[Review] Quận 10- Lẩu bình dân cho sinh viên - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/25 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 25/25
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Chipp's Avatar
    Đang ở
    Q. Bình Thạnh - Hồ Chí Minh
    đã tạt ngang mấy lần ! có cơ hội sẽ kéo mấy đứa bạn vào đây ^^! giá cũng tương đối ok :X !!! Hi vọng chất lượng trung bình là ok oài ^^!

mrthanh's Avatar
    gần nhà nên ra đây ăn hoài
    tránh xa tô cơm của mình nha:-q

quán này được cái nhà vệ sinh dơ kinh khủng *_*

giá này hồi tháng mấy vậy a
    tuần sau dắt mấy đứa ở nhà đi đầm sen rồi ghé qua sư vạn hạnh coi fim,tụi nhóc đòi ăn lẩu thì đi quán nào đc vậy mọi người,tiện đường đi để đỡ tốn tiền taxi

muathang9's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Mưa thích quán này, thich ngồi bàn ở ngoài mát mẻ, nêm nếm cung dc, cái j cũng ít ít nên giá bình dân.
    Ta nấu ta ăn và ai nấu ta cũng ăn: http://www.facebook.com/muathang9/

taibom's Avatar
    ngay nhà mình nun, đi ăn mà k rũ nha bạn Minh

thanhvien89's Avatar
    Xem review của DDAU, mình vừa đi ăn quán lẩu này tối hôm nay nè
    Học và ở trọ gần BK cả 4 năm nay mà mình chẳng biết có quán lẩu này ở gần nhà, toàn xuống Q5 gần Thuận Kiều ăn ko hà...

Hiện tại hình ảnh của quán đã thay đổi đẹp hơn rất nhiều so với lúc Ad đi review rồi ! Toàn bộ phía trước của quán đã được lợp mái, trần cao chắc cũng trên 6m nên cảm giác rất thoáng, quán kéo dài từ trước ra sau chắc trên 50m, sức chứa chắc trên cả trăm người, mình đi tối thứ 2 mà thấy quán vẫn rất đông, xe máy để cả một dãy dài dọc theo con hẻm bên cạnh quán.
    Vừa bước vào quán là khu chế biến thức ăn luôn, phía trong là khu ăn uống. Mình thì thích ăn lẩu cá như Ad giới thiệu, nhưng vì đi chung với nhỏ bạn nên phải gọi lẩu Thái, hehe ! Nước lẩu Thái ở đây nấu rất đậm đà và mình cảm nhận là ngon hơn các quán trước đây từng ăn, nước lẩu có đủ gừng + xả + nấm + rau thơm, hài hòa các vị chua ngọt cay đặc trưng của lẩu Thái ( ko như mấy chỗ khác mình ăn, chỗ thì toàn là vị me chua, hoặc là toàn gừng cay ). Đặc biệt vị nước lẩu ở đây có phảng phất vị đặc trưng của mì tôm hình như là họ có dùng dầu sa tế như trong mì tôm thì phải.

Về giá cả : mình đọc được mỗi trang đầu tiên về các món lẩu, lí do là họ làm menu khổ A3 dạng gấp đôi được ép plastic, lúc đưa cho mình xem trang đầu gọi lẩu xong mình nghĩ là tờ đơn nên lật một phát bay tới mặt cuối các món rượu thuốc - rượu mật ong luôn, nhìn lên tường thì chỉ thấy dán 2-3 món đặc biệt dê, đà điểu , làm thắc mắc mãi chẳng biết tại sao chỉ có lẩu ( lát sau bàn bên cạnh có người vào họ mở ra chọn món mới biết còn các món ăn mặn khác nữa ) ! Hiện tại các món lẩu tăng thêm 10k so với giá cũ Ad chụp, lẩu Thái 90k + rau/bún mỗi dĩa 5k + nước ngọt 7k + trà đá / khăn 2k + gửi xe 3k , tổng chi phí 2 người ăn khoảng 120k.

Mình chỉ nhận xét về nước lẩu nấu ngon, không gian quán thoáng mát, bàn ghế sàn nhà vệ sinh cũng ổn, phục vụ tận tình lễ phép, không khí quán khá thoải mái ( có 1 nhóm bạn sinh viên đi ăn hò hét 123 dzo vang dội cả quán mà cũng ko thấy ai phàn nàn gì ... còn về chất lượng hải sản thì ko phải gu của mình nên ko biết thế nào, nói chung là ăn cũng thấy ngon , nhìn dĩa đồ ăn hơi ít - cũng mấy con sò, vài miếng thịt bò + mực và 3 con tôm y như ảnh Ad
    Lần sau sẽ đi với nhóm đông hơn và ăn lẩu cá thử !

Bản đồ đường đi : Lẩu cá Thanh Trúc - 473 Tô Hiến Thành P.14 Q.10 ( đối diện cổng đại học Bách Khoa)

untitled2 - [Review] Quận 10- Lẩu bình dân cho sinh viên
    Lần sửa cuối bởi thanhvien89, ngày 28-08-2012 lúc 12:35 AM.
    Phan Rang ơi quê tôi miền nắng gió.

ti2li119's Avatar
    quán lẩu mà nhìn chỉ thấy thix bao tử chiên giò

quán này ăn cũng dc đó pà con...mình đi 3 thằng vô ăn 1 cái lẩu mực + 5 dĩa bún + 3 nước ngọt mà mỗi đứa khoảng 50k thôi

hết đồ ăn mà đói bụng thì kêu mấy anh phục vụ châm nước lẩu ăn thêm với bún thoải mái

Bụng_Bự's Avatar
    Mình chỉ nhận xét về nước lẩu nấu ngon, không gian quán thoáng mát, bàn ghế sàn nhà vệ sinh cũng ổn, phục vụ tận tình lễ phép, không khí quán khá thoải mái ( có 1 nhóm bạn sinh viên đi ăn hò hét 123 dzo vang dội cả quán mà cũng ko thấy ai phàn nàn gì ... còn về chất lượng hải sản thì ko phải gu của mình nên ko biết thế nào, nói chung là ăn cũng thấy ngon , nhìn dĩa đồ ăn hơi ít - cũng mấy con sò, vài miếng thịt bò + mực và 3 con tôm y như ảnh Ad
    hải sản, thịt bò ko tươi đâu bạn

nên ăn lẩu cá

ở đây có bao tử xào chua ngọt với bao tử chiên giòn ngon
    www.batshop.vn - Biking and Traveling

2/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/25 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 25/25

Tag của Chủ đề này