[Quận 11] Sky Garden - lẩu, nướng siêu rẻ trên tầng thượng lộng gió. - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/10 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/94 ... 23456 ... Trang cuối - Kết quả của 91 từ 94/94
Kết quả 31 đến 40 của 94
    wolf1990's Avatar
    Tóm lại câu này nhắc quài luôn

Hương vị chỉ có 1 nhưng khẩu vị lại có đến hàng nghìn hàng vạn cho nên vui lòng đánh giá trên phương diện khách quan và xây dựng chứ kiểu vùi cho quán người ta dẹp thì ai cũng có thể làm được phá thì dễ, chứ xây dựng và tôn tạo mới khó vì nó cần đến cái gọi là NHÂN TÍNH!

Còn chuyện PR hay không, quảng cáo hay không thì thông minh 1 tí sẽ thấy ra ngay thử hỏi thu nhập chưa tới 1 triệu 1 ngày, bán le que vài tô bún thì thử hỏi lấy tiền đâu ra để quảng cáo

Những ai đã từng bỏ ra 1 số tiền BỰ mua 1 chíêc máy ảnh LỚN thì sẽ bíêt hết được giá trị 2 chữ "ĐAM MÊ". Mục đính chính vẫn là mang về những hình ảnh review chân thật nhất, nhưng đằng sau đó là sự tổn thọ, hao hụt mà không có gì có thể bù đắp được cho chiếc máy Để đến 1 lúc nào đó chiếc máy không còn nữa, những bài review chỉ còn chữ và chữ......... thì tất cả comment lại trở về như xưa :

- Cho 500 hình đi bạn.
    - Review không có hình chán òm.
    - Gì mà chữ không vậy ?

Suy nghĩ đi !
    thức ăn cũng có TRÁI TIMLINH HỒN.....
    .Skype: human.wolf90
    hãy LẮNG NGHE nó ..... theo CÁCH RIÊNG của bạn.
    .Y!H: leo_xita1896
    http://www.facebook.com/cookingwolf

Trích dẫn Gửi bởi asahi_nguyen Xem bài viết
    Khi tham gia diễn đàn bạn phải cố gắng để trở thành " thành viên thông minh " không thì sẽ bị xem là ngu dốt .

10300326 10152211287962732 330383068474567534 n - Sky Garden - lẩu, nướng siêu rẻ trên tầng thượng lộng gió.

Chữ ký của một mod trong forum mà như vầy ...
    Nói chuẩn quá nên phải quote lại, thế này mà làm mod khác gì phá diễn đàn.
    Còn mấy thể loại khinh người ( mà qua diễn đàn mới ghê, chưa biết ai với ai, chắc gì đã hơn họ mà khinh) đã là thiển cận rồi, ở ngoài mà cứ cái tính này có ngày ...rơi răng.

Bụng_Bự's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi wolf1990 Xem bài viết
    Tóm lại câu này nhắc quài luôn

Hương vị chỉ có 1 nhưng khẩu vị lại có đến hàng nghìn hàng vạn cho nên vui lòng đánh giá trên phương diện khách quan và xây dựng chứ kiểu vùi cho quán người ta dẹp thì ai cũng có thể làm được phá thì dễ, chứ xây dựng và tôn tạo mới khó vì nó cần đến cái gọi là NHÂN TÍNH!

Còn chuyện PR hay không, quảng cáo hay không thì thông minh 1 tí sẽ thấy ra ngay thử hỏi thu nhập chưa tới 1 triệu 1 ngày, bán le que vài tô bún thì thử hỏi lấy tiền đâu ra để quảng cáo

Những ai đã từng bỏ ra 1 số tiền BỰ mua 1 chíêc máy ảnh LỚN thì sẽ bíêt hết được giá trị 2 chữ "ĐAM MÊ". Mục đính chính vẫn là mang về những hình ảnh review chân thật nhất, nhưng đằng sau đó là sự tổn thọ, hao hụt mà không có gì có thể bù đắp được cho chiếc máy Để đến 1 lúc nào đó chiếc máy không còn nữa, những bài review chỉ còn chữ và chữ......... thì tất cả comment lại trở về như xưa :

- Cho 500 hình đi bạn.
    - Review không có hình chán òm.
    - Gì mà chữ không vậy ?

