[Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 25/25
Kết quả 1 đến 10 của 25
Like Tree16Cảm ơn
Like Tree
33925

Sarah Scoutgirl's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh

Cấp bậc

Với niềm đam mê với những món ăn truyền thống Việt Nam, bạn không thể bỏ qua món Chả Lụi Lagi nổi tiếng. Đây là món ăn được làm từ tôm và thịt ba rọi thái nhỏ được cuốn trong bánh tráng rồi đem nướng lên. Sau khi nướng, cuốn này lại lần nữa được cuốn chung với rau xà lách, xoài, dưa leo giống như bánh tráng cuốn rồi đem chấm với nước chấm tỏi ớt trộn với đậu phộng xay.

Ở Sài Gòn quán bán món ăn này chỉ đếm được trên đầu ngón tay, nên hôm nay mình sẽ tổng hợp địa điểm một số quán Chả lụi Lagi ở Sài Gòn. Tuy nhiên, mình chủ yếu là review quán mình thường xuyên ăn ở gần nhà, còn những địa điểm khác là chỉ liệt kê/góp nhặt (có kèm link) của các mem khác.

1. Chợ Nghĩa Phát (Q. Tân Bình)

Giá: 15k/phần 5-6 miếng (không nhớ rõ lắm về số miếng)
    Thời gian mở cửa: từ khoảng 3, 4h chiều trở đi.
    Quán này gần nhà nên hầu như mình ra ăn hàng tuần. Chả lụi Lagi ở đây ngon hơn so với quán ở Bình Thạnh (lát mình sẽ review về quán này). Qua nói chuyện với cô chủ quán ở đây, mình được biết các quán Chả lụi ở Bình Thạnh, Cộng Hòa và ở đây đều có thể xem như cùng một “hệ thống”, vì được lấy từ cùng một nguồn hàng. Hàng này là do bên xui gia của cô chở từ Lagi lên. Tuy nhiên, phần nước chấm của cô làm mình thấy vừa miệng và thơm hơn nước chấm ở quán Q. Bình Thạnh. Gọi thêm rau cỏ, xoài, nước chấm cũng thoải mái lắm. Cô bán hàng rất nhiệt tình.

rtpp - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

ei5x - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

sxag - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

36af - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

dje8 - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

Bên cạnh món Chả lụi, cô có bán thêm món mực nướng, rau câu dừa. Mực ở đây cô cũng lấy từ dưới quê lên nên đảm bảo tươi ngon, không sử dụng chất bảo quản. Đương nhiên mình cũng đã ăn qua rồi nên mới giới thiệu luôn. Mực ăn rất tương, không bị bở hay dai như mất chỗ khác.

Một điểm cộng nữa cho quán này là có giao hàng. Mình đã hỏi cô là giao được những chỗ nào và giao tối thiệu là bao nhiêu. Cô nói là: “Chỗ nào cô cũng giao, bao nhiêu cô cũng giao” @__@ Tuy nhiên, theo lời kể thì chủ yếu là mấy cô cậu học sinh, sinh viên bạn bè của con cô là hay gọi giao và gọi nhiều phần. Chứ mà ng nào gọi một phần bắt ng ta đi giao thì chắc cũng ko được bình thường lắm ^^” Bạn nào tới ăn thì xin sđt của cô chủ quán nhé, mình không post lên đây để tránh bị phiền hà.

*Điểm yếu*
    Quán không có chỗ để xe. Những khách quen của cô thường gửi xe ở nhà cô rồi đi bộ ra đây mua. Còn nếu “may mắn” được gửi xe chỗ này thì quả thực chỉ để được một cái xe trước cửa nhà bên cạnh Quả thực mình không biết có dại dột khi làm cái review này không. Lỡ có nhiều khách tới thì mốt mình qua ăn chắc ko có chỗ để xe Quán ở đây cũng nhỏ, trong nhà chỉ để được cao lắm là 3 cái bàn thôi nhé. Tốt nhất là mua về @___@

Đây là địa điểm tới quán:
    Mình không nhớ địa chỉ quán nên chỉ có thể đưa lên bản đồ như vầy. Nếu đi từ phí CMT8 vô thì quán nằm bên tay trái.
    f64r - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

