[Review] Xôi Bà Chiểu - Xôi ngon "bá đạo" - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/63 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 63/63
Kết quả 11 đến 20 của 63
    Chưa ăn xôi gà ở đâu ngon bằng chị mập bán ngay chợ Hóc Môn thâm niên chắc phải gần 30 năm hehe
    Thà ăn 1 lần Ngon hơn 2,3,4,.....n lần dỡ

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    SAM 2600 - [Review] Xôi Bà Chiểu - Xôi ngon "bá đạo"

SAM 2602 - [Review] Xôi Bà Chiểu - Xôi ngon "bá đạo"

Đây là phần xôi gà, nguyên 1 cái đùi, bonus thêm mấy miếng xá xíu nữa. Phần mình ăn là nhiều xôi và giá là 25k . Mình cũng hay xin nhiều ruốc nữa, ăn cho nó thơm.

Mình cũng ở bình thạnh, đọc rv của bạn cứ ngỡ bình thạnh là vùng xa hôi hẻo lánh nào cỡ như cần giờ nhà bè gì chứ

Trích dẫn Gửi bởi BABYTIGER Xem bài viết
    hồi đó ăn ngon vô đối, gần đây đông quá nên chất luợng đi xuống rõ rệt, xá xíu mỡ nhiều hơn thịt, gà chiên khét lẹt cứng ngắc xơ xác ( Có cảm giác làm ẩu để lấy số lượng thôi à. So với những chỗ khác thì vẫn còn chấp nhận dc nhưng so với chất lượng hồi đó thì...1 sự thất vọng nặng nề
    chuẩn, ăn thấy không được như trước

Đang ở
    HCM
    Nhìn ngon quá. Mình thích xôi với ruốt, mỡ hành nhiều. Nhìn hấp dẫn. Xá xíu phải mỡ mỡ mới ngon mà. CHắc thích mỡ vậy nên mình mập ú. Haha.. Mà có gà nhưng có lòng gà ko mấy bạn, nếu có thì ăn lòng ngon hơn ah nha.
    Lần sửa cuối bởi uttronxoe, ngày 23-03-2014 lúc 05:05 PM.

Kitty's Avatar
    Đang ở
    In your heart
    Xí cho hỏi, mình có nhìn nhầm ko, hình như là mấy bạn bán xôi bốc đồ ăn mà ko đeo bao tay ???

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Chuột_ham_ăn Xem bài viết
    Chưa ăn xôi gà ở đâu ngon bằng chị mập bán ngay chợ Hóc Môn thâm niên chắc phải gần 30 năm hehe
    Chỗ nào bạn ? Chỉ đường dùm mình với.

Chhox này từ xưa mình ăn khi còn là sv hồi năm 2003
    Nói chung là xôi ăn cũng ngon, giá rẻ.

Tuy nhiên cuzng có vấn đề đáng phải quan tâm là vệ sinh an toàn thực phẩm. Quán bán lề đường, ngay ngã tư Vũ Tùng và Bùi Hữu Nghĩa, kế bên cái cống của chợ Bà chiểu nên hoii rình, nước non chảy ướt nhẹp hết cả sàn
    Thứ 2 ũa là nguồn gốc xuất xứ của thịt & gà nữa. Dầu chiên gà thì đen thui luôn. Đò ăn thì chất đống.
    Cách đây mấy naem một lần mình ăn bị đau bụg nên từ đó thôi luôn. Với lại cứ nghe báo.chí nào là heo thối, gà thối, dịch tá lả...nên thôi
    Gì thì gì, quán ăn chuẩn là phải:
    - Free khăn giấy (hoặc khăn lạnh càng tốt). Free trà đá. Free giữ xe.
    Cho dù giá có đắt hơn 100K cũng không thành vấn đề

carter nguyễn's Avatar
    Xôi xá xíu ngon hơn xôi gà,xá xíu mềm thơm,nước sốt béo quyện vào xôi ngon nhưng cũng dễ ngán,ăn xôi nóng thêm quả ớt hiểm xanh nữa và cảm nhận,so ngon,14k phần cũng vừa ko quá nhiều nhưng cũng ko đến nổi ít,thích thích
    Xôi vò rất ngon ăn rất hợp với vị của mình 6k phần vừa phải đủ no
    Ăn xong gói xá xíu và xôi vò xong mình đã tốn thêm 7k mua chai nước suối ướp lạnh và uống hết 1 lần,cảm giác nó đã j đâu,mn nhìn mình ngưỡng mộ lắm há há
    Sẽ tiếp tục ăn và ủng hộ
    2 ngươi bán làm rất nhanh là có liền
    Nằm trên đường bùi hữu nghĩa đó mn,dễ tìm,đi zô bên hông chợ thì nằm phía bên phải,bên kia đường là tiệm vàng mi hồng
    ăn...ăn nữa...ăn mãi....lúc nào cũng muốn ăn..hihi

TranLoan's Avatar
    Bình thạnh mà xa trung tâm hở
    Ăn ở đây bao nhiêu năm chất lượng vẫn good y như lần đầu mới ăn

meodenvn's Avatar
    1 lần thấy nó làm đổ gà xong lụm lên bán như thường là chia tay chỗ này luôn =.= Thời SV nghèo tụi bạn hay rủ ra ăn, giờ thì khá hơn chút quay lại không hiểu sao hồi đó chịu được cái mùi thúi xung quanh
    -------------------------------

2/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/63 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 63/63

Tag của Chủ đề này