Suy nghĩ đi !
    1. Chuyện PR hay ko, bất cứ ai có 1 chút suy nghĩ sẽ đánh giá dc 1 bài viết là có PR hay ko PR

2. Có PR hay ko cũng ko wan trọng, vì tôi đã đi làm, tôi hiểu ko có gì là miễn phí, tôi chưa hề cmt hay ý kiến gì về chuyện PR hay ko, dù tôi thừa hiểu dc 1 bài viết đó là PR, hay 1 bài rv chân thật, và tự bản thân tôi đánh giá dc có nên tin lời rv mà đi thử quán đó hay ko

3. Cái tôi khó chịu và bức xức ở đây, là cái thái độ ra vẻ ta đây có tiền, ta đây ăn nhà hàng, là có quyền phán xét người khác : Bạn ko có tiền, khẩu vị chỉ quen với những món rẻ tiền, nên ko có quyền nhận xét. Chính miệng anh nói khẩu vị mỗi người khác nhau, vậy anh lấy tư cách gì phán xét bạn kia chỉ hợp với món ăn rẻ tiền .

4. Đam mê là đam mê, 1 khi đã đam mê, thì ko tính toán, tôi cũng đam mê chụp ảnh, và bộ gear tôi sắm, xin lỗi, ko thua kém gì bộ gear của anh, thậm chí có thể hơn gấp nhiều lần, nhưng tôi chụp vì tôi thích, để có 1 tấm ảnh đẹp, chứ ko phải chụp để tính toán rằng nó sẽ sinh lời dc bao nhiêu, để có thể bù đắp dc hao hụt bao nhiêu . Có rất nhiều bài rv chụp bằng điện thoại, máy pns vẫn dc đón nhận bình thường, chứ có đòi hỏi phải dùng DLSR đâu ?

Và hình như anh thích dùng tiền để chứng tỏ đẳng cấp ? Ăn nhà hàng đắt tiền chắc chắn là ngon, máy ảnh To, dùng tiền Bự mua là chắc chắn là chụp hình đẹp ? Vậy ra những người ko có tiền, chỉ có thể dùng điện thoại chụp hình, chỉ có thể đi ăn những quán bình dân, thì ko ĐAM MÊ bằng cái thứ đi ăn nhà hàng sang trọng, dùng máy ảnh TO như anh à ?

Tôi từng thấy khối tấm hình chụp bằng dthoại, bằng máy pns, mà đẹp gấp trăm ngàn những tấm hình chụp bằng những cái máy TO và BỰ đó .

5. Tôi đã từng add FB, từng theo dõi từng bài viết của anh về ẩm thực, vì tôi thấy dc sự đam mê về ẩm thực, cũng như những kiến thức và chia sẻ của anh, nhưng h thì hết rồi , Đến mức chụp 1 tấm hình mà còn tính toán đến sự khấu hao của thiết bị, thì đó gọi là kinh doanh và sản xuất, chứ ko phải là đam mê .

6. Xây dựng phải dựa trên 1 cái nền vững chắc, xây dựng trên 1 cái nền mục rỗng thì nó gọi là phí nhân tính .
    Lần sửa cuối bởi Bụng_Bự, ngày 18-05-2014 lúc 12:30 PM.
    www.batshop.vn - Biking and Traveling

greenwind007's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Bụng_Bự Xem bài viết
    1. Chuyện PR hay ko, bất cứ ai có 1 chút suy nghĩ sẽ đánh giá dc 1 bài viết là có PR hay ko PR

2. Có PR hay ko cũng ko wan trọng, vì tôi đã đi làm, tôi hiểu ko có gì là miễn phí, tôi chưa hề cmt hay ý kiến gì về chuyện PR hay ko, dù tôi thừa hiểu dc 1 bài viết đó là PR, hay 1 bài rv chân thật, và tự bản thân tôi đánh giá dc có nên tin lời rv mà đi thử quán đó hay ko

3. Cái tôi khó chịu và bức xức ở đây, là cái thái độ ra vẻ ta đây có tiền, ta đây ăn nhà hàng, là có quyền phán xét người khác : Bạn ko có tiền, khẩu vị chỉ quen với những món rẻ tiền, nên ko có quyền nhận xét

4. Đam mê là đam mê, 1 khi đã đam mê, thì ko tính toán, tôi cũng đam mê chụp ảnh, và bộ gear tôi sắm, xin lỗi, ko thua kém gì bộ gear của anh, thậm chí có thể hơn gấp nhiều lần, nhưng tôi chụp vì tôi thích, để có 1 tấm ảnh đẹp, chứ ko phải chụp để tính toán rằng nó sẽ sinh lời dc bao nhiêu, để có thể bù đắp dc hao hụt bao nhiêu . Có rất nhiều bài rv chụp bằng điện thoại, máy pns vẫn dc đón nhận bình thường, chứ có đòi hỏi phải dùng DLSR đâu ?

