REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 21/21
Kết quả 1 đến 10 của 21
    evaasuka's Avatar

REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn

Cái quán này mới mở gần đây , mình đi kiếm mua mà đi 4 lần ko thấy mở cửa. Tuong dep tiệm rôi, ai de hnay rảnh đi lần thư 5 thì đã thấy .Hỏi thăm thì biết là mây bữa quán sữa chửa , giờ đã bán lại binh thường . Mình quên hỏi giờ , muh mấy món này chăc trua chiều là bán rùi , có căn nha ko phai xe đẩy nên chắc bán sớm .
    ĐC : 3 nguyễn thượng hiền , P5, Q.3
    Kê bên có cai quán bánh căn, bạn nào ăn thử viet RV dùm đi.
    Quán hien có 5 loại nhân : tôm , mực , kim chi, gà phô mai và xúc xích phô mai. Đồng giá 25k/phần 3 viên.

QUầy kính sach sẽ ko để bui nè :
    1355755897436276 574 574 - REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn
    1355755891154827 574 574 - REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn

Mình mun thử gà phô mai mà hết . Kêu 1 hop 2 viên xuc xich phô mai 1 vien mực quán vẫn vui ve bán , giá 25k chứ ko như Takoboru mix tang thêm 5k
    1355755915724194 574 574 - REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn

lột vỏ :
    1355755902772299 574 574 - REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn

Cắt đôi ra :
    1355755908361872 574 574 - REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn

- Uầy , cảm giác đầu tiên khi cắn 1 miếng là tư hỏi sao nó ngon quá vậy nè :th_89: Ko kip nuot làm lun 2 mieng nữa
    - Mình ăn takoyaki ở tokyo deli , takoboru, the bean store ko hài lòng chỗ nào het. Chỗ thì bột nhão , chỗ thì bột dai, cứng . Ăn rất ngán , bột bánh làm cho nhân bên trong ăn nhạt thếch ko có hợp j hết.
    - Tako ở đây bột siêu ngon , chuẩn tuyet đối, ko nhão ko cứng , ăn het 3 cục ko có cam giác ngán là gì . Mình thấy ben Nhật ngta ghiền takoyaki qua trời, bỡi vậy mình tin là món này phải ngon , muh hok hieu sao về VN nó chán quá đi. Ăn ở day xong mình đã hiểu vì sao món này phổ biến ben Nhật den vậy . Bột bánh ngon làm cho miếng bach tuộc bên trong ăn rất thích . Nhan phomai va xuc xich cũng ngon, bột ngon thì nhân gì cũng ngon
    Này người nương mà co đến 3 nhân vien, hy vọng là cái anh hnay nướng bánh lúc nào cũng nuong , chat luong ko đổi .
    Lần sửa cuối bởi evaasuka, ngày 22-12-2012 lúc 12:18 AM.
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

2. Xem thêm review nổi bật khác

Mình đến mua thử ròi, đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình thôi nha
    (+) Bột bánh và nước sốt ngon như review của bạn evaasuka. Giá cũng khá ổn 25k/3 viên (mình mua bạch tuột , mỗi viên đúng 1 miếng bạch tuộc nhỏ như lóng tay út). Ăn nóng hay nguội cũng ngon. Anh nhân viên rất thân thiện, tận tình .
    (-) Chỗ khá nhỏ, chật, chỗ trước quán chắc để dc khoảng 2 3 chiếc xe máy là hết (take away muh`). Mình đi mua ngay h cao điểm tan tầm nên đường đông, phải đứng nép mình sát vào nữa. Mình đến chỉ có mình mình và mua 3 viên thôi mà làm (chiên lại) rất lâu (gần 15' 20')! Hộp đựng ko khoa học cho lắm, nước sốt + mayo chãy tùm lum ra hộp, 3 viên bỏ vào có cảm giác nó chạy chạy! Mình đến thì chỉ có 1 loại nhân bạch tuột thôi ,còn lại 2 loại của hôm đó thì chưa có !
    Nói chung là các bạn nên thử vì nó ngon . Còn mình hơi khó tính !

