[Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/7 123 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 69/69
Kết quả 1 đến 10 của 69
Like Tree58Cảm ơn
Like Tree
69251

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love

Cấp bậc

Đánh giá bài viết:5/5

ĐÃ ĐÓNG CỬA!

Quán 89
    Địa chỉ: D32 Vũ Huy Tấn, P.3, Quận Bình Thạnh
    Facebook: https://www.facebook.com/ComGaNhaTrang
    https://www.facebook.com/shipthucandemsaigon

Xem update mới nhất tại đây.

(DiaDiemAnUong.com) Dạo gần đây cơn sốt chè khúc bạch đã có dấu hiệu hạ nhiệt, tuy nhiên vẫn có những nơi có lượng khách khá đông do có nhiều món độc lạ kèm theo. Và hôm nay mình giới thiệu mọi người 1 quán dạo gần đây đang khá hot, ngoài món chè khúc bạch thì chủ đạo của quán còn có 1 món ăn no được du nhập từ 1 vùng biển miền Trung: "Cơm gà Nha Trang".

Để kiếm được quán này mình phải đi qua đi lại mấy lần đường Vũ Huy Tấn luôn >.< vì bảng hiệu của quán rất nhỏ và khó thấy . Các bạn chú ý quán nằm ngay đối diện chân cầu Hoàng Hoa Thám nhe. Quán nghe đồn là của bạn Will trong nhóm nhạc 365 của Ngô Thanh Vân, nhưng phong cách của quán rất bình dân chứ không phải như mấy quán do nghệ sĩ khác mở. Chính vì thế giá cũng rất mềm - 28k/ 1 dĩa đầy ắp + 1 chén soup trứng, trà đá free luôn.

Cơm gà Nha Trang vốn nổi tiếng nhờ thịt gà ta luộc mềm xé nhỏ, ăn kèm đồ chua, chút rau răm… và đặc biệt phải có sốt bơ trứng gà. Sốt bơ ở đây theo mình chính là điểm nhấn của món cơm này so với các cơm gà khác vì khi trộn lên sẽ giúp cơm có thêm mùi thơm cũng như chút vị béo ngọt kèm theo đó là chút mặn của nước mắm.

885832367 606211013 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Nước mắm thiên về vị ngọt nhiều hơn, khi ăn bạn chan vào đều ăn sẽ ngon và đậm đà hơn.

885832379 1296626397 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Sốt màu vàng vàng như mình nói ở đầu bài, thấy có vẻ giống bơ hơn nhưng nhỏ bạn nói là mỡ và trứng gà đánh lên ra như thế, 1 đặc trưng của cơm gà Nha Trang.

885832626 219661017 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Khi ăn bạn phải trộn đều sốt vàng đó vào với cơm

885832670 2074187963 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Cận cảnh dĩa cơm cho mọi người thấy rõ hơn nè, thịt gà khá nhiều so với giá 28K chính vì vậy mình mới nói ở đầu bài là rẻ. Phần cơm cũng nhiềunên ăn xong đối với mình là đủ no rồi, à mình thấy cơm có vẻ hơi khô, nhưng bạn mình thì nói vừa phải .

885832687 393274878 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Chấm gà riêng với nước mắm cũng rất hợp. Nhưng gà ở đây thì mình thấy là gà mỹ chứ không phải kiểu gà ta nha.

885832235 381484900 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Điều mình thích thứ 2 ở món này là chép soup ăn kèm được cho kèm một cái trứng cút. Nước lèo béo béo và có vị thơm như nước dùng của các tiệm phở vậy, vừa ăn cơm vừa húp đã lắm.

885832574 101388909 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Menu món chính ở đây siêu ít, chỉ có duy nhất món cơm gà và miến gà cho những bạn nào ngán cơm thì kêu món nước này dễ ăn hơn. Món này thì nước lèo chưa được hợp khẩu vị lắm, các sợi miếng thì được cắt sẵn những bản thân mình thích để dài dài cho dễ gắp hơn. Phần nước lèo của món soup bên trên mà kết hợp được với miến thì sẽ rất good, sao quán không làm chung luôn nhỉ???

885832729 1517555310 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Trà đá free nhe mọi người

885832750 1296293288 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Còn đây là chén chè khúc bạch thập cẩm: lúc bưng ra phải nói là mình hết hồn vì trái cây khá nhiều mà cũng là đồ còn tươi chứ không phải đồ cũ, ngoài ra miếng khúc bạch cũng được làm với độ vừa phải nên ăn không bị bở.

