[Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 37/37
Kết quả 1 đến 10 của 37
    Chubby's Avatar
    Đang ở
    Secret Garden :x

Wink [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Đánh giá bài viết:5/5

- Thái Lan là một đất nước có một cái nền ẩm thực khá là đa dạng và phong phú...đồ ăn ở Thái đa phần là chua cay, nhiều món cay xé lưỡi luôn à =.= ăn xong là tự nhiên " Sắc môi e hồng " từ lúc nào ko hay >.< Chub đã từng đi du lịch qua Thái Lan 2 lần và chị của Chub cũng đã ở bên đó gần 2 năm, nói chung, 2 chị e khá là ưng ý về đồ ăn thức uống cũng như mùi vị món ăn của Thái Lan!!!

- Khổ nỗi, về tới Việt Nam, đi ăn nhiều chỗ nấu món Thái thì ko ưng ý cho lắm, như Coca Express là 1 địa điểm chuyên đồ ăn Thái, nhưng theo Chub thì ăn ngon nhưng đã có phần lai qua nền ẩm thực Việt Nam 1 tí, ko thuần Thái Lan cho lắm T.T

- Bữa nay, phát hiện ra một nhà hàng chuyên món Thái mới, 2 chị e lon ton đi ăn, lòng phấn khởi ^o^ Nhưng mà vừa nhìn thấy quán lòng hơi buồn, tại quán khá vắng, chắc tại vì nằm trong góc khuất >.< mà tâm lý người ăn thì quán vắng mình cũng ngại vô lắm, tại ko biết chất lượng thế nào, nhưng lỡ leo xe lên lề rồi, nên chui vô luôn...Dũng cảm hy sinh dù có ra sao đi nữa ^_<

- Ấn tượng đầu hơi tiu nghỉu xíu thôi à, bước vô, ngồi xuống, coi menu thì đã có 1 chút suy nghĩ thoáng qua là mình đã quyết định đúng, hông có sai, nên hào hứng gọi đồ ăn ^^

Giới thiệu sơ lược về quán xíu nha...Địa chỉ quán là 65 Bùi Hữu Nghĩa P5 Q5 Mở cửa từ 7:00am đến 1:00am Quán nằm trong góc khá khuất, hình như là còn nằm trong 1 khu chợ tự phát nữa, nên có thể là có ít người biết đến...Nhìn từ ngoài vào quán khá đẹp, phong cách cổ điển nhưng hiện đại, ngồi trong quán thấy cũng có cảm giác ấm cúng! Nhân viên của quán khá là thân thiện và phục vụ rất tốt, từ quản lý, đầu bếp cho tới nhân viên phục vụ đều rất dễ thương và nhiệt tình.....

1343486514883504 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Nhà hàng nhìn từ ngoài vào, khá đẹp nhỉ ?

1343486385316445 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Không gian nhà hàng bên trong...trang trí đơn giản nhưng rất đẹp và hiện đại!

1343486400776249 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Bàn ghế được trang trí rất nhã nhặn, mỗi bàn đều có 1 chai rượu vang và 2 ly rượu, nếu khách ko có nhu cầu dùng thì khi tới ngồi sẽ được cất đi ^^

1343486392752134 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Bộ chén đũa...

1343486380770330 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Menu rất đẹp, làm rất cầu kỳ nhưng dễ đọc dễ hiểu, có hình minh họa cho từng món ăn nên rất dễ lựa chọn

- Vì cuốn menu khá nhiều nên mình ko có chụp hết được T.T mọi người vui lòng coi chi tiết menu ở đây nha Thực đơn Đồ ăn | Tom Yum Thai Restaurant & Cafe

- Sau đây là tổng thể món ăn mình đã gọi hôm nay :

1343486467244442 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥

1343486475811749 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Gỏi đu đủ Tôm khô hay Ba khía : ăn rất ngon, mùi vị y chang như ăn ở Thái Lan, đu đủ giòn, trộn rất thấm, tôm khô nhiều lắm, còn được khuyến mãi thêm 2 miếng ba khía ^^

1343486501828780 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Thịt heo nướng với sốt đặc biệt : Thơm nức mũi, lớp da heo giòn tan, thịt ba rọi ướp sốt rất thơm, ăn thơm và có vị hơi béo ngậy, chấm cùng tương xí muội, ăn ngon và ko bị ngán, mặc dù là thịt có mỡ.

