[review] Q5 - ShakyWong - cánh gà Buffalo, gà rán với nước sốt ngon tuyệt
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 13/13
Kết quả 1 đến 10 của 13
    KaTa's Avatar

[review] Q5 - ShakyWong - cánh gà Buffalo, gà rán với nước sốt ngon tuyệt
    Đánh giá bài viết:5/5

SHAKYWONG

29B Trần Bình Trọng, Q5 (Khúc gần Đại lộ Đông Tây)

ShakyWong

08 3923 0322

Thời gian hoạt động từ 9h30 – 22h

Quán thì mình đã ghé ăn 1 lần rồi, mình và người bạn cảm thấy mùi vị rất ngon và lạ, nhưng hôm đó lại không chụp ảnh gì hết, hôm nay quay lại làm review luôn hehe.

Quán chuyên về gà rán được chế biến cùng với nhiều loại sốt: BBQ, Teriyaki, Buffalo, Cheese, Original

Ngoài ra còn có các món phụ: Hành tây chiên, Khoai tây chiên phô mai, Corndog…

(Mình quên mất chụp menu và không gian quán cho các bạn xem rồi. Giá cả mình sẽ để bên dưới cho các bạn xem nha. Do là lần đầu review nên còn sơ xót nhiều, mong các bạn thông cảm, hic)

Tadaaaa

Bây giờ đến phần chính.

Ấn tượng đầu tiên khi đến là quán nhỏ(khoảng 18-20 người) nhưng ấm cúng.

Khi đến quán thì lựa cánh hoặc đùi rồi lựa 1 trong 4 loại sốt: Buffalo, BBQ, Teriyaki, Shaky hoặc phô mai.

Mình lựa Buffalo với BBQ vì anh đi chung thích ăn buffalo còn mình thích BBQ. 1 điều mình thích là khăn lạnh miễn phí và nếu mình không kêu nước thì nhân viên mang nước trắng cho mình.

4 zps792e7a98 - [review] Q5 - ShakyWong - cánh gà Buffalo, gà rán với nước sốt ngon tuyệt
    BBQ wings

Theo nhân viên nói thì đây là 1 trong những món được ưa chuộng tại quán, nên mình kêu luôn 2 cánh, hehe

Gà chiên khá giòn, nước sốt BBQ chua chua ngọt ngọt được nhà hàng nêm nếm rất vừa miệng, mùi vị rất ngon
    Thời gian chờ món gà khoảng 12-14p, hơi lâu nhưng mà ngon thì mình có thể chấp nhận được.

6 zpsfc9dd46d - [review] Q5 - ShakyWong - cánh gà Buffalo, gà rán với nước sốt ngon tuyệt
    Buffalo wings

Đây là sốt ớt, mình thì thích ăn cay nên lần này kêu tiếp để review (mặc dù lần trước đã gọi ăn thử món này rồi) : ))
    Hương vị khá lạ miệng, mình chưa ăn mùi vị này bao giờ, nên lúc đầu ăn cũng không quen lắm. Nhưng khi ăn đến lần thứ 2 thì mình đã bắt đầu quen với mùi vị này và ăn cảm thấy rất ngon. Mình nghe bạn mình nói là món Buffalo wing này bên Mỹ phổ biến lắm, hồi đó bạn mình ở bên đó nên khi ăn gà tại quán này nói là rất ngon.
    Tuy nhiên theo mình thì mặc dù là sốt ớt nhưng nó vẫn không cay lắm, chỉ the the thôi.

5 zps2968c855 - [review] Q5 - ShakyWong - cánh gà Buffalo, gà rán với nước sốt ngon tuyệt
    Corndog

Nghe tên lạ lạ : ))) thì ra nó là món xúc xích
    Ăn cũng rất ngon và lớp bột bên ngoài thơm mùi bắp.
    Lúc đầu mình nghĩ nó nhỏ xíu nên khi nhân viên hỏi có cắt ra không thì mình bảo là không cắt, đến khi mang ra thì thi thấy to quá, không ăn chung được 2 đứa : ))) nên mình nhờ nhân viên cắt ra, và điều làm mình cảm thấy thích là nhân viên ở đây rất nhiệt tình khi phục vụ, khi mình thay đổi ý kiến và nhờ thì nhân viên đều không tỏ thái độ khó chịu như nhiều quán khác.