885832774 1409366441 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Khúc bạch gồm có các mùi: cơ bản, trà xanh, socola và dâu. Mình từng ăn ở chân cầu hoàng hoa thám rồi, phải nói là siêu dở và siêu tệ vậy mà còn mắc hơn ở bên đây Ăn xong thiệt tự hỏi không hiểu sao bên đó đông vậy luôn .

885832936 1413688196 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Quầy chế biến đơn giản.

885832815 544095732 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Bàn ghế sạch sẽ, mỗi bàn đều có thùng rác.

885832900 1386015663 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Quán nằm ngay kế con hẻm to nên có 1 số bàn ngồi ngoài đường.

885832852 1660256576 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Còn đây là mặt đường bên Vũ Huy Tấn nè, mọi người chú ý tìm quán giống vầy kẻo đi lạc giống mình .

MENU: món ăn chính có 2 cái mà món ăn chơi quá trời nhiều

885832973 1307096369 - [Review] Q.BT - Cơm gà Nha Trang - Update menu các món né và nướng

Kết luận: quán ngoài các món ăn chơi ra thì điểm nhấn chính là món ăn no khá ngon và lạ miệng, mấy buổi chiều chiều không biết ăn gì có thể chạy ra làm 1 dĩa. Ngoài ra giữ xe ở đây cũng free nhé mọi người. Quán đông, chỗ ngồi cũng không quá nhiều, nhưng cũng may là đa phần ăn xong rồi đứng lên về liền nên cũng mau có bàn.

Nguồn: DiaDiemAnUong.com
    Lần sửa cuối bởi Cáo Nham Nhở, ngày 23-01-2015 lúc 09:16 AM. Lý do: update
    sweetcandy8x, minhmapdeghet, smtluoi and 22 others đã cảm ơn nội dung này.

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com

Cấp bậc

mỡ và trứng gà đánh lên <--- là Mayonaise chứ là cái gì
    Cherish, Lydia and Kitty đã cảm ơn nội dung này.

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi West Xem bài viết
    mỡ và trứng gà đánh lên <--- là Mayonaise chứ là cái gì
    ừa chắc là nó chớ giề mà ăn hổng giống mayonnaise xịn nói chung ko mùi ko vị , chỉ bị mỡ nhiều

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com

Cấp bậc

thì công thức của Mayonaise chủ yếu là nhiêu đó thôi, với chanh nữa. Tui làm mayonaise cũng xịn nè, Olive oil đàng quàng .

*___* mà mỡ nhiều sợ ngán, ko biết có ngon như cơm gà hội an ko.
    Lydia đã cảm ơn nội dung này.

bear00's Avatar

Cấp bậc

Ghét Khúc Bạch
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

minhmapdeghet's Avatar
    Đang ở
    Bình Dương

Cấp bậc

chiều nay về mần liền ngon mà rẻ chứ không mắc
    MinhMap - Huyền thoại một cái tên.

Cấp bậc

Món này ăn ở nha Trang cũng tương tự như vậy nè,dc cái ngoài đó là gà ta ăn dai dai thích hơn. Cái sốt trộn chung với cơm nhìn na ná mayonaise nhưng ăn thì vị lại hơi khác,mình thấy mùi hơi giống cái bơ magarin của Tường An đó. Thanks ad đã giới thiệu thêm món ngon NT vì mình mê NT lắm.

Cấp bậc

nhìn hấp dẫn quá

BB1402's Avatar

Cấp bậc

cmt k liên quan cho lắm: nhìn hình suy đoán thì mặt bằng này lúc trc là quán cafe, rồi quán ốc, rồi lầu, bây h là cơm gà

chỉ biết mỗi cơm gà HA, NT thì chưa thử bao h

justK's Avatar

Cấp bậc

Chẹp chẹp sáng sớm nhìn mà nuốt nước bọt ừng ực -.-
    DỊCH VỤ VẼ TƯỜNG SINH VIÊN KIẾN TRÚC
    GIÁ SINH VIÊN Từ 200K /M2 (TRỌN GÓI CHI PHÍ) KHOA _0904 003 901
    facebook.com/vetranhtuong09/

1/7 123 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 69/69

Tag của Chủ đề này