[Quận 9] [Review] Q.9 Quán Huế khu Kiến Thiết vừa ngon vừa sạch giá chỉ 20-30k/phần - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/5 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/46 12345 Trang cuối - Kết quả của 41 từ 46/46
Kết quả 21 đến 30 của 46
    TramLee's Avatar
    à TramLee lại quên chụp hình RV Thiên Ân và Pinochio...bạn này có j` làm bài RV giới thịu Thiên Ân với cả nhà nhé

ôi xa wa nó gần bún bò ngọc dung đó
    trong ddau có ai ăn bún bò ngọc dung chưa

v2h_ngan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi TramLee Xem bài viết
    vừa mới ăn sáng nay

- quán ko mấy sạch cho lắm, dưới chân rác hơi nhìu dù mỗi bàn đều có thùng rác, chắc ng ăn ko ý thức cứ phun phèo phèo xún đất

- đa số thực khách vào đều gọi bún bò Huế, nhưng do tâm lý ngựa bà ham thị hố nên Tramlee gọi 2 món: bún thịt nướng, bánh nậm *ko ăn nhập j` hết trơn *

+ bún thịt nướng: 20k, nước mắm ăn kèm khá mặn, ko hợp phong cách các bạn ăn theo kiểu miền Nam vì thích chan nhiều nước mắm có vị ngọt mặn đậm đà. Còn phong cách Huế thì ko có j` thẩm định bởi món này đc du nhập vào cố đô khoảng tgian sau này. (trả lời luôn là do em có nửa dòng máu Huế nên đừng hỏi sao em biết hen) Nem nướng khá giống nem nướng trong siêu thị bán, khá nguội, nhưng mềm và ko bị khô. Thịt nướng mỡ hơi nhiều, có thể do TramLee ko quen ăn nên hơi sợ chăng :-? PS: Không có chả giò.

+ Bánh nậm 16k: bánh mềm nhưng không dc hấp lại cho nóng, ăn nguội lắm. Nước mắm thích hợp với các bạn theo khẩu vị miền Nam

Bạn nào đến check thử món Bún bò Huế nữa nhen ^^ ăn sáng nhìu quá TramLee ứ hự rồi =.=
    Tramlee oi b hãy review bún thịt nướng ở gần chợ thủ đức ih.đảm bảo ngon ^^ nó nằm trong cái hẻm kế bên thuốc tây Đại đồng đó.chỉ bán buổi sáng ah

Banxai's Avatar
    vừa mới ăn sáng nay

- quán ko mấy sạch cho lắm, dưới chân rác hơi nhìu dù mỗi bàn đều có thùng rác, chắc ng ăn ko ý thức cứ phun phèo phèo xún đất

- đa số thực khách vào đều gọi bún bò Huế, nhưng do tâm lý ngựa bà ham thị hố nên Tramlee gọi 2 món: bún thịt nướng, bánh nậm *ko ăn nhập j` hết trơn *

+ bún thịt nướng: 20k, nước mắm ăn kèm khá mặn, ko hợp phong cách các bạn ăn theo kiểu miền Nam vì thích chan nhiều nước mắm có vị ngọt mặn đậm đà. Còn phong cách Huế thì ko có j` thẩm định bởi món này đc du nhập vào cố đô khoảng tgian sau này. (trả lời luôn là do em có nửa dòng máu Huế nên đừng hỏi sao em biết hen) Nem nướng khá giống nem nướng trong siêu thị bán, khá nguội, nhưng mềm và ko bị khô. Thịt nướng mỡ hơi nhiều, có thể do TramLee ko quen ăn nên hơi sợ chăng :-? PS: Không có chả giò.

+ Bánh nậm 16k: bánh mềm nhưng không dc hấp lại cho nóng, ăn nguội lắm. Nước mắm thích hợp với các bạn theo khẩu vị miền Nam

Bạn nào đến check thử món Bún bò Huế nữa nhen ^^ ăn sáng nhìu quá TramLee ứ hự rồi =.=
    có người check liền khiếp !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Thủ Đức mình nhớ có canh bún với bánh bột lọc là ngon nhất hơho

TramLee's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi v2h_ngan Xem bài viết
    Tramlee oi b hãy review bún thịt nướng ở gần chợ thủ đức ih.đảm bảo ngon ^^ nó nằm trong cái hẻm kế bên thuốc tây Đại đồng đó.chỉ bán buổi sáng ah
    gần chợ Thủ Đức nghe đồn bán món j` cũng mắc mỏ hùi năm 1 có đi ăn bánh cuốn bánh ướt j` đó ở chợ Thủ Đức bị chém ko thương tiếc =.= 1 dĩa 25k 3 cuốn bánh, 1 nửa cái bánh tôm, 2 miếng chả mỏng tang, hỏi có ăn nem hok thì TramLee nói có...ăn cũng bt như bánh cuốn ở sài gòn...tính tiền ra 36k, hỏi ra mới bik nem tính thêm 10k nữa =.= có 1 cái nem thôi đó =.=

