhỏ Xem bài viết
    su công công dạo này máu chiến thế nhở ? sắp xuân rồi , dễ dãi chút đi kưng ợ

ôi , đồ huế ... chẹp chẹp ...
    Lâu rồi không gặp Anh Nhỏ, nhớ ghê nhớ cái từ su công công này của Nữ Hoàng Cơm Nguội mà ta :-"
    @Aino: mọi người đã nói vậy thì bạn cũng xí xoá chuyện cũ ha, sang năm mới mà còn cãi cũng không hay lắm ^^
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

TramLee's Avatar
    vừa mới ăn sáng nay

- quán ko mấy sạch cho lắm, dưới chân rác hơi nhìu dù mỗi bàn đều có thùng rác, chắc ng ăn ko ý thức cứ phun phèo phèo xún đất

- đa số thực khách vào đều gọi bún bò Huế, nhưng do tâm lý ngựa bà ham thị hố nên Tramlee gọi 2 món: bún thịt nướng, bánh nậm *ko ăn nhập j` hết trơn *

+ bún thịt nướng: 20k, nước mắm ăn kèm khá mặn, ko hợp phong cách các bạn ăn theo kiểu miền Nam vì thích chan nhiều nước mắm có vị ngọt chua mặn đậm đà. Còn phong cách Huế thì ko có j` thẩm định bởi món này đc du nhập vào cố đô khoảng tgian sau này. (trả lời luôn là do em có nửa dòng máu Huế nên đừng hỏi sao em biết hen) Nem nướng khá giống nem nướng trong siêu thị bán, khá nguội, nhưng mềm và ko bị khô. Thịt nướng mỡ hơi nhiều, có thể do TramLee ko quen ăn nên hơi sợ chăng :-? PS: Không có chả giò.

+ Bánh nậm 16k: bánh mềm nhưng không dc hấp lại cho nóng, ăn nguội lắm. Nước mắm thích hợp với các bạn theo khẩu vị miền Nam

Bạn nào đến check thử món Bún bò Huế nữa nhen ^^ ăn sáng nhìu quá TramLee ứ hự rồi =.=

2/5 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/42 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 42/42

Tag của Chủ đề này