[Review]Q.3 Ốc 25k Muối Ớt Xanh Cao Thắng - Vừa tươi ngon lại hợp túi tiền - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/66 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 66/66
Kết quả 21 đến 30 của 66
    về chiều rồi mà nhìn mấy bức ảnh này chỉ muốn cạp luôn cái màn hình Desktop
    Lúc nào cũng suy nghĩ - hôm nay ta sẽ ăn gì ?..!?

mà lần nào ăn ghẹ vào cũng đau bụng, ko hiểu tại sao. ngon thì ngon thật đấy
    Lúc nào cũng suy nghĩ - hôm nay ta sẽ ăn gì ?..!?

Mình ăn ở đây 2 lần rồi, phục vụ quá tệ. kêu có cái lẩu ghẹ mà nhân viên cuống cả lên. Chén dĩa, muỗng thíu tùm lum. Tính tiền ngồi đợi gần 30' trong khi lúc đó 9h30, quán đã vắng ng. chả biết nhân viên tính tiền kiu gì mà lâu dã man. Được cái lẩu ngon

quán nên xem lại =,=

uầy, hôm nay mình đi với bạn vào quán này vì thấy review hấp dẫn quá =,='' muh hơi thất vọng, giữ xe phức tạp, 5k/1 chiếc =,=',không biết hôm nay do mình xui hay sao nhưng ốc chán hết sức, ốc đinh có mùi hơi lạ, có nhiều cát, Hàu phô mai thì hơi bở, sò điệp cũng bị cát, quán đông nên mình cũng thông cảm vấn đề đồ ăn lên chậm, nhưng làm như nhân viên quên luôn vậy......ngồi gần hai tiếng ăn được có nhiêu đó....Hy vọng quán để ý hơn, vì quán gần nhà, giá lại ok với mình =,=.

hôm qua mới ăn ở đây, mình đi 4 ng, thật sự là phục vụ hết sức tệ, được anh quản lý nc nghe hài hài, dzui dzui. Mình kêu 1 lẩu ghẹ, 1 mì xào ốc. Mì xào ốc đem ra nhanh lắm, ăn được nhưng thua bên chỗ ốc 3/2 cũ nhiều. Sau đó đợi lâu quá ko thấy lẩu ghẹ đem ra, tụi mình cũng thông cảm vì lúc đó khách đông. Mình kêu thêm 1 phần chem chép nưỡng mỡ hành, tôm nướng muối ớt. Hic hic, chem chép của tụi mình đợi gần 40ph. Bàn cạnh mình kêu 1 xíu là có liền. Mình mới hỏi phục vụ là "có chưa em?", lần nào cũng nhận được câu trả lời là "đang nướng chị ơi". Đợi gần 30ph vẫn chưa có, mình bỏ chỗ ngồi đi thẳng ra chỗ chế biến hỏi là có chưa, em ấy trả lời h mới có nguyên liệu nè chị. Bạn mình bực quá, kêu là "thôi ăn lẩu đi, nó nhớ thì đem, ko nhớ thì thôi, khỏi hỏi nữa". Gần 30ph sau mới đem ra, mình tưởng nhiều lắm, ai dè được 5 con, mà chem chép lại bé tẹo, thua xa bên Ốc Liên quận 11 nữa. Bạn mình chọc "có 5 con mà nướng hết 1 tiếng hả em". Tôm nướng thì ngọt quá, ko có mùi vị cay nồng của muối ớt. Lẩu ghẹ bình thường, hết sức bình thường, được cái bắp ngon thôi. Mì thì cho có 1 gói trong khi mình đi 4 người. Vẫn biết là sẽ phải kêu thêm, nhưng ko ngờ lúc dọn ra chỉ có 1 gói, hổng biết ai ăn ai nhịn. Chỉ vì chuyện phục vụ mà làm tụi mình mất vui bữa cuối tuần.

Giữ xe 5k/chiếc là thấy quạu rồi. Chắc ko có ý định thử lần 2.

Muối Ớt Xanh - 1 đi không trở lại

Đọc review của ddau đã lâu và cũng đã thử nhiều quán nên mình cũng tự tin dẫn 2 người bạn đi ăn ốc vào thứ 6 25/10.
    Tui mình vô lúc 12h15. Trước đó có 2 bàn (mỗi bàn 4 người). Mình kêu khỏang 6 món và chờ đợi. 2 chai nước suối & 1 nước ngọt lên trong vòng 5 phút. Sau đó khỏang 20 phút không thấy đồ ăn đâu, tụi mình hối nv phục vụ. Bạn mình tình cờ nhìn vô trong bếp và thấy anh bếp đang từ từ lôi mấy túi ốc trong tủ đông ra ... Thất vọng tập 1.
    Tiếp tục hối & nhận được câu "đang làm". Chờ thêm 10 phút nữa.
    Cuối cùng vì wá đói nên tụi mình hăm dọa "không dọn lên thì về àh" --> dĩa mì xào hải sản đem ra.
    Vừa lúc đó là bạn mình nghe mùi & nói là hình như hải sản không được tươi. Mình can đảm nếm thử thì thấy mực có mùi hôi và rất nhũn, mì gói thì rất bở, chỉ có rau muống là ngon ...
    Kết luận là đồ wá cũ, không ăn được nên tính tiền về luôn. Ra khỏi wán bạn mình mới kêu là hồi nãy thấy anh bếp lấy mì đã trụng ra từ 1 cái túi ni lông ... Pó tay lun.
    Hậu quả của hôm đó là lúc 2h có 1 người phải dzo restroom. Lúc 4h thêm 1 người nữa. Người còn lại thì đau bụng đến tận 6h30 mới vô dc restroom ... hix hix...
    Rút kinh nghiệm lun, từ nay xin chừa wán này.
    Điểm(+) duy nhất là tính tiền thật thà, kêu 2 nước suối mà có 1 chai chưa khui nên tính tiền có 1 chai àh ...

