REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 36/36
Kết quả 1 đến 10 của 36
    nydoll23's Avatar

REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !
    Đánh giá bài viết:5/5

Lần đầu viết bài có gì thiếu sót mong các bạn bỏ qua. Sau đây mình muốn giới thiệu đến các bạn 1 món ốc NGON cực kì nằm trên mặt tiền Hậu Giang Q6. Đây là lần t2 mình và honie đi ăn chỗ này, vì lần trc 2 vc` đói qá nên hấp ta hấp tấp nhào vô ăn kô có chụp lại đc gì hết .. Nên lần này đi ăn tự dặn lòng là phải take lại trc r` tính gì tính. Kaka

Lần trước đi thì 2 đứa ăn 5 món, cũng coi như 1 con số khủng đối với 2 ng` :
    - Ốc mỡ xào me.
    - Ốc giác xào rau muống tỏi.
    - Ốc lát hấp sả.
    - Sò huyết xào sa tế.
    - Càng ghẹ xào me.

+ Phải nói là rất rất ngon, kô phải vì đói mà ăn 5 món no cứng bụng vẫn còn muốn ăn. Mà vì mùi vị đặc biệt kô lẫn vào đâu đc. Sau bài review này , hi vọng sau khi các bạn ghé qa sẽ hài lòng với những gì mình mô tả ^.^

Bây giờ mình sẽ kô nói nữa mà up load hình ảnh các món ăn cho các bạn chiêm ngưỡng nhé
    Hnay vì chiều có ăn cơm rồi nên đến gọi có 4 món thôiiii. Ăn xong no muốn ngã ngựa luôn

- Đầu tiên là món NGÊU HẤP THÁI ( trong menu để là NGHÊU CHUA CAY SẢ ).
    Điểm đầu tiên phải nói đến ngay khi ăn món này là cay nóng cực kì, hnay tr` mưa nhẹ ăn vào thấy ấm lòng dễ sợ . Nói chug món này cũng k xa lạ gì. Quán ốc nào cũng có, nhưng ngon hay dỡ còn phụ thuộc vào ng` đứng bếp làm ra món ăn. Nên mùi vị sẽ khác nhau tuỳ vào mỗi nơi. Nghêu ở đây kô hấp bằng thố đất mà đc để trong cái thao inox nhỏ, nhưng giữ nhiệt tốt lắm. Ăn vào thỉ cảm nhận đc nghêu rất là tươi , con nghêu cũng vừa chứ kô nhỏ bé tí như 1 số quán . Húp 1 chút nước sẽ thấy vị cay cay nơi đầu lưỡi hoà quyện vị chua ngọt đậm đà và vị thơm của sả. Thêm vào đó có vài cọng rau muống nhai giòn giòn ^.^

1343928883402361 574 574 - REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !

1343928883402361 574 574 - REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !

- Tiếp theo là món SÒ ĐIỆP NƯỚNG MỠ HÀNH.
    1 dĩa gồm có 6 con thôiiii, nhưng 1 con to ăn thíc lắm hehe. Ở đây cho đâu phụng va mỡ hành đầy trên mặt luôn chứ k ít ỏi đâu nhé. Lưu ý mỗi món ở đây đc dọn kèm với 1 loại nước chấm riêng biệt. Món này đc ăn vs nước chấm chua ngọt nè .

1343928921915746 574 574 - REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !

1343928910627306 574 574 - REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !

- Kế đến phải nói là món 2 vc` tớ cực kì tâm đắt khi đến đây luônn. Đó là Ốc giác xào rau muống tỏi =p~. Đặc biệt ở đây xào khô chứ kô có nước như 1 vài nơi. Ốc giác vs rau muống cái nào cũng nhiều, nhưng cái tớ thíc là vì ở đây sau khi xào xong bõ thêm rất nhiều tỏi phi vàng + đậu phộng vào. Có 1 thứ nữa, thường thì mỗi món ở đây đều cho thêm vài cục tóp mỡ giòn tan khi cho vào miệng. Nhưng hnay 8h30 2 đứa lại đã hết kô còn miếng nào. Buồn hiu T.T , nếu các bạn hảo món tóp mỡ thì khi gọi món cứ nói cho nhiều tóp mỡ vào các món là sẽ đc đáp ứng 1 cách tận tình hết . Món này ăn kèm muối tiêu chanh các bạn nhé.

1343928887970866 574 574 - REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !

1343928917365690 574 574 - REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !

- Sau khi ăn xong 3 món quay lại hàng ốc nhìn. Ui choaaaa, còn đc vài ba loại thôi, đa số hết r`. Lúc đó là mới hơn 9h thôi T.T , kô biết ăn gì nhưng nghe chủ qán ( Chú Ba ) giới thiệu món Ốc len xào dừa ngon hết sảy. Vậy là oke gọi món đó, bưng ra 1 dĩa ốc len loại to chứ kô nhỏ đâu. Nước cốt dừa béo ngậy luôn, thêm ở trên là vài cọng rau râm nữa..

1343928913107901 574 574 - REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !

1343928879728816 574 574 - REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !

+ Và sau đây là MENU của quán nhé.

134392889644495 574 574 - REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !

1343928893245432 574 574 - REVIEW quán ốc Chú Ba - 407 Hậu Giang Q6 !

