[Review] Q.GV- Bún thịt nướng Cây Xoài: "duyên trời đưa đẩy, chúng mình gặp nhau" ^_^
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11
Kết quả 1 đến 10 của 11
    bear00's Avatar

[Review] Q.GV- Bún thịt nướng Cây Xoài: "duyên trời đưa đẩy, chúng mình gặp nhau" ^_^

"Chiều 1 mình qua phố, âm thầm nhớ nhớ tên em....."

Chiều chiều, gấu lại 1 mình trên phố, luôn có 1 nỗi niềm khó nói. Đó là..... ko nhớ ra quán nào để ăn =.=
    Hôm nay cũng như mọi ngày, gấu lại dong rũi trên con đường quen thuộc. Chạy hết Lê Văn Thọ, vẫn chưa biết ăn gì. Ra tới chợ Hạnh Thông Tây, chợt nhớ tới quán Bún Bò Sông Hương, rẻ mà ngon.

Thẳng tiến đến đó thì.... quán đang phá, hay sửa gì đó
    Thui thì thẳng đường Quang Trung kiếm quán khác. Chừng 1 phút sau, lại nhớ ra quán Hà Ký Mì Gia, cũng ngon mà lại rẻ
    Đang định bụng sẽ kêu 1 tô mì Cật xem quán có bán ko thì.... quán đã hiện ra trước mặt với dòng chữ.

" Quán tạm nghỉ 1 ngày
    T3 sẽ bán lại"

Bởi ta nói "hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, vô duyên đối diện bất tương phùng". Haizzzz dzaa, ngày nào ko nghỉ, lại đúng ngày mình đi ăn

Lại tiếp tục đi tiếp con đường đang đi, tưởng là vòng về nhà ăn hủ tiếu gõ thì "đi mòn giày sắt tìm ko thấy, chắng tốn công sức lại tới tay". Gấu chợt thấy 1 quán bún thịt nướng khá đông khách. Dĩ nhiên là ..... ghé thử thui

Quán Cây Xoài
    Sáng Cơm Tấm - Chiều Bún Thịt Nướng
    Ngay ngã tư Quang Trung - Phạm Văn Chiêu (Phan Huy Ích)
    Nằm trên đường Quang Trung, Q.GV
    Quán có mặt tiền khá rộng trên đường Quang Trung, ngay ngã tư Phan Huy Ích. Bãi xe rộng rãi ngay tầm mắt, nằm trong khuôn viên quán. Nhưng có biển báo " Bãi xe khách tự quản lý. Cám ơn"
    Quán có tầm 20 bàn, xếp rộng rãi
    WP 20140317 18 17 14 Pro - [Review] Q.GV- Bún thịt nướng Cây Xoài: "duyên trời đưa đẩy, chúng mình gặp nhau" ^_^

Và đây, nhân vật chính của ngày hôm nay, bún thịt nướng với 1 tô đầy đủ

WP 20140317 18 19 30 Pro - [Review] Q.GV- Bún thịt nướng Cây Xoài: "duyên trời đưa đẩy, chúng mình gặp nhau" ^_^

Quán sẽ đem ra kèm 1 tô bún + 1 chén nước mắm ko. Thật tình mà nói thì mới nhìn, gấu hơi bị thất vọng. Thịt hơi ít.
    Nhưng khi bày ra để chụp thì......gấu xin rút lại suy nghĩ trên

WP 20140317 18 20 24 Pro - [Review] Q.GV- Bún thịt nướng Cây Xoài: "duyên trời đưa đẩy, chúng mình gặp nhau" ^_^

Đánh giá sơ bộ:
    - Nước mắm pha ngọt, loãng
    - Thịt nướng hơi khô, đặc điểm thịt ướp ít đem nướng
    - Nem là loại nem miền Trung (tỉnh nào thì hẻm biết)
    - Nem nướng : ngon nhất trong tô
    - Bún , ko phải là loại bún sợi nhỏ
    - Rau gồm có dưa leo, rau thơm, xà lách, rau trong tô hơi ít. (có thể xin quán 1 dĩa rau thêm)

Gấu tự nghĩ, nếu tô này 25k, thì tối nay sẽ viết 1 bài rv cho ae
    Thấy bàn kế bên tính tiền : 22k . Hơi giật mình, thế là chắc mẻm phải viết rùi

Tự tin kêu tính tiền. Chủ quán tính........20k.