1 zps0fe6bad2 - [review] Q5 - ShakyWong - cánh gà Buffalo, gà rán với nước sốt ngon tuyệt
    Hành tây chiên - Onion rings

Món này có lẽ đã quá quen với các bạn vì nó xuất hiện ở nhiều nơi rồi
    Về phía mình không biết ăn hành, nên lúc đầu không ăn, vì sợ mùi hành lắm
    Tuy nhiên do bạn mình thích ăn nên vẫn kêu
    Nhưng khi bạn mình cứ liên tục bảo mình thử đi thì mình đã ăn thử
    Và thật sự là hành tây chiên ở đây làm rất ngon và rẻ (22k so với 45k ở Carl's JR).
    Đặc biệt là không có mùi hành.

photo2 zps9097f46e - [review] Q5 - ShakyWong - cánh gà Buffalo, gà rán với nước sốt ngon tuyệt

Khoai tây chiên phô mai.

Món này thì chắc không cần giới thiệu nhiều rồi. Khoai chiên rất giòn và phô mai thì được rắc rất nhiều, mùi béo béo ăn rất đã.

photo1 zps5d6cdd8c - [review] Q5 - ShakyWong - cánh gà Buffalo, gà rán với nước sốt ngon tuyệt

Phô mai que

Quá quen thuộc với dân ăn vặt như mình rồi. Mình kêu thử, thì được đem ra 2 que. Khi ăn vào thì mùi vị khác hẳn những chỗ khác mặc dù không dai nhưng phô mai cực béo, và mùi phô mai rất đậm. Mốt mình chuyển qua đây ăn phô mai que luôn. Với cái giá 15k cho 2 que và chất lượng thế này thì theo mình quá rẻ.

Sau khi ăn no nê thì bây giờ đến phần quan trọng

image001 zpsc0246982 - [review] Q5 - ShakyWong - cánh gà Buffalo, gà rán với nước sốt ngon tuyệt

Giá cả ở đây nhìn chung cũng không phải là quá đắt, mình đi 2 người và ăn no căng bụng.

Cánh gà: 21.000vnđ/cánh

Đùi gà: 38.000vnđ/đùi

Corndog(xúc xích): 20.000đ/cây

Hành tây chiên: 22.000đ/phần

Khoai tây chiên phô mai: 24.000đ/phần

Phô mai que: 15.000đ/phần (2 que)

Sài Gòn xanh: 14.000đ/chai

Đó là giá cho các bạn tham khảo, vì không nhớ được hết giá trên menu nên mình chỉ ghi lại được như vậy, mong các bạn thông cảm

Hiện quán đang có chương trình khuyến mãi: Nếu chụp ảnh và checkin thì các bạn sẽ được giảm 10%, và nếu các thành viên khác trong nhóm cũng checkin thì sẽ giảm thêm 2% nữa cho mỗi thành viên, tối đa là 20% nha. Lưu ý là phải có hình món ăn nha các bạn Đến hết ngày 4/5/2014 là hết hạn khuyến mãi. Mình đi 2 người check-in nên được giảm 12%.

Điểm cộng (+):

- Chất lượng các món ăn đảm bảo tươi ngon, gà nóng và giòn ăn không bị ngán

- Nhân viên phục vụ nhiệt tình

- Vị trí nằm gần khu trung tâm thuận tiện cho việc di chuyển của các bạn

- Khăn lạnh + nước trắng miễn phí.

Điểm trừ (-):

- Không gian quán nhỏ, sức chứa được khoảng 18 – 20 người

- Thời gian phục vụ món chính hơi lâu tầm 12’, nhân viên có giải thích là khách gọi thì mới chế biến vì để đảm bảo giữ được độ tươi và nóng giòn

SHAKYWONG

29B Trần Bình Trọng, Q5 (Khúc gần Đại lộ Đông Tây)

08 3923 0322

Shakywong

Thời gian hoạt động từ 9h30 – 22h00

Cảm ơn các bạn đã xem qua
    Lần sửa cuối bởi KaTa, ngày 25-04-2014 lúc 04:40 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

tamcda88's Avatar
    ngon và rẻ
    Cài win dạo ở Hóc Môn

có lý quá ^^ tks chủ topic nhen

gần nhà mình thanks review của bạn nha, rất đầy đủ & chi tiết ^^

giá rẻ đó, không biết có ngon không, bữa nào sẽ dắt bọn nhóc qua đây ăn thử

thanhthangs's Avatar
    Đang ở
    HCMC
    giá rẻ, mình mình ăn chắc cỡ 150K thui
    ụt ịt.. khịt khịt

gần xịt nhà mình, bữa nào thử mới được

Giá cả và chất lượng quá tốt. Thanks bạn đã review

Hình như wán đóng cửa r, bữa nay đi wa định check thử thì thấy ghi là cho thuê T_T

Quán này đóng cưa rùi nhé

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 13/13

Tag của Chủ đề này