5. Tôi đã từng add FB, từng theo dõi từng bài viết của anh về ẩm thực, vì tôi thấy dc sự đam mê về ẩm thực, cũng như những kiến thức và chia sẻ của anh, nhưng h thì hết rồi , Đến mức chụp 1 tấm hình mà còn tính toán đến sự khấu hao của thiết bị, thì đó gọi là kinh doanh và sản xuất, chứ ko phải là đam mê .
    Quá hay, quá chuẩn ! Đang phê phê chuẩn bị ngủ trưa cũng ráng lếch vào CẢM ƠN bạn thêm phát nữa nè
    Từ lâu mình thấy DDAU đang bắt đầu đi xa với tiêu chí chia sẻ những nơi ăn ngon, giờ thì thấy mấy bài Mod, Min post lên là khoảng vài ngày sau đó Sticky lên luôn là hiểu
    Thiết nghĩ Min không nên xóa comment đó, xóa nó đi có khác nào bao che nhau ? Cái mà mọi người đang nói ở đây là cần 1 lời xin lổi từ chủ nhân của câu comment ấy chứ đâu có gì quá đáng.
    Nói nhiều quá, thôi ngủ đây hehe

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Mình xóa comment đó nhưng vẫn để lại quote trong các bài comment sau thì mọi người cũng hiểu được mình ko hề muốn bao che hay gì cả.

Mình đã hiểu hết và tiếp thu ý kiến mọi người, nhất là anh Bụng Bự, và hứa sẽ cố gắng chấn chỉnh lại tất cả. Lần thứ 2 cũng là lần cuối cùng mình xin dừng việc tranh cãi tại đây để tránh đi quá xa chủ đề, nếu vẫn còn muốn tiếp tục thảo luận các bạn có thể qua box Góp Ý.

Sẽ làm việc lại với bạn Sói về thái độ này!

cho phép mình nói câu cuối ngoài lề chút : admin và mod không xoá những comment đó trước mặt mọi người NHƯNG xoá sau lưng, và sẵn sàng banned nick những thành viên đó khi họ nói ra nhiều câu đúng sự thật và những câu nói đó vô tình không đúng ý , đụng chạm đến admin, mod thì admin và mod đã cho ra đảo ở rất nhiều người. Và tôi nghĩ như bạn asahi nguyen nói đúng : tụi mình phải trở thành "thành viên thông minh" đọc bài im lặng, không được ý kiến ý cò, không comment, ai muốn viết pr thế nào thì viết, để không bị xem là " thành viên ngu dốt như trong chữ ký của darking :-))

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Cám ơn mọi người đã góp ý rất nhiệt tìmh và chân thật, chứng tỏ các bạn vẫn còn qua tâm đến Địa điểm ăn uống rất nhiều. Tiêu chí Địa điểm ăn uống vẫn là nơi trao đổi chia sẻ ăn uống 1 cách khách quan nhất, BQT cam đoan ko hề xoá 1 comment chê dở hay trái ý người review nào, và đó cũng là lí do box Blacklist cẫn còn tồn tại đến giờ.

Thay mặt BQT mình xin tiếp thu và cố gắng hơn nữa để ko phụ lòng mọi người, nhất là các thành viên lâu năm.

Mình cũng xin tạm dừng topic này ở đây tránh gây loãng topic. Nếu muốn tiếp tục thảo luận hoặc góp ý mọi người có thể vào box Góp Ý, mình xin cảm ơn.

Còn topic này xin tiếp tục chào đón những comments về quán Sky Garden.

