[Review] Yuri's House quán ăn Hàn Quốc dễ thương - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/66 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 66/66
Kết quả 21 đến 30 của 66
    bx mình khoái món cơm trộn HQ lắm
    Viên kẹo gây sốt Fan châu Á : http://diadiemanuong.com/home/f35/keo-made-candy-gia-re-nhat-cho-moi-nguoi-49414/#post216389

Lẩu kim chi với phô mai cực ngon!!thèm quá...đi ăn thôi...

Hôm qua đọc được bài review này nên buổi tối quyết định ăn thử. Mình di cùng bạn gái và gọi set lẩu Kim chi cho 2 ng /280k. Được phục vụ thêm kim chi và món phụ miễn phí cũng khá ngon.2 đứa mình ăn vậy là no rồi đó. Giá cả thì không rẻ nhưng bù lại chất lượng đồ ăn ở đây rất tốt và ngon nữa.Quán trang trí dễ thương, nhân viên phục vụ tận tình và sạch sẽ.Không khí ấm cúng và gần gũi nữa.. Lần sau chắc sẽ ghé để thử món khác...hehehe

mới mua voucher của nhóm mua,keke,tuần sau đi ăn thử xem hàng họ dư lào

Hihi, mới đi ăn về nè, no quá trời luôn, món ăn ngon đáng đồng tiền ...mà chị tròn tròn nhí nhảnh ko biết phại chủ quán không, mà dễ thương quá chừng free cho mình 1 đĩa tokbokki nhỏ với 1 phần patbingsu luôn vì lý do khách đông nên mình phải chờ lâu hehe. Sure là sẽ quay lại nhiều lần nữa

mắc qué TT_TT

Đồ ăn khá mắc, dĩa nào cũng nhỏ, và chất lượng cũng ít. Canh kim chi 100k chỉ có ít kim chi + 3 miếng thịt ba rọi ( cỡ 1 đốt ngón tay) + 1 chén cơm,thịt nướng cũng ít. Nhân viên hình như chưa qua training, mình gọi lại nhờ tư vấn món ăn thì không nói gì hết, chạy vào trong quán, gọi một người (chắc chủ quán) ra nói chuyện . Khách chưa ăn xong, chỉ nói dọn mấy khay đã ăn thì dọn luôn chén khách, ly nước, rồi lát lại bỏ xuống bàn, chạy vào bên trong. Nản Một đi không trở lại

Mình mới đi ăn trưa nay về. Hai người dùng 1 set (voucher), và 1 combo lẩu kim chi.
    - Trước hết nhận xét về phục vụ. Chị chủ quán người HQ rất dễ thương, hay hỏi mình cần gì hay món ăn như thế nào. Các em nhân viên khác thì hơi lóng ngóng, hỏi món ăn cũng không rành, có lẽ mới vào làm.
    - Voucher gồm có 1 phần thịt heo sốt chua ngọt, cơm trộn và bánh gạo chả cá sốt cay (tokboki - xin lỗi nếu mình viết sai nhe ^^). Thịt heo sốt chua ngọt ăn cứ kỳ kỳ sao á, mình không diễn tả được. Cơm trộn ăn cũng được, nhưng mình thích hơi cháy xém một tí. Bánh gạo bình thường, nói thiệt mình thấy Xiên que ngon hơn.
    - Combo lẩu: hix, mình thấy nó rất lạc quẻ. 1 cái lẩu 280K được vài lát thịt, vài miếng rau, một chút nấm kim châm, xúc xích, một nửa gói mì Hàn Quốc. Nước lẩu ăn giống canh dưa chua VN, mì gói thì mình ăn nghe hôi mùi dầu chiên quá trời. Nước chấm có tí xíu, mình phải xin 2 lần. Nói chung, rất không đáng.

Đọc bài review này của bạn AloneBinh, mình đã rất hăm hở đi ăn thử. Nhưng có lẽ mình không hợp đồ ăn Hàn Quốc, hay mình chỉ thích ăn sườn bò, heo nướng thui,hihi.

Trên đây là ý kiến của cá nhân mình, có lẽ còn tùy thuộc vào khẩu vị của mỗi người nữa. Nếu các bạn tìm một quán dễ thương, decor đẹp, chủ quán niềm nở, tìm hiểu món ăn HQ, thì đây cũng là một lựa chọn hay ^^
    Lần sửa cuối bởi skeletonkey, ngày 05-07-2012 lúc 03:04 PM.

Đang ở
    Hawaii,Honolulu
    mai mốt gì đây mình sẽ tới Yuri's house ăn thữ oh la la ~~ vui ghê
    eat eat eat

fruto.vn's Avatar
    Đang ở
    Hẻm 18A Nguyễn Thị Minh Khai - Quận 1 - Tp.HCM
    quán này mình chưa đi. mình hay ăn ở seoul deli, so với quán tokbokki ở đinh tiên haofng thì seoul deli ngon hơn. cò so sánh về giá thì seoul deli rẻ hơn yuri
    FRUTO
    Cửa hàng sinh tố, nước ép nguyên chất
    Địa chỉ: hẻm 18A Nguyễn Thị Minh Khai - Quận 1 - TpHCM
    ---
    Giao hàng miễn phí với mọi đơn hàng
    (Hiện tại áp dụng quận 1 hoặc bán kính 1.5km)
    Đặt hàng online: http://www.fruto.vn
    Số điện thoại đặt hàng: 0838411111

3/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/66 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 66/66

Tag của Chủ đề này