Review Q. Bình Thạnh- Phong Cua - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/28 123
Kết quả 21 đến 28 của 28
    NguyênĐào's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Nhân viên nào mặt mày cũng rất gợi đòn, phong cách phục vụ rất chán, đợi ít nhất là 45p - 1h30p mới có cua ăn

AnBui1's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    đã ăn . thấy cua to cực ngon còn mấy món khác thì @@@@@@@

PhúĐinh's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Ngày trước mình là khách quen, 1 tháng đi 4-5 lần. Nhưng bây giờ thì cạch nó ra luôn vì:
    Từ nhân viên cho đến quản lý thái độ rất bố láo, xem thường khách hàng dạng như không cần khách thích thì vào không thích thì biến.
    Lần đó mình dẫn cả nhà đi ăn ( có người lớn tuổi và trẻ em ) mình đi buổi sáng cn quán không đông lắm. Vậy mà tụi nó bắt bàn mình chờ thức ăn gần 2 tiếng đồng hồ, mình oder nhiều món không riêng gì cua vì biết cua làm lâu.
    Mình tìm quản lý ở bàn thu ngân thì tụi nó phán 1 câu: Quán đông mấy anh chờ được thì chờ. Mình bực quá nên kẻo cả nhà về hết.

thấy có quán Phong Cua trên đường Trần Phú gần cơm gà Lão Hương Thân mà ko biết nó có cùng chủ ko T_T

Đó là Phương Cua chứ không phải Phong Cua bạn ơi. Chỗ Phương Cua, Vịt con chưa ăn bao giờ nhưng Vịt có đọc 1 bài review nói chỗ này uống bia hay tính sai nhiều hơn thực tế
    Trích dẫn Gửi bởi andyav Xem bài viết
    thấy có quán Phong Cua trên đường Trần Phú gần cơm gà Lão Hương Thân mà ko biết nó có cùng chủ ko T_T

Phong Cua bây giờ chán rồi, thái độ phục vụ rất là bố đời
    Hôm T7 vừa rồi đi với mấy bà cơ quan, mình với 3 ông nữa ra trước ngồi bàn phía trước, thằng qly ra lùa vô góc nói phía ngoài người ta đặt hết rồi (11h trưa) lúc sau mấy bà ra làm um sùm rồi quit qua Sông Trăng luôn

Hqua mới đi và kết luận là nếu bạn bè có rủ thì đi chứ ko đến nữa mặc dù ăn ngon giá rẻ
    Đi 2h trưa cho vắng. Nhân viên đông mà cứ lơ lơ, làm chậm chạp. Lựa cua xong đợi đúng 1 tiếng. Bàn gần đó đến sau mà có rồi. Nói nhân viên thì bảo " Cái đó do nhà bếp chứ e ko biết"
    Một hồi kiu tính tiền bia rồi về luôn mới chịu vô đem ra. Nhưng bực cái là làm từ lâu rồi, chỉ còn ấm ấm...Chẳng hiểu luôn

ThanhnghiLe's Avatar
    Trước mình hay ăn quán Năm Căn, thấy ai cũng nhắc Phong Cua, hôm nay xuống ăn thử và cảm thấy thật sự là 1 sai lầm. Quá đắt và còn tính ăn gian nữa. 2 con cua bé xí bình thường mình ăn dưới kia chỉ khoảng 8 lạng, ở đây tính 1,1kg, đã thế còn tính tiền công hấp, tính ra mình phải trả gần gấp đôi so vs ở Năm Căn cho 2 con cua bé xí cùng loại. Các món khác tính trong bill cao hơn 5-10k mỗi món so với trong menu. Món ăn làm cẩu thả, sò huyết xào ko chín mình phải nhờ đi xào lại, quán có đông đi nữa nhưng làm ăn chupt giựt kiểu này thì một đi ko trở lại. Đã thế còn thu tiền xe nữa chứ, mình ăn bao nhiêu quán lớn cũng chưa phải trả tiền xe kiểu này bao giờ.
    Quá tệ, thế mà ai cũng kháo nhau Phong Cua ngon này nọ. Sẽ ko bao giờ quay lại lần thứ 2.

3/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/28 123