[Review]Phở Thanh Cảnh-Danh tiếng 1 thời-55 Nguyễn Cư Trinh Q1
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 20/20
Kết quả 1 đến 10 của 20
    BéoKaKa's Avatar

[Review]Phở Thanh Cảnh-Danh tiếng 1 thời-55 Nguyễn Cư Trinh Q1

Add: 55 Nguyễn Cư Trinh Q1
    Time bán: sáng 6h đến 2-3h đêm
    Đề tài hum nay vẫn là Phở,hi vọng mọi người chưa ngán .
    Phở Thanh Cảnh ở số 55 Ng Cư Trinh là 1 quán phở có danh tiếng từ rất lâu ở SG,quán ko có chi nhánh và kinh doanh tại nhà từ bao nhiêu năm rồi ko thay đổi,khách ăn ở quán 10 thì hết 9 là khách quen,Việt Kiều tha hương về nước cũng rất hay ghé lại đây.Bản thân mình cũng là khách quen lâu năm ở đây,nhưng dạo sau này ít ghé vì mùi hương vị đã khác đi ít nhiều,ko biết do khẩu vị thay đổi hay do quán đã nấu khác đi.
    Sáng nay rảnh rỗi tìm lại quán xưa ăn và review cho mọi người biết 1 chút về quán,trùng hợp hôm nay mưa ,trời lạnh đi ăn phở phải nói là quá đúng chuẩn .Chạy xe đến trước quán,gạt chống,lột cái áo mưa,móc cái máy ảnh cùi bép ra,bước tới cái bàn quen thuộc còn trống cạnh quầy nấu(ngoài lề đường lun,ko phải bên trong quán) và ko cần phải gọi,cô chủ vẫn nhớ loại phở minh hay ăn

13298785831304995510 574 574 - [Review]Phở Thanh Cảnh-Danh tiếng 1 thời-55 Nguyễn Cư Trinh Q1
    Bên trong quán hơi chật,mình thì ngồi bên ngoài sân.
    1329881575522916847 574 574 - [Review]Phở Thanh Cảnh-Danh tiếng 1 thời-55 Nguyễn Cư Trinh Q1
    Quầy phở-là nguyên chiếc xe từ hồi xưa đến giờ

1329877755133015833 574 574 - [Review]Phở Thanh Cảnh-Danh tiếng 1 thời-55 Nguyễn Cư Trinh Q1
    1329877794555310152 574 574 - [Review]Phở Thanh Cảnh-Danh tiếng 1 thời-55 Nguyễn Cư Trinh Q1
    Đũa,muỗng,tương đỏ,đen,chanh ớt xắt tươi,hủ inox là hủ ớt satế khô rất thơm.

1329878120247086977 574 574 - [Review]Phở Thanh Cảnh-Danh tiếng 1 thời-55 Nguyễn Cư Trinh Q1
    Phở Tái-nạm-gân,tô phở ở đây lun lun cho rất nhìu hành cọng(hay gọi là đầu hành).Giá 45k

13298781591850038864 574 574 - [Review]Phở Thanh Cảnh-Danh tiếng 1 thời-55 Nguyễn Cư Trinh Q1
    Chén nước béo lun lun có 1 củ hành tím nhỏ và vài tép tỏi còn nguyên vỏ.Mùi vị ra sao thì 1 lát sẽ biết

13298787321962170624 574 574 - [Review]Phở Thanh Cảnh-Danh tiếng 1 thời-55 Nguyễn Cư Trinh Q1
    Chén nc tiết cực thơm và nhìu,ở đây là nhìu tiết chứ ko phải nhìu nước lèo nha.Giá 30k -hơi căng ^^!