1343486443681231 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Lẩu Thái Hải Sản : chua cay, cay nồng và rất thơm mùi sả, bạn nào ko ăn được cay thì nên dặn làm ít cay nha, nấm rơm cũng được cho rất nhiều ấy...nước lẩu đậm đà, béo ngậy vì có sữa ở trong nước lẩu nước đó...có sữa nhưng ăn ko bị ngán, vị rất ngon ^o^

1343486452593701 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Dĩa hải sản kèm lẩu : khá nhiều, tôm to, các loại hải sản khá tươi nhưng mà nghêu ko có ngon, còn bị cát với lại nghêu nhỏ quá T.T

1343486433293003 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Rau ăn kèm lẩu ^^ có rau muống, cải thảo, rau nhút và tàu hủ ky, rau rửa khá sạch sẽ...
    1343486489474269 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Tàu hủ ky gọi thêm, ăn với lẩu này hợp lắm ^o^

134348644733570 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Bún ăn kèm...

1343486460284379 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Dĩa hải sản sau khi đã nhúng nước lẩu ^o^

1343486556156051 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Chè Thái thập cẩm để tráng miệng, khá ngon, ko quá ngọt, thơm và béo ngậy...

1343486541979010 574 574 - [Review] Tom Yum Thai - đậm đà hương vị Thái Lan ♥
    Hóa đơn đây ... ở đây có tính 10% VAT và 5% phí phục vụ nữa nha T.T

- Đồ ăn ở đây nấu rất ngon và rất đúng hương vị Thái Lan, phải nói là đúng cho tới từng chi tiết...Giá cũng ko hẳn là cao, nhưng bị tính thêm VAT và phí phục vụ thì có thể là hơi chát T.T nhưng thật tình mà nói, phục vụ ở đây quá tốt, mình khá ưng ý về vấn đề này nên có mất phí phục vụ cũng ko sao ^o^ khách hàng là thượng đế mà, miễn sao ăn thấy ngon và hài lòng là được...Nói chung, khi bước chân ra khỏi quán, mình rất là hài lòng cũng như ưng ý về tất cả các khâu nấu nướng, phục vụ...vì vậy, có thể mình và chị sẽ quay lại đây thường xuyên để thưởng thức những món ăn đậm đà hương vị Thái Lan

- Được giảm giá 10% nữa kìa
    Lần sửa cuối bởi Chubby, ngày 28-07-2012 lúc 10:41 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Dinamo's Avatar
    Đang ở
    Icarus
    rv này làm mình đói bụng wớ ... trời thì lại mưa ...
    Cứ ngỡ xuống trần chơi phút chốc
    Nào ngờ vương vấn đến hum nay ...

Chubby's Avatar
    Đang ở
    Trích dẫn Gửi bởi Dinamo Xem bài viết
    rv này làm mình đói bụng wớ ... trời thì lại mưa ...
    Nấu mì gói ăn đỡ đi ...

Phoenix Ngoan's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Chubby Xem bài viết
    Nấu mì gói ăn đỡ đi ...
    mì gói hảo hảo chua cay cho giống Thái Lan đi

Nữ Hoàng Cơm Nguội's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Phoenix Ngoan Xem bài viết
    mì gói hảo hảo chua cay cho giống Thái Lan đi
    mì lẩu thái luôn cho máu mua thêm hộp cô gái hà lan đổ vào xem có giống k

evaasuka's Avatar
    Gía này cung dau mắc , ma đúng la nen tính vao giá luon, con tính phí phuc vu nua
    Mon thái anh bi an tuong xâu mấy lan rồi s ko bít chỗ này sao s để kiem xem co ai chiu đi ko :-D
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Gía này cung dau mắc , ma đúng la nen tính vao giá luon, con tính phí phuc vu nua
    Mon thái anh bi an tuong xâu mấy lan rồi s ko bít chỗ này sao s để kiem xem co ai chiu đi ko :-D
    mình đi nè
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

Chubby's Avatar
    Đang ở
    Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    A đi thử đi bà chị e khó chịu với món Thái lắm, mà qua đây bả cũng ưng ý nữa thì e nghĩ là ok...e ăn cũng thấy ngon

Nữ Hoàng Cơm Nguội's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Chubby Xem bài viết
    A đi thử đi bà chị e khó chịu với món Thái lắm, mà qua đây bả cũng ưng ý nữa thì e nghĩ là ok...e ăn cũng thấy ngon
    ái khanh ăn j mà chả thấy ngon nào

evaasuka's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Nữ Hoàng Cơm Nguội Xem bài viết
    ái khanh ăn j mà chả thấy ngon nào
    caunày la chân ly ne
    Trích dẫn Gửi bởi smtluoi Xem bài viết
    mình đi nè
    tưởng ban cạch mặt mon thai roi s an thi it ma rat ham hố
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 37/37