[Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 19/19
Kết quả 1 đến 10 của 19
    aloneinmy's Avatar

[Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố
    Đánh giá bài viết:5/5

Sushi Box
    Địa chỉ: 98 Đặng Văn Ngữ, phường 10, quận 3.
    Sushi Box là cửa hàng mới khai trương gần đây, hôm nay tối rảnh rảnh đi lượn qua thấy màu mè trang trí ngồ ngộ tạt qua review thử trước luôn . Đúng với tên gọi, ở đây chuyên phục vụ sushi, xiên que... chất lượng chưa hẳn là tốt lắm, nhưng giá thành thì tương đối là rẻ, phù hợp với túi tiền của sinh viên nếu nổi cơn thèm sushi bất chợt

Trước tiên ngó cái mặt tiền quán đã (do chỉ cầm điện thoại nên hình chụp sẽ hơi mờ, mọi người thông cảm )

IMG 3428 zps05af4ac2 - [Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố

Tủ kính đằng trước trưng bày một số thức ăn xiên que, nếu bạn có nhu cầu gọi, nhân viên sẽ chiên và mang về tại bàn cho bạn, nhanh gọn. Nhưng mình ko đánh giá cao mấy cái xiên que này

IMG 3427 zps3cb22185 - [Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố

Còn đây là bảng menu cho mọi người tham khảo nhé, các món ăn trung bình từ 25k ~ 95k (combo), gọi 1 combo + 1 món phụ là có thể no rồi nhé

IMG 3413 zpsa003714a - [Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố

IMG 3414 zpsfd2a6641 - [Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố

IMG 3412 zpsad01e00e - [Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố

IMG 3411 zpsd02c6c17 - [Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố

Do đã ăn tối trước đó rồi nên mình chỉ gọi thêm được mấy món.
    Cơm nắm cá hồi - 25k/phần/ 2 miếng.
    Cơm nắm buồn cười lắm, nhìn như mình tự làm ở nhà ấy , cơm hơi rời, cá ko được tươi cho lắm, bù lại miếng cơm cũng khá to, miếng cá dày vừa phải bao phủ hết cơm. Tạm được.
    IMG 3423 zps54747e1e - [Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố

Cơm cuốn cá hồi - 35k/phần
    Ở trong nhân ngoài cá hồi ra còn có thêm mấy miếng giòn giòn, mình chưa rõ là gì nhưng ăn rất thích, lạ lạ. Ăn cũng tạm được luôn, vì cơm cuốn bị bục ra làm mình phải cuộn tròn bằng rau ăn cho đỡ bung
    IMG 3418 zpsb71e558f - [Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố

Combo 4 - 79k/phần
    Có nhiều trứng cá chuồn lắm, tuy ko phải là chứng cá tươi nhưng ăn cũng tạm ổn, cuốn to.
    IMG 3426 zps8d726dac - [Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố

Cửa tiệm có 2 loại nước chấm cho các món là nước tương và nước sốt màu vàng giống như kiểu mayonaise ý, mà có thêm vừng đên nên thơm hơn, tuy nhiên sốt hơi mặn =.=.

IMG 3417 zps135d9130 - [Review]Sushi Box - thưởng thức sushi theo phong cách đường phố

Chốt lại:

(+) Món ăn có nhiều biến tấu lại với khẩu vị của người Việt Nam (kiểu như Sushi Time ấy), ăn được.
    (+) Giá phong phú, tương đối bình dân.
    (+) Nước uống rẻ (chỉ có 2 loại coca và trà đá)
    (+) Xiên que rẻ, nếu hết tiền mà muốn ăn đồ món Nhật no thì có thể đến đây.
    (+) Gừng đỏ ở đây ngon.

(-) Quán hơi nhỏ, để xe ngay trước cửa rất bất tiện.
    (-) Nguyên liệu ko được tươi, phần nhiều là đồ đông lạnh.
    (-) Cơm cuốn chưa đúng cơm làm sushi, cuốn lỏng tay, trình bày mang phong cách VN quá

2. Xem thêm review nổi bật khác

david_jk's Avatar
    nhìn đồ ăn,nhìn quán,nhìn qua nhìn lại nhìn xuống giá...quyết định qua sushi lề đường bên Nguyễn Văn Cừ ăn sướng hơn!YEAH...
    E kh còn "ngươc đườg, ngược nắg để yêu anh"...Kh nhữg hờn ghen, bão giôg, khắc khoải
    E trở về giữa bộn bề, mê mải...Lối em đi, giờ ngược lối anh về.

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Dạo này sushi lề đường thành trào lưu zữ quá.... hôm qua đi ngang đường Phạm Ngũ Lão cũng thấy 2 xe khá đông...

aloneinmy's Avatar
    Nhà mình ở Tân Bình, mỗi lần muốn ăn mà lết xác qua Nguyễn Văn Cừ thì oải quá. Nên tiện rv sushi lề đường này gần gần cho bạn nào cũng có suy nghĩ "làm biếng" như mình ăn đỡ thôi

convitcon85's Avatar
    Đang ở
    Sài gòn
    Ăn mấy cái này mà đồ ko tươi thì sao dám ăn

aloneinmy's Avatar
    Ko tươi lắm nhưng ở mức độ chấp nhận được, vì dù sao với giá rẻ mà yêu cầu nhà hàng cho đồ tươi sống thì ko biết ăn bao nhiêu tiền mới đủ

mới mua 2 vc nè, để bữa nào đi ăn thử
    tks bạn alone đã review nhé ^^
    p/s: nhìn cá hồi kiểu đó còn tệ hơn sushi NVCừ nữa

Trời đất sushi j mà nhìn chán quá @@

sujini's Avatar
    ăn sushi với sashimi mà hơi tươi hoặc tàm tạm là không bao giờ mình dám ăn, vì đô tươi sống phải thật sự tươi và sạch, gần nhà mình có người bị die do sán lên não kìa, ghê lắm

aloneinmy's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi hip.lipbip Xem bài viết
    mới mua 2 vc nè, để bữa nào đi ăn thử
    tks bạn alone đã review nhé ^^
    p/s: nhìn cá hồi kiểu đó còn tệ hơn sushi NVCừ nữa
    VC bán ở website nào bạn.
    Ở sushi box mình chỉ đánh giá cao mấy món cuốn tự chế của quán thôi. Còn sashimi, hay liên quan tới cá thì mình ko bàn.

P.s: Bạn sujini nhắc vụ sán não ghê qá, dạo này mình ăn cá sống suốt >"<

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 19/19

Tag của Chủ đề này