v2h_ngan's Avatar
    gần chợ Thủ Đức nghe đồn bán món j` cũng mắc mỏ hùi năm 1 có đi ăn bánh cuốn bánh ướt j` đó ở chợ Thủ Đức bị chém ko thương tiếc =.= 1 dĩa 25k 3 cuốn bánh, 1 nửa cái bánh tôm, 2 miếng chả mỏng tang, hỏi có ăn nem hok thì TramLee nói có...ăn cũng bt như bánh cuốn ở sài gòn...tính tiền ra 36k, hỏi ra mới bik nem tính thêm 10k nữa =.= có 1 cái nem thôi đó =.=
    Èo èo...vậy bạn ăn lầm quán rồi đó.b hỏi người ta hẻm Đại Đồng chạy thẳng vào đó vừa vào là sẽ thấy quán cơm bên tay trái,buổi sáng có cơm , bún & bánh ướt (bún 20k - 25k , bánh ướt 15k) đảm bảo ko bị chém mà ngon nữa hihi

Quán này của 1 cô mình quen. Nói chung là ăn tạm đc thôi, chứ ko xuất sắc gì lắm đâu. Vả lại, với giá 20-30k ở Thủ Đức đc coi là trung bình-mắc chứ ko phải là rẻ đâu. Phở ở TĐ-Q9 20k quán bình dân, 30-35k quán sạch đẹp.
    Có bạn nào đi ăn bún bò huế Ngọc Dung chưa vậy? một trong những quán nổi tiếng nhất ở Q9. Nếu từ trong nội thành khá xa, nhưng rất ngon

Aino's Avatar
    à TramLee lại quên chụp hình RV Thiên Ân và Pinochio...bạn này có j` làm bài RV giới thịu Thiên Ân với cả nhà nhé
    Pinochio là quán kem đúng hok? mình cũng hay ghé nhưng ko thích quán đó cho lắm nên ko review. Còn bánh kem với cafe Thiên Ân thì chảnh , dân ở Thủ Đức ko thích tiệm này đâu.

Thiên Ân nổi tiếng từ khi mình còn nhỏ, cũng hơn 20 năm rồi. Nhưng cách bán hàng chảnh & mắc nên gia đình mình thích mua ở Bạch Mai hơn

À, mình hay ghé quán Nam Giao nhưng ko thấy quán dơ gì cả, cảm giác sạch sẽ & chủ quán chu đáo. Dơ phải nói là quán chuyên bán món Huế gì ở đường NTMK gần trường Nhân văn, có mấy lầu đó. Vừa mắc vừa bẩn mà lúc nào cũng đông khách

Aino's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi ICEDRAGON Xem bài viết
    Vả lại, với giá 20-30k ở Thủ Đức đc coi là trung bình-mắc chứ ko phải là rẻ đâu.
    mình ăn bún bò nhiều quán ở khu Q9 TĐ, các quán bình dân, tạm bợ, nhếch nhách ko dc trang bị bàn ghế gỗ, tô sành sứ trắng sang trọng mà giá toàn 30k-35k. Quán Nam Giao tới hôm nay vẫn giữ giá 25k như vậy chẳng gọi là rẻ sao?

nói chung tại vì mến quán nên mới review chứ quán thường đông nghịt khách đến ăn

dinahuynh's Avatar
    Nhà ở Thủ Đức,đã ghé quán này ăn 1 lần từ lúc mới khai trương được vài ngày,nói thật chứ ngon và đúng vị Huế thì mình thấy không đúng lắm Gía tương đối được chứ không rẻ (do có đầu tư bàn ghế nên mới cho là được chứ thật sự nếu so thức ăn thôi thì không ok lắm) . Món bánh thì như bạn TramLee nói,nguội,không được hấp nóng,nước mắm cũng không ngon,như mấy tiệm bán bánh huế bình thường khác . Bún bò thì được 3 lát thịt,1 lát chả ,nước lèo hơi nguội , vị nước bình thường . Thịt mình ăn 2 miếng rất ngon , vừa mềm , thơm , béo , lại còn có vẻ giòn giòn (chưa từng ăn bún bò bình dân ở đâu mà được miếng thịt ngon như vậy) , còn 1 miếng có mùi gì rất kì lạ giông như dính cao su vậy . Trà đá thì mình phải gọi mới có , và có tính tiền . Phục vụ chậm dù không đông khách lắm . Nói chung là tàm tạm , chấp nhận được chứ khu vực q9 và thủ đức có nhiều quán khác xuất sắc hơn

Thiên Ân thì để bữa nào rãnh ra làm review . Các loại bánh nhỏ mặn ngọt thì TA làm khá tốt,nhiều loại ngon . Bánh kem cũng ngon nhưng đúng như bạn kia nói là mắc hơn so với Bạch Mai và có phần không ngon bằng (ngày trước,còn bây giờ ngang ngửa ) nhưng mẫu mã bên BM hơi nghèo nàn,và càng lúc chất lượng càng đi xuống . Mình đặt bánh kem cho bạn mình ai thử cũng khen bánh của TA ngon hết á . Hiện tại TA có thêm tiramisu nhưng ko bít ngon ko , tối nay ra coi xem sao

3/5 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/46 12345 Trang cuối - Kết quả của 41 từ 46/46

Tag của Chủ đề này