Giật mình còn hơn cả giật mình
    Đó là lý do chúng ta có bài viết ngày hôm nay

T/b: dĩa rau, gấu xin thêm đây. Free nhé

WP 20140317 004 - [Review] Q.GV- Bún thịt nướng Cây Xoài: "duyên trời đưa đẩy, chúng mình gặp nhau" ^_^

Còn đây là bộ đồ nghề trên mỗi bàn

WP 20140317 005 - [Review] Q.GV- Bún thịt nướng Cây Xoài: "duyên trời đưa đẩy, chúng mình gặp nhau" ^_^

---------------END-------------

Lần sửa cuối bởi bear00, ngày 17-03-2014 lúc 09:39 PM.
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

2. Xem thêm review nổi bật khác

chaunm's Avatar
    Quán này buồi sáng bán cơm Tấm ăn cũng ok.
    Cơ mà đây là nơi đầu tiên mình và gấu cùng đi ăn sau gần 2 năm mới gặp lại
    Tôi yêu đất nước này biết bao, còn nhiều nơi mà tôi chưa đến lắm, đợi tôi nhé, đất nước tôi ơi.

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Gấu dạo này thơ thẩn quá ta )))) mà chỗ này đusng là giá quá re, miếng chả giò ngon quá

meomapuvn's Avatar
    chỗ này đông cực kì, hôm bữa đi ngang là 3h30p chìu thấy mới dọn ra, thịt nướng nghi ngút khói, 7h30p đi về ngang 1 lần nữa thấy dõn dẹp xong hết trơn
    www.123mua.vn/meomapuvn

bear00's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi chaunm Xem bài viết
    Quán này buồi sáng bán cơm Tấm ăn cũng ok.
    Cơ mà đây là nơi đầu tiên mình và gấu cùng đi ăn sau gần 2 năm mới gặp lại
    Trích dẫn Gửi bởi meomapuvn Xem bài viết
    chỗ này đông cực kì, hôm bữa đi ngang là 3h30p chìu thấy mới dọn ra, thịt nướng nghi ngút khói, 7h30p đi về ngang 1 lần nữa thấy dõn dẹp xong hết trơn
    Vậy là quán này cũng có tiếng mà giờ gấu mới biết =.=
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

GintäPhạm's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi bear00 Xem bài viết
    Vậy là quán này cũng có tiếng mà giờ gấu mới biết =.=
    Quán này có tiếng bên khu GV cũng lâu rồi, chak tại chưa ai review đó mà

Monkeyrazzi's Avatar
    Anh Gấu review dễ thương ghê
    "Em chỉ cần ăn no thôi, còn đồ ăn cứ để anh mua..."

bear00's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Monkeyrazzi Xem bài viết
    Anh Gấu review dễ thương ghê
    Đợi câu này miết

Nổi tiếng mà hổng ai RV là người ta muốn giấu đó, mà bị bạn làm lộ tẩy rùi. Nhìn bộ đồ nghề trên bàn thì thấy trà đá miễn phí. Trà đá hổng bao nhiêu, mà mình cảm tình chỗ nào trà đá miễn phí, có chỗ lịch sự mỗi người 1 ly nữa. Nhiều khi vì cái cảm tình đó mà có quán nêm ko ngon, nhưng thi thoảng mình cũng ghé ủng hộ.

Quán này mình ăn cũng được thui à, buổi tối khoảng 8h- 8h30 kế bên quán này trước cái tiệm mắt kính ấy có quán cơm sườn mỡ ăn ngon lắm

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11