Trung bình thì mỗi 1 món ở đây giá cũng tương đối cao . 50/1món, nhưng sau khi ăn xong Ny bảo đảm các bạn cũng chẳng thấy tiếc khi bỏ ra số tiền đó mà lại đc no nê 1 bữa ra trò. Đi ăn ốc nhiều chỗ rồi, nhưng sau khi ăn thử ở đây thì quyết định đây là chỗ dừng chân mỗi khi thèm ốc. Kakaaa - Ốc, sò ở đây khi các bạn gọi đc bỏ lên bàn cân, cân đủ số lượng r` mới đem đi chế biến nên k sợ thiếu hụt nhé. Đặc biệt càng ghẹ ở đây rất ngon, lớp võ ngoài đc áo 1 lớp bột phủ r` chiiên lên sau đó mới chế biến thành nhiều món khác nhau, vì thế khi ăn vỏ ngoài rất thấm mà vẫn giữ đc vị ngọt của thịt ghẹ bên trong . Lần này mình kô ăn , nhưng khi đến các bạn đừng bỏ qa nhé ^.^ , hnay mình có kêu sò huyết sa tế nhưng hết rồi, tiếc ghê gớmmm luôn. Sa tế ở đây là sa tế tôm khi xào ngta cho thêm vài cọng đầu hành vào. Thơm ngon lắm cơ =p~.

{+} Ưu điểm: Chủ quán rất hiền và vui tính. Và cũng là ng` đi order món cho các bạn, nên khi đến ăn các bạn sẽ nghe tiếng Chú Ba ơiii Chú Ba inh ỏi . Khi có nhu cầu muốn hỏi gì cũng rất tận tình nói chuyện với các bạn nữa. Đây cũng là 1 trong số những lí do Ny thíc ăn ở đây. Vì mặc dù qán rất đông nhưng thái độ chu đáo đáng kể nhé ^.^. Quán có 2 chỗ ngồi 1 là trong nhà, 2 là ngoài mặt tiền trc' nhà. Mình thì thíc ngồi ngoài vì mát và cảm thấy thoải mái. Đây kô phải là quen biết hay gì mà Ny lại PR đâu. Là review thì các bạn đều đọc và tất nhiên cũng sẽ đến thưởng thức xem nhữg gì bài viết có đúng sự thật kô . Nên yên tâm về độ PR an toàn này nhé .

{+} Khuyết điểm: Giữ xe 4k . Ngoài cái này ra thì theo mình nhận xét chẳng còn 1 khuyết điểm nào cả .

Quán rất dễ tìm. Có nhiều đường cho các bạn di, có thể đi thẳng từ Hải thượng lãn ông đến Tháp Mười thẳng tiếp đến Hậu Giang sau đó đi thẳng qa cầu Hậu Giang chạy xíu nhìn bên tay trái là thấy liền quán ốc 407 nhé, rất đông nên muốn ăn đủ món các bạn đi tầm 7h pm là vừa @.@ - Cũng có thể đi từ đường Minh Phụng qa bùng binh Cây gõ thẳng lên qa khỏi chợ Cây Gõ tới ngã tư r` qẹo tay phải cũng ra đc cầu Hậu Giang nữa ^.^

Àhhhh tí thì quên, kế bên quán là xe Gà rán và xe nước mía nha. Các bạn cũng có thế mua qa ăn cùng vs ốc. Vì Gà Rán qán này bán khá là ngon nhé .

*** Dừng bài viết ở đây, mong các bạn đến ăn và chia sẻ cảm nhận vs Ny nhé.
    Thân !!!

2. Xem thêm review nổi bật khác

nydoll23's Avatar
    Có lẽ chưa ai ăn ở đây nên k có phản hồi nhỉ. Aigoooooo

nydoll23's Avatar
    Up up upppp

nydoll23's Avatar
    Mai trưa ai đi ăn bắp nướng Hoàng Diệu chung ko ???? Kaka

Giá như vậy thì mình nghĩ là nên đi ăn ốc ở quận 4 ... Mình chưa ăn chỗ bạn vì quá xa và giá khá cao.

Quan nay la quan ruot cua minh ne...an tu hoi nho~ toi jo...hbua tinh review dum Chu3 roi nhung ko ngo ban da nhanh tay hon...thank ban nhiu...hihihi....

Cho~ nay rat dang de moi nguoi enjoys nhaaa...,

nydoll23's Avatar
    Hi, có lẽ vì bạn chưa ăn ở đây nên bạn có snghĩ như thế. 50K/dĩa đúng có lẽ là cao. Nhưng nó sẽ k còn là vấn đề khi bạn đến và thưởng thức qua ốc nơi này. Có dịp bạn ghé ăn thìhi vọng cho mình 1 phản hồi tốt nhé ^.^

nydoll23's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi maiyeu8011 Xem bài viết
    Quan nay la quan ruot cua minh ne...an tu hoi nho~ toi jo...hbua tinh review dum Chu3 roi nhung ko ngo ban da nhanh tay hon...thank ban nhiu...hihihi....

Hihi an oc ở day la đỉnh của đỉnh, giá hoi cao nhưng an ko he thay tiếc bạn nhỉ

nydoll23's Avatar
    Lênnnn nàooooo

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 36/36