[RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 12/12
Kết quả 1 đến 10 của 12
Like Tree20Cảm ơn
Like Tree
6597

evaasuka's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

ĐC: 205 – 207 Calmette P.Nguyễn Thái Bình Q1

ĐT: (08) 38216111

FB: https://www.facebook.com/ComChauAu
    Nhà hàng này mình thấy từ khi nó đang xây. Đến lúc mở xem menu thấy cũng chán chán nên không muốn thử. Nhân dịp lên deal thì hốt 2 cái thử luôn

Đang có khuyến mãi dip trung thu. Các bạn lên facebook xem.

Trên facebook có post full menu, các bạn lên đó tham khảo. Không gian nhà hàng sáng sủa rộng rãi

9760348295 c8c6b3bae4 z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

9756133135 dfce82db29 z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

9756236023 78e97a5192 z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

Mình kêu 1 ly trà bông cúc và 1 trà đào, 10k/ly

9756174113 8b0524bf8f z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

Trà đào y như trà đá bình thường, rất nhảm.... Sau vài phút thì khai vị được đem ra.

Súp minestrone 89k

9755852071 a7941aa233 z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

9756035754 4faa22853e z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

Món này ăn khá, mình ít ăn minestrone nên cũng không rõ có đúng kiểu không, mà bữa ăn Joie, rút kinh nghiệm là không nên kêu mấy món súp kem béo, dễ bị dội lắm. Ăn này chua chua một chút, rau củ làm sạch miệng, kích thích thèm ăn

Món chính được dọn ra cùng lúc. À ở đây xài xe đẩy đem thức ăn ra, giống mấy nhà hàng bên nước ngoài mình thấy trong phim. Ở Việt Nam mấy chỗ mình từng ăn thì chưa thấy chỗ nào có

9756080125 04e7509fbc z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

Đùi gà roti Pháp 169k

9756006536 af13a81903 z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

9755976335 18f26c8f72 z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

Đây là món làm mình nghĩ chỗ này lai Tây với Tàu. Nhìn hình chắc các bạn sẽ liên tưởng đến một món cơm kiểu Tàu, hoặc cơm gà xối mỡ... Không hiểu sao da gà đỏ lè, đầu bếo đã làm gì nó không biết... Với mình thì món này ngon, gà thì chắc không phải kieu roti mà mình hay ăn (chắc các bạn cũng vậy). Mình thấy nó mang hơi hướm gà chiên nước mắm hơn, nhưng ngon hơn. Mà không cảm thấy có chút hương vị món Pháp nào... Cơ mà món này mình thấy ngon, ăn vừa miệng.

Thịt heo phô mai chiên mì Ý 149k

9756026843 48629c803f z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

9755921264 f62a2107de z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

Thịt heo lăn bột chiên, mà bị mềm, không giòn lắm. Đặc điểm món ăn ở đây là cái gì cũng không nóng, mau bị nguội. Chắc đầu bep làm xong lâu rồi, mà đợi mình ăn xong súp mới đem lên cùng lúc 2 món nên bị nguội. Món này ăn khá cơ bản, không ngon không dở, nếu dở là bột không giòn nên ăn hơi mất vui.

Tráng miệng bằng 2 viên kem 30k/viên

9755690631 801089d622 z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

9756325613 e05051800b z - [RV] - European Restaurant - Cơm Châu Âu kết hợp Tàu (có lẽ)

Tính kêu bánh mà hết bánh, không bánh nào có.... Chỗ này giống breadaholic (đã đóng cửa) và Tồ & Ngố, mấy quán vắng vắng thường ít khi có bánh ngọt sẵn lắm. Mình kêu 1 viên maccadamia1 viên espresso, kem ăn cũng ok, không đặc sắc lắm.

Thật ra thì nhà hàng giá cũng không rẻ, cơ mà menu và món ăn cũng lạ lạ, còn nó lạ mà ngon hay không thì mình không biết, mình chỉ ăn 1 món lạ và nó khá ok. Nhà hàng có set lunch, mà không biết giờ còn bán không. Chỗ này và Joie chắc là 2 chỗ món Tây giá tầm trung cho bạn nào muốn thử món Âu, cơ mà ở đây được cái lai nhiều nước nên phong phú hơn
    Lần sửa cuối bởi evaasuka, ngày 16-09-2013 lúc 07:18 PM.
    windbell, WindyKim, chosoibeophi and 5 others đã cảm ơn nội dung này.
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

Nữ Hoàng Cơm Nguội's Avatar

Cấp bậc

cơ mà cái đùi gà nhìn tưởng đùi vịt quay
    evaasuka and smtluoi like this.

LeonTran's Avatar

Cấp bậc

Lỡ mua 2 cái voucher rồi, ngoài cái món gà ở trên luoi co recommend mon gì hem
    evaasuka and smtluoi like this.

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love

Cấp bậc

Nhìn hơi chán chán giống món ăn trong mấy quán cafe văn phòng. Ở đây có steak hơm sao hổng thử?
    smtluoi đã cảm ơn nội dung này.

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Nhìn hơi chán chán giống món ăn trong mấy quán cafe văn phòng. Ở đây có steak hơm sao hổng thử?
    bà lúc nào đi cũng bò bò bò, steak steak steak.

Cấp bậc

đúng là giá châu âu hèn gì ngày nào đi ngang qua cũng thấy vắng tanh
    HotPizza and smtluoi like this.

digimonxxx's Avatar

Cấp bậc

quán này để dành khi nào ăn dịp gì lạ lạ, chứ ăn ngày thường giá hơi cao @@

Cấp bậc

tô súp 89k múc dc 3 muỗn ko ta

Cấp bậc

Có kem với trà là giá bình dân.

evaasuka's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

Trích dẫn Gửi bởi cutemap Xem bài viết
    tô súp 89k múc dc 3 muỗn ko ta
    An ko het bỏ lại phần rau củ đó bạn Đủ cho 2 người ăn .
    Trích dẫn Gửi bởi digimonxxx Xem bài viết
    quán này để dành khi nào ăn dịp gì lạ lạ, chứ ăn ngày thường giá hơi cao @@
    Trích dẫn Gửi bởi xalothongtin Xem bài viết
    đúng là giá châu âu hèn gì ngày nào đi ngang qua cũng thấy vắng tanh
    Dip gì ăn la la thi quan khàc đi bạn, quán này ko đáng
    Trích dẫn Gửi bởi LeonTran Xem bài viết
    Lỡ mua 2 cái voucher rồi, ngoài cái món gà ở trên luoi co recommend mon gì hem
    Thịt bê Mình thấy có cai đó đáng thử nhất.
    Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Steak an ở đây chang thà ra wild horse
    LeonTran and smtluoi like this.
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 12/12