Bành phở bình thường,nước lèo vị mằn mặn và hơi ngọt,nói theo kiểu khác là khá thanh đạm,thơm lừng lựng,đầu hành nấu phở ngọt ra sao thì thì ai cũng biết,ko cần tả lại mắc công chịu ko nổi .Thịt tái ăn bình thường,gân cũng vậy,cái đặc biệt ở đây khác chỗ khác là nạm,nạm có khá nhìu mỡ lẫn trong sớ thịt,lúc cho vào miệng ăn nó tan ra như đang ăn 1 miếng mỡ có vị thịt,có ng thích và có ng ngán tùy người ,Cái khác cần nói đến là củ hành tím và tép tỏi nguyên vỏ trong chén nước béo đổ vào,hành tím thơm và ngọt ko khác gì đầu hành lá,có chăn là nó béo hơn,tép tỏi ăn bùi bùi,bột bột,giống tỏi nướng á.
    À,còn ly trà đá rất đậm và thơm - 3k

Kết luận:Tô phở Thanh Cảnh hiện nay dù là ko bằng với ngày xưa nhưng cũng đáng để thử 1 lần,nó mang đủ tiêu chuẩn của 1 tô phở thuần Việt,có thêm vài điểm nhấn bằng phụ liệu và thịt.

p/s: quán Phở tiếp theo trong tuần này là phở Ao Sen-hơi bị xa =.=!

2. Xem thêm review nổi bật khác

Banxai's Avatar
    5 ngày liền là phớ

ngày nào cũng cho điểm tâm phở hết vậy em, hổng ngán hả em?cho chị món khác đi. Tô phở 45k thì chị hổng ăn vì chủ yéu là hổng thích ăn bò, thêm nữa tô phở đầu hẻm nhà chị bán co 30k mà mua về ăn 2 người luôn no luôn, ngon + rẻ nên ủng hộ cả hơn chục năm rồi.

Dinamo's Avatar
    Đang ở
    Icarus
    a Béo gộp bài Phở lại thành 1 cho hoành tráng đê
    Cứ ngỡ xuống trần chơi phút chốc
    Nào ngờ vương vấn đến hum nay ...

BéoKaKa's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi candywen2510 Xem bài viết
    ngày nào cũng cho điểm tâm phở hết vậy em, hổng ngán hả em?cho chị món khác đi. Tô phở 45k thì chị hổng ăn vì chủ yéu là hổng thích ăn bò, thêm nữa tô phở đầu hẻm nhà chị bán co 30k mà mua về ăn 2 người luôn no luôn, ngon + rẻ nên ủng hộ cả hơn chục năm rồi.
    Dạo này e toàn đi ăn sáng ko à,nên làm theo seri cho nó vui ,với e thì đồ ăn chỉ có dở chứ ko có ngán,ngày nào cũng chơi chế độ reset nên ko sợ ngán ss ui .Seri tuần này là Phở .SS mún món gì thì tuần sau e làm 1 seri đó típ cho,cơm tấm,bún bò,bánh bèo,hủ tíu.......ưu tiên ss đặt hàng lun đó

Trích dẫn Gửi bởi Dinamo Xem bài viết
    a Béo gộp bài Phở lại thành 1 cho hoành tráng đê
    Hình như nick chưa có chức nằng đó ,mà đợi xong seri rùi mần lun

evaasuka's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi BéoKaKa Xem bài viết
    Dạo này e toàn đi ăn sáng ko à,nên làm theo sri cho nó vui ,với e thì đồ ăn chỉ có dở chứ ko có ngán,ngày này cũng chơi chế độ reset nên ko sợ ngán ss ui .Seri tuần này là Phở .SS mún món gì thì tuần sau e làm 1 seri đó típ cho,cơm tấm,bún bò,bánh bèo,hủ tíu.......ưu tiên ss đặt hàng lun đó

Hình như nick chưa có chức nằng đó ,mà đợi xong seri rùi mần lun
    Vậy nick xanh mới có chức năng đó đúng hok anh
    Tuan sau cơm tấm đi anh , giờ em chỉ ăn duoc cơm mỗi chỗ nguyễn thái học
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

smtluoi's Avatar
    Đang ở
    HCM city
    nước tiết có cái gì mà tới 30k lận s
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

ủng hộ tuần sau cơm tấm.Tuần sau cơm tấm đi em, xem có bữa nào buổi sáng hổng bận thì alo em hen

huba's Avatar
    Anh Péo, anh làm bảng xếp hạng Top 10 Phở Sài Gòn đi anh

Em là em thấy cống hiến của anh đáng đc Tổ quốc ghi công

Đậu hũ's Avatar
    Anh BéoKaka đang mở 1 series phở để giết người
    Dạo này trời bắt đầu mưa, mà mưa thì ko món gì ngon bằng phở
    Thật uất ức là em lại hết tiền

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 20/20