Sushi SAMMURAI - Tuy là võ sĩ nhưng không có " CHẶT CHÉM " ... :))))) - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/13 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/128 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 121 từ 128/128
Kết quả 21 đến 30 của 128
    Trích dẫn Gửi bởi West Xem bài viết
    Đính chính với bạn chủ topic chút là: Ở VIỆT NAM mình gần như chưa thấy chỗ sushi nào, theo đúng kiểu Sushi Truyền Thống hết nha, Nhân sushi có thể xem là đi theo hướng đó đó, còn lại Sushi Bar, Tokyo Deli thì không hề. Và 1 tiệm theo kiểu Sushi truyền thống, mà theo quy trình nghiêm ngặt nhất từ việc tự chọn nguyên liệu -> bảo quản -> chế biến, tiệm như vậy mình gặp chưa bao giờ dưới $150 cho 1 người (phần rẻ nhất nha).

Những món như sushi chiên này nọ cũng là món chế rồi, còn nữa là sushi truyền thống - nhất là những tiệm nổi tiếng, họ phục vụ chủ yếu là cá ngừ, và không phục vụ cá hồi, tất nhiên loại cá ngừ này ko như mấy loại dở ẹt mà mình hay ăn ở mấy chỗ như Sushi Bar.
    bạn này nói cực chuẩn,nhưng mấy quán như Nhân sushi thì chỉ dành cho những người sành ăn đòi hỏi chất lượng món ăn cao và giá cũng rất chát,còn đây là phục vụ cho đối tượng xteen theo phong trào sushi hiện giờ và có lẽ cũng mới mẻ.Ở nhật thì đa phần là kiểu sushi truyền thống giá thì mắc kinh hồn vừa ăn vừa tiếc nhưng 1 điều phải nói là rất ngon,ở úc thì sushi làm theo dạng fast food không quá cầu kì cho món ăn nhưng vẫn đầy đủ hương vị và giá thành cũng ko quá cao.Ở vn thì sushi dc đem ra tận lề đường giá thì quá là rẻ nhưng cũng ko đến nỗi tệ.Đặc biệt có vài quán do khách đông nên tỏ vẻ "chảnh" như ở NVC mà thật ra thì đồ ăn phải nói là "dở toàn diện" có vài bạn mới biết ăn thì thấy ngon nhưng đi ăn nhiều rồi sẽ biết,ăn vào miếng cơm nó phải có mùi thơm của giấm đặc trưng,cơm dẻo nhưng ko nhão và cũng ko bị khô,kèm theo là vị chua của giấm.Nhiều bạn ăn vào sẽ thấy rất chua do chưa quen,chứ không phải như mấy quán hiện giờ,chưa có quán nào mà mình thấy vị giấm ổn cả ngoài Nhân sushi.So sánh đơn giản giữa quán NVC và BCS (2 quán đang nổi hiện giờ) thì chỉ cần nhìn vào set của 2 quán,cục cơm bên BCS to hơn,nắn cũng chắc hơn,cơm có vị hơn chứ chưa hẳn là ngon,và nhìn vào con tôm thôi là thấy khác biệt,bên BCS thì to như rồng còn NVC thì như con giun (so sánh hơi quá thôi,đừng chém e nha) còn về phần phục vụ thì khỏi phải bàn,quán bình dân thì ko nên đòi hỏi cao,nhưng phục vụ bên NVC thì rất khó chịu,còn bên BCS thì toàn Gay.Quán này mới mở nghe có hot girl là thấy okie rồi đó

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Trích dẫn Gửi bởi Ricky_chu151 Xem bài viết
    đúng rồi 2 bạn ơi , Sushi o Việt Nam đa phần là lai lai rồi nhưng mà nói chung ăn thấy ngon với giá cả hợp lý hợp vệ sinh là mình thích thoy , chứ so sánh với nứoc ngoài thi sao chịu được , hjhjh , mà thoy mình học sinh sinh viên ăn chỗ nào ngon Bổ Rẻ là dc , chứ k dám đòi hỏi thêm , hehehe , cũng là Fan của sushi nhưng gia đình khó khăn ))
    mình chỉ đính chính câu "Sushi kiểu truyền thống" của bạn chủ topic thui à, nói để mọi ng ko nhầm lẫn rằng kiểu sushi bar là sushi truyền thống là chết ^^.

tinyfairy's Avatar
    Đang ở
    Freedom
    Mình mới ăn chiều nay. Cá nhân mình thì...hơi bị thất vọng vì thua xa NVC, k biết có phải mình chọn những món k phải là chủ đạo hok nữa. Cảm giác k chặt tay = NVC, làm nhạt. Hok có mayo như NVC. Dc cái giá rẻ hơn, gần trung tâm hơn bên kia..