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trích dẫn Gửi bởi locnguyensgvn Xem bài viết
    cho phép mình nói câu cuối ngoài lề chút : admin và mod không xoá những comment đó trước mặt mọi người NHƯNG xoá sau lưng, và sẵn sàng banned nick những thành viên đó khi họ nói ra nhiều câu đúng sự thật và những câu nói đó vô tình không đúng ý , đụng chạm đến admin, mod thì admin và mod đã cho ra đảo ở rất nhiều người. Và tôi nghĩ như bạn asahi nguyen nói đúng : tụi mình phải trở thành "thành viên thông minh" đọc bài im lặng, không được ý kiến ý cò, không comment, ai muốn viết pr thế nào thì viết, để không bị xem là " thành viên ngu dốt như trong chữ ký của darking :-))
    Mình xin nhắc lại 1 lần nữa là ko hề có chuyện xoá bất kỳ 1 comment nào trừ khi bạn có phát ngôn thô tục chửi thề trái với quy định, nếu ai cảm thấy không đúng có thể pm trực tiếp đối chất với mình. Xin cám ơn!

P/s: cám ơn bạn đa siêng lập nick mới chỉ để comment góp ý với mình như vậy, nếu vẫn còn thắc mắc gì thì pm trên wall mình nhé!

Trích dẫn Gửi bởi Bụng_Bự Xem bài viết

3. Cái tôi khó chịu và bức xức ở đây, là cái thái độ ra vẻ ta đây có tiền, ta đây ăn nhà hàng, là có quyền phán xét người khác : Bạn ko có tiền, khẩu vị chỉ quen với những món rẻ tiền, nên ko có quyền nhận xét. Chính miệng anh nói khẩu vị mỗi người khác nhau, vậy anh lấy tư cách gì phán xét bạn kia chỉ hợp với món ăn rẻ tiền .

Và hình như anh thích dùng tiền để chứng tỏ đẳng cấp ? Ăn nhà hàng đắt tiền chắc chắn là ngon, máy ảnh To, dùng tiền Bự mua là chắc chắn là chụp hình đẹp ? Vậy ra những người ko có tiền, chỉ có thể dùng điện thoại chụp hình, chỉ có thể đi ăn những quán bình dân, thì ko ĐAM MÊ bằng cái thứ đi ăn nhà hàng sang trọng, dùng máy ảnh TO như anh à ?

Tôi từng thấy khối tấm hình chụp bằng dthoại, bằng máy pns, mà đẹp gấp trăm ngàn những tấm hình chụp bằng những cái máy TO và BỰ đó .

6. Xây dựng phải dựa trên 1 cái nền vững chắc, xây dựng trên 1 cái nền mục rỗng thì nó gọi là phí nhân tính .
    Đăng kí nick thì lâu rồi,nhưng chỉ vô núp lùm coi ké,nhưng hôm nay phải đăng nhập vô nói 1 câu là : Tui khoái Anh....

quên chụp lại comment của bạn đó lúc post lên để làm bằng chứng với bạn nì, mình thì chả liên quan j` nhưng thấy mấy bạn mod trong này làm quá đáng thôi ( mà theo mình nghĩ không chỉ riêng mình mà nãy giờ các comment trên là đủ bằng chứng rồi ha ). Thôi không đôi co nữa, các bạn mod và bạn lúc nào cũng đúng, còn tụi mình thì lúc nào cũng sai, không được dám hó hé gì nữa, qua các diễn đàn khác chơi cho lành :-)).
    p/s nick đó là của bạn mình không phải của mình :-))

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    Mình xin nhắc lại 1 lần nữa là ko hề có chuyện xoá bất kỳ 1 comment nào trừ khi bạn có phát ngôn thô tục chửi thề trái với quy định, nếu ai cảm thấy không đúng có thể pm trực tiếp đối chất với mình. Xin cám ơn!

P/s: cám ơn bạn đa siêng lập nick mới chỉ để comment góp ý với mình như vậy, nếu vẫn còn thắc mắc gì thì pm trên wall mình nhé!

Nữ Hoàng Cơm Nguội's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi NenHuongYeu Xem bài viết
    Đăng kí nick thì lâu rồi,nhưng chỉ vô núp lùm coi ké,nhưng hôm nay phải đăng nhập vô nói 1 câu là : Tui khoái Anh....
    ngừ ta có ngừ iu gồi

4/10 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/94 ... 23456 ... Trang cuối - Kết quả của 91 từ 94/94