Mình thích món nì ^^

chili55's Avatar
    Takoyaki ngon, mà mình chưa có cơ hội đến ăn thử của quán này. Lại là take away thì càng tốt, nhanh gọn nhẹ

evaasuka's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi saomai9300 Xem bài viết
    Mình đến mua thử ròi, đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình thôi nha
    (+) Bột bánh và nước sốt ngon như review của bạn evaasuka. Giá cũng khá ổn 25k/3 viên (mình mua bạch tuột , mỗi viên đúng 1 miếng bạch tuộc nhỏ như lóng tay út). Ăn nóng hay nguội cũng ngon. Anh nhân viên rất thân thiện, tận tình .
    (-) Chỗ khá nhỏ, chật, chỗ trước quán chắc để dc khoảng 2 3 chiếc xe máy là hết (take away muh`). Mình đi mua ngay h cao điểm tan tầm nên đường đông, phải đứng nép mình sát vào nữa. Mình đến chỉ có mình mình và mua 3 viên thôi mà làm (chiên lại) rất lâu (gần 15' 20')! Hộp đựng ko khoa học cho lắm, nước sốt + mayo chãy tùm lum ra hộp, 3 viên bỏ vào có cảm giác nó chạy chạy! Mình đến thì chỉ có 1 loại nhân bạch tuột thôi ,còn lại 2 loại của hôm đó thì chưa có !
    Nói chung là các bạn nên thử vì nó ngon . Còn mình hơi khó tính !
    Bữa mình mua 5p la có rùi , nhanh hon ben takoboru nhiều , chắc luc bạn mua nhân viên còn chưa quen, hoặc là người ko chuyên nướng.
    Minh mua takoyaki về ở đâu nó cung chạy chạy à , chỉ có để trong cốp xe thì còn đỡ . Hop nóng , kín nên hơi nuoc nhỏ xuống làm chảy nuoc sốt ra. Bạn lay que đâm vài lỗ cho thoát hơi rồi mang về

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Đi ngang thấy hoài mà chưa ghé vô để ghé ăn thử xem sao... chứ hồi xưa có ăn 1 đợt bên Hong Kong thấy tanh kinh khủng nên sợ luôn

ăn-chơi-sa-đọa's Avatar
    Chưa ăn món này bao giờ

bữa nào fai thử. thèm takoyaki wa

evaasuka's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi ăn-chơi-sa-đọa Xem bài viết
    Chưa ăn món này bao giờ
    Trích dẫn Gửi bởi j3ssi_mon Xem bài viết
    bữa nào fai thử. thèm takoyaki wa
    cuối cung co bạn nào thử chưa

julie2810's Avatar
    Mình vừa ghé thử, món này mình mới ăn có 1 lần ở quầy nào đó trên Parkson, ấn tượng ban đầu là... không có ấn tượng chi cả, ăn xong mà mình không nhớ mùi vị của nó là như thế nào nữa O_o Hôm nay ăn lần thứ 2 thì cảm giác cũng không được tốt lắm, chắc là mình không hợp với ẩm thực Nhật Bản, chẳng có món ăn Nhật truyền thống nào mà mình thích cả Mình ăn bánh này có cảm giác như ăn 1 cục bột á, phần nhân thì cứ lạc lõng thế nào ấy.

Mình nhận xét vậy nhưng cũng không phải là chê chỗ này, với mình thì có lẽ món bánh takoyaki ở chỗ nào làm cũng... dở như nhau cả Giá 1 hộp 3 viên là 25k, hồi chiều mình mua 4 viên là 31k. Chỗ này bắt đầu bán từ 3h chiều tới tối nhé.

Vài hình ảnh:

DSC03532 - REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn

DSC03534 - REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn

DSC03533 - REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn

DSC03538 - REVIEW - TAKOOH ! Takoyaki ngon nhất từng ăn

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 21/21