Tiệm mì Quảng ngon nhất Sài Gòn ít người biết
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/7 123 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 64/64
Kết quả 1 đến 10 của 64
    s3231186's Avatar

[Review] Tiệm mì Quảng ngon nhất Sài Gòn ít người biết

Địa chỉ: 125/39 Bùi Đình Túy, P24, Bình Thạnh

Giờ mở cửa: Sáng sớm đến 11am

Giá: 30k/tô

Điểm cộng: Siêu ngon, giá phải chăng, nhiều, sate cực đỉnh, chánh gốc Quảng

Điểm trừ: Hơi khó kiếm, ít chỗ đậu xe do ở trong chợ

Đánh giá: 4.5/5
    Nhắc đến mì Quảng thì hẳn ai cũng thích. Nước soup sệt sệt thơm mùi củ nén, tôm thịt kết hợp cùng với mì to bản, đậu phộng, bánh tráng giòn rụm ăn nghe vui tai. Nơi thì nấu với tôm, nơi thì thịt heo, sườn, gà đủ cả; mỗi nơi mỗi khác những đều có cái ngon của nó. Mình cũng là 1 fan ruột của món này nên đã lê la đi ăn nhiều quán trong Sài Gòn, xong chưa đã còn lết ra Đà Nẵng, Hội An ăn cho đúng gốc.

Mình thì k dám so sánh mì Quảng ở Sài Gòn với các tiệm ở đất Quảng nhưng mình chắc chắn tiệm mình sắp review là một trong những tiệm ngon nếu k nói là ngon nhất ở Sài Gòn. Để kiểm chứng, thì mình đã dắt nhiều người bạn ở Đà Nẵng đi ăn ở đây rồi và ai cũng khen tới tấp.

Cô và chú bán hàng ở đây là người Quảng chính gốc vào đây mở tiệm cũng đã hơn chục năm từ ngày mình còn nhỏ xíu. Quán năm ở trong chợ hẻm Long Vân Tự, P26, Q Bình Thạnh nha. Quán chỉ bán buối sáng cùng với chợ thui, 11 giờ đến là hết rồi.

IMG 9309 zpsd0079be3 - Tiệm mì Quảng ngon nhất Sài Gòn ít người biết

Mì Quảng đây giá hiện tại là 30k 1 tô đầy ú ụ gồm sườn, thịt rim, chả và tôm. Nước đây sệt và đậm đà hơn mì Quảng bình thường và trước khi mang ra cho khách, cô chủ còn chan thêm 1 muỗng sốt thịt xíu vào. Có thể đây là điều làm nên sự khác biệt của quán. Mì Quảng đây hơi mắc cười là ăn với rau muống và giá trụng nếu bạn nào k thích thì kêu cô bán hàng bỏ ra nhưng theo mình nghĩ thì có rau vào ăn rất bắt và đỡ ngán hơn.

Sườn rim ở đây thì ngon cực và có sụn, rất thấm do đc ninh lâu kết hợp với sợ mì dai dai thì rất tuyệt. 1 điểm cộng của quán là sate do quán tự làm, rất cay và ngon. Lần nào đi ăn về cũng bị phù mỏ do cay quá. Quán có bán riêng sate cho ai thích mua mang về nữa đó.

Và bây giờ là phần quan trọng nhất, đường đi đến quán Quán này bán trong chợ Long Vân Tự gần nhà mình nên k có địa chỉ rõ ràng. Nếu bạn đi đường Bạch Đằng hướng từ Đinh Bộ Lĩnh ra chợ Bà Chiểu thì đi qua nhà thờ 1 đoạn nhìn bên tay phải sẽ thấy 1 hẻm có biển xanh ghi là Long Vân Tự (k thấy thì hỏi ai cũng biết), bà con ra vào tấp nập họp chợ thì quẹo vào. Đi đến gần cuối chợ qua cầu và chùa Long Vân Tự sẽ thấy quán nằm bên tay phải đổi diện là quán nước.

Nếu bạn đi từ Bùi Đình Túy thì đi từ ngã 3 Đinh Bộ Lĩnh và Bùi Đình Túy tới cầu Bùi Đình Túy. Qua cầu đi khoảng 100m thì quẹo trái ngay hẻm đầu tiên (k phải là đường ngay dưới chân cầu đâu nha). Trước hẻm có tiệm may, xe bánh bao, trái cây rất tấp nập do họp chợ. Quẹo vào đi 1 đoạn khoảng 50m sẽ thấy tiệm nằm bên trái.

Bản đồ nè, ai ở Bình Thạnh là phải đi check ngay nhaaaaa. Nếu k rõ đường thì hỏi mình thêm nha:

miquangmap zps744b80b3 - Tiệm mì Quảng ngon nhất Sài Gòn ít người biết
    Lần sửa cuối bởi s3231186, ngày 19-12-2012 lúc 12:25 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Thì ra đồ ngon trước mặt mà ko biết Nhà mình ở ngay đầu hẻm chợ luôn và cũng là fan mì quảng lâu rồi mà không hề biết quán này.Nghe giới thiệu hấp dẫn quá,ngày mai phải thử ngay mới được xD

s3231186's Avatar
    Ôi phải thử ngay lập tức nha. Nếu bạn có thấy số nhà giúp mình post lên cho mọi người biết với nha!!!!!!!!!!!

Fan mì quảng đây,hay đi học bên hàng xanh cũng gần.thường ăn ở thuỳ lâm với 1 chỗ ở trobg hẻm dg hoàng hay trường xa gì đó k nhớ,qua cầu thị nghè thì đi vào,trước là quán thịt cừu thuận tuấn,chỗ này cũng khá có tiếng.thấy đông lắm mà ăn vẫn k thích lắm

dislike cái vụ hơi khó kiếm nhưng vẫn phải mò đi ăn thôi

Đang ở
    HCMC
    ngày xưa mình ở khu này sao ko biết nhỉ
    để bữa nào về chốn cũ kiếm quán ăn thử xem sao ^^

evaasuka's Avatar
    trời....kho kiem vay. CN co bán ko bạn đe minh di thử
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

xa thế, lại khó tìm.mai sang dẫn con ghệ đi kiếm....

Nữ Hoàng Cơm Nguội's Avatar
    bản đồ zoom lại xíu đi xem khó hiểu quá

s3231186's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    trời....kho kiem vay. CN co bán ko bạn đe minh di thử
    Bán tất cả các ngày nha, tới 11 giờ sáng là hết rồi đó

1/7 123 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 64/64

Tag của Chủ đề này