ak mình biết quán này rồi gần khúc nhà mình , chạy ngang quài mà chưa biết đắt đỏ thế nào nên chưa dám ghé, bữa có 4 bà chị đi ăn có rủ mình mà kẹt k đi được , có nghe nói đồ ăn cũng khá ok , giá cả cũng sinh viên như mình , hôm nay thấy thêm cái Review thế thì yên tâm hơn nửa rồi , cuối tuần gom tiền rủ vài chiến hữu diệt sushi của mình theo làm 1 chầu xem có như lời đồn k , hehehe
    ....... không có gì vui bằng cuộc đời sinh viên ...........

mình cũng nghe nói về quán này bữa h rầm rộ , nên hôm nay từ Bình Tân vác sát chở bạn gái đi chơi sẵn tấp vào thử luôn , được thì ký hợp đồng với e nó lâu dài còn k được thì về chỗ cũ ăn tiếp ,... thật sự là cũng k muốn đi mà bạn gái đòi thèm Sushi nên thoy fải chiều biết sao h , cảm nhận riêng mình và ban gái mình thì quán cũng sạch sẽ đồ ăn cũng ngon ngon vì cũng có mấy món lạ lạ hình như mấy chỗ trước đây mình ăn chưa có , giá cả mềm hơn so với lề đường M-H Nguyễn Văn Cừ , có chỗ ngồi thoải mái , còn M-H bửa mình còn fải ngồi chen chút nhau cả 2 nhóm ngồi 1 bàn luôn , mà còn chảnh nửa , có cái Wasabi k được cay cho lắm hay do mình mạnh đô ăn cay , ... mà chủ Topic hình như Review cũng đúng cho hơi ít nước tương , chủ quán hay gì đi ngang đừng ném đá chặt chém e nha )) , mà cũng khá khen quán này tuyển đâu hay a e j đó mà sao có mấy e order dễ thương thiệt , có cái cô gái gì mà đóng luôn cả film My Best Gay Friend mà bạn gái mình la fan luôn mới ghê , nói chung mỗi người mỗi cảm nhận , mình thì thấy gái cả thế này mà vị trí với thức ăn như zậy là Good rồi , lần sau ghé tiếp ủng hộ sẵn cho bạn gái mình chụp hình với cô pé đóng film luôn .hjhjhjh

tuyetdaitavuong's Avatar
    Đang ở
    Wyoming
    soup miso đáng lẽ dọn lên trước, chứ sao thành tráng miệng nhỉ hơi lạ

hôm qua mới măm xong,200k 2 ng ăn no lăn về món cơm cuộn chiên của quán ngon, gỏi cá tuna thì mình ăn ko quen nên ko thấy ngon lắm

Trích dẫn Gửi bởi tuyetdaitavuong Xem bài viết
    soup miso đáng lẽ dọn lên trước, chứ sao thành tráng miệng nhỉ hơi lạ
    bữa mình ăn là thấy đem súp ra trước mà trong lúc chờ đợi món ăn , nói chung súp duoc tặng như của quán là quá ok rồi , lạ lạ miệng , mình cũng ăn sushi đựoc 2-3 lần k rành cho lắm , hjhjhj

kakakaka , hôm wa đi học về chạy ngang thấy đông đông mà bụng đang đói meo nên thoy đành vào test thử 1 mình rồi cuối tuần rủ rê đồng bọn đi sau , đúng là cũng khá ngon nên đành làm lúc 4-5 mà có 1 mình ăn , no đi về k nỗi )) , có cái món gì mà Samurai mình thấy cũng là lạ kết nhất món đấy luôn , ăn mấy cái kia k no mà ăn 1 phần này vào no muốn xỉu , cuộn to qua trời mà ngon đáng đồng tiền , , mà mình góp ý tý , nên cho them vài món nửa đi bạn chủ quán ơi , túm lại là mình thấy ok rồi đó , vừa ăn vừa ngồi ngắm người đẹp , quán này thấy cũng có nhiều cô gái xinh tươi tới ăn ah , thoy đi học đây , cuối tuần mình lại ghé , kekke

Ban vĩnh viễn các nick: sinhvien_ngheothich_an_uon , Ricky_chu151

Lý do: clone nick

Thân
    Lần sửa cuối bởi DarKing, ngày 26-09-2013 lúc 01:14 PM.

3/13 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/128 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 121 từ 128/128

Tag của Chủ đề này