[review] Thích thú với những món ốc lạ tại Ốc Một Q3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 3 của 3

Cấp bậc

[review] Thích thú với những món ốc lạ tại Ốc Một Q3

Bình thường hay lên DDAU search tìm các chỗ ăn, bữa nay mới đăng ký nick, nên quyết định post 1 vài topic review để chia sẻ kinh nghiệm và ra mắt các mem của DDAU, đồng thời giật thử cái giải xem hihihi.

Chủ nhật tuần trước mình có đi ăn ốc với gia đình, mình rất thích quán ốc này nên làm 1 bài review cho các mem đến thưởng thức.

Tên quán là Ốc Một, tọa lạc trong 1 con hẻm trên đường Cách Mạng Tháng 8, mình không nhớ chính xác số nhà nhưng con hẻm là 292 CMT8 Q3 TPHCM, nếu đi từ phía Q1 xuống thì con hẻm nằm bên tay phải, đi vào 1 chút là thấy ngay quán bên tay trái, cũng dễ kiếm lắm. Quán mở từ sáng đến tối nhưng cuối tuần thì mở trễ hơn, hôm chủ nhật mình đến thì tầm 11h30 mới mở.

Quán có 1 đặc điểm khiến mình rất thích là có rất nhiều loại ốc và cá lạ, chú mình nói là ông chủ quán lấy hàng tận biển Nha Trang nên nguồn cá và ốc biển nhiều và tươi lắm. Ví như cá khoai nướng giấy bạc, thịt không, ăn là no luôn, ốc bánh tráng nướng mỡ hành, ốc bàn tay, sò mai, nghêu hồng ngọt và mập ú (viết bài mà thèm qua hix)
    Còn 1 điểm nữa cho điểm cộng nè, quán rất sạch sẽ nha, thường thì mình ăn nghêu hay bị cát, nhưng quán này là không có nha, bếp + toilet cũng sạch sẽ.
    Mà mình thấy giá cả cũng hợp lý, ví dụ thố nghêu hồng ở đây 45k/ thố, nhưng thố to lắm, chắc cũng tầm nửa kg, chứ cái thố ở mấy quán ốc đường Vĩnh Khách Q4 nhỏ hơn nhiều mà cũng tầm 30k/ thố (giá lâu rồi không biết bây giờ chính xác là nhiêu), nên mình thấy quán này giá cả ok. Chế biến cũng ngon nên hôm đó nhà mình đi ăn đã ăn 5-6 thố nghêu và 8 con sò mai bự chảng + nhiều món khác hihihi.

[IMG]PhotoOct2913900PM - [review] Thích thú với những món ốc lạ tại Ốc Một Q3[/IMG]
    Em này là nghêu hồng
    [IMG]PhotoOct2913830PM - [review] Thích thú với những món ốc lạ tại Ốc Một Q3[/IMG]
    Em này là ốc bánh tráng
    [IMG]PhotoOct2913920PM - [review] Thích thú với những món ốc lạ tại Ốc Một Q3[/IMG]
    Em này là sò mai
    PhotoOct2913930PM - [review] Thích thú với những món ốc lạ tại Ốc Một Q3

Quán ăn bây giờ thì nhiều, mình thì hay đi ăn lắm nên càng ăn nhiều thì lại càng chọn lọc, nên rất thích những quán vừa ngon vừa lạ, vừa đảm bảo vệ sinh như thế này, giá cả lại ok. Nên chia sẽ kinh nghiệm này cho các mem, mem nào chưa đến thì thử 1 lần nhé.

Cấp bậc

CHo mình cái hình menu của quán dc ko bạn

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi misa_dangyeu Xem bài viết
    CHo mình cái hình menu của quán dc ko bạn
    Quán dán đồ ăn lên tường + với menu vài món mới riêng nên mình quên chụp rồi, thiếu sót, thiếu sót.