shami0510's Avatar
    Đồ ăn ở đây ngon. Hôm mình đi với 4 người bạn, gọi 3 con ghẹ, mì xào ốc, ốc bưu, nấm nướng... Nói chung món nào cũng ok. Tuy nhiên quán có 1 điểm trừ cực lớn đó là CHẬM. Mình ngồi ăn phải đến gần 2 tiếng 30ph mà vẫn còn bị sót 1 món, và lúc đó hết kiên nhẫn nên tính tiền đi về luôn. Đồng ý rằng quán đông thì chậm là tất nhiên, nhưng cũng nên ở mức độ vừa phải, đằng này ngồi chờ cả tiếng đồng hồ cho 4 con hào sống (mình nghĩ hào sống thì không cần chế biến mà vẫn lâu vậy là sao ???)... Dù đồ ăn ngon cũng không có ý định ghé lại.

Chán, hàng quán giờ xhir thấy CHÁN TOÀN TẬP, thôi LẤY CÔNG làm NGON vậy biết sao giời, vì mình RẤT GHÉT ăn dỡ, và BỤNG RẤT XẤU nên.......

Còn sống dĩ nhiên, nhưng phải MẬP và CẮN phải đau>>> hàng mới lên, mình có mối riêng
    4d6c793962087a1f1600f1ce5ac7dbf4 zps54e32a54 - [Review]Q.3 Ốc 25k Muối Ớt Xanh Cao Thắng - Vừa tươi ngon lại hợp túi tiền

Con Sò Lông nó To và Mập như con Sò Dương ý, tuy hơn mắt, nhưng....ai yếu tim ko nên làm, vì khi tách nó ra....máu túa ra....khá nhiều, mặt dù có trụng sơ...thành phẩm cuối tuần..
    f9ddeac3c3a308d5940c03ac7bdb1d8e zpsef2808cb - [Review]Q.3 Ốc 25k Muối Ớt Xanh Cao Thắng - Vừa tươi ngon lại hợp túi tiền

Món trong tô là Ếch Đồng (có mối Tây Ninh) xào lăn ăn là ghiền, Tư Trì, Dìn...xách dép hí hí
    327e9770424efd75fb0f46ec97122314 zps28ca2c01 - [Review]Q.3 Ốc 25k Muối Ớt Xanh Cao Thắng - Vừa tươi ngon lại hợp túi tiền

Món chốt cháo cá lóc đồng (cũng mối TN) nấu cháo, nhưng lúc đó hơn ấy nên hem chụp

@@@ Nếu có đầu óc ăn uống + Kỷ năng nấu ăn + điều kiện cho phép các bạn cứ thử như mình, NGON BỔ RẺ CHUẨN
    Thà ăn 1 lần Ngon hơn 2,3,4,.....n lần dỡ

Ngon Bổ Rẻ

Angry

Mình mới ghé ăn chỗ này ngày hôm nay khoảng 2h, vô trong tiệm cũng chỉ có mình bàn mình.

Mình với thằng bạn kêu 1 cua sốt Singapore, 1 nghêu hấp thái, 1 ốc giác xào rau muống và 1 chem chép nướng mỡ hành.

Nói thật sự là trong tất cả các món trên thì chắc cái rau muống xào là ăn đỡ nhất, cua đem ra nhìn có bé tẹo, sốt thì lõng bõng mà quán kêu con đó nửa ký (mình với thằng bạn thì nghĩ nó chỉ chừng 300gr là cùng ), nêm nếm chả ra mùi vị gì hết.

Nghêu thì cực kì nhỏ, cái thố đem ra cung chỉ có nghêu và nước, hok có thấy xả hay gì đi kèm hết.

Chem chép thì cực kì không tươi, mà chem chép ở đây còn có màn 1 vỏ 2 con nữa. Tụi mình nghĩ chắc chem chép đông lạnh hay nướng sẵn gì đó xong bỏ lên mấy cái vỏ có sẵn, mà nhìn kiểu đó chắc ngay cả vỏ chem chép cũng xài đi xài lại quá. Bạn mình ăn tới cuối còn bị dính một con bị sình lên nữa

Cuối cùng tính ra 2 đứa ăn hết 251k (125k cua, 25k ốc giác, 25k chem chép, 50k nghêu, 24k cho 2 lon sting và 4k cho 2 cái khăn). Mình thì ko bị tính 5k gửi xe như một số bạn nói, nhưng ăn xong thề một đi không trở lại

3/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/66 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 66/66

Tag của Chủ đề này