2. Khu trường đại học Hutech (Ung Văn Khiêm, Q. Bình Thạnh)

1338972130738673839 574 0 - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

Đây là quán Chả lụi Lagi đầu tiên mình ăn. Như đã nói ở trên, nước chấm ở đây không đậm đà như quán trên. Nhưng chủ quán rất nhiệt tình, mình góp ý thì chị chủ quán cũng pha lại cho mình đặm hơn xíu.
    Bên cạnh món chả lụi, quán còn có một số món khác như Răng mực xiên que, xào me, chiên giòn, cá – tôm – bò viên… và phục vụ cả các loại nước như trong quán trà sữa. Quán trang trí theo dạng quán trà sữa nên chỗ ngồi thoải mái, và quán nằm trong ngõ nhỏ nên chỗ để xe cũng dư giả.

Giá: do mình đi ăn lâu rồi nên không nhớ giá chắc chắn lắm. Hình như là khoảng 25k/phần 8 miếng, Tuy nhiên 1 phần bên đây nhiều hơn quán trên. Cứ 1 ng/phần là đủ no. Trong khi quán trên cứ 1 lần đi mình phải ăn 2 phần. Nên bên nào rẻ hơn thì mình không chắc.
    Địa chỉ quán: 31/32 ung văn khiêm ,p.25.q.,bình thạnh (bên hông ĐH Hutech). Cổng sau ĐH HUTECH.

3. Hưng Quán (Cộng Hòa, Q.TB)

8xci - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

Quán này mình chưa đi ăn, chỉ biết quán này là bạn bè của con của bà chủ quán (@___@) bên Nghĩa Phát mở. Chất lượng chưa check. Nhưng cùng nguồn hàng.
    Giá: 15k/phần.
    Địa chỉ: 586 Cộng Hòa, P.13, Q.Tân BÌnh (NGAY KHÚC CUA đối diện Etown 2)

4. BB quán (Q.TBình) [Đã check, review được trích dẫn]
    Giá: 35k/phần 8 miếng.
    Địa chỉ: Quán nằm trên đường Hoàng Sa, phường 5 Quận Tân Bình, do không có địa chỉ rõ ràng.
    9514745993 51178bb3cf - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

9517534762 27c2df7c61 - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

9514745321 4c79b6abd3 - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

Bên cạnh Chả lụi, quán còn có bánh tráng nướng Đà Lạt, chè khúc bạch, bạch tuộc nướng...
    Điểm cộng: món ăn ngon, giá ok, nhân viên cũng khá thân thiện. Đặc biệt cái mình thích chỗ này là nước sốt của quán dẻo dẻo, ăn ngon hơn nhiều chỗ khác <3 Ngoài ra quán còn có nhiều món bánh tráng Đà Lạt cũng rất đặc biệt. Ly nước thì to chà bá lửa. Tóm lại là quán rất OK về hầu hết các mặt.
    Điểm trừ: Quán hơi nhỏ, khách đông thì phục vụ có hơi chậm tí

(hình ảnh)

Đây là bài review của bạn tranjangkr: http://diadiemanuong.com/home/f11/%5...bb-quan-44596/

5. Nguyễn Quang Bích, Q.TBình [Chưa check, review được trích dẫn]
    Bên cạnh chả lụi Lagi, quán còn có thêm Súp cua và Trà chanh.
    Giá: 20k/phần 8 miếng
    Địa chỉ: 8 Nguyễn Quang Bích P13 QTB
    Thời gian mở cửa: 18 - 22h.
    chalui zps6acdc49c - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

map zps3879c8a3 - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

6. Q. Gò Vấp [Chưa check, chưa có review]
    Quán này thì mình đọc được trên báo thôi, cụ thể thế nào thì mình chưa biết nhé.
    Địa chỉ: 385 Quang Trung, phường 10, Gò Vấp
    7. Q. 10 [Chưa check và sẽ check, review được trích dẫn]

Giá: 15k/ 7 miếng.
    Địa chỉ: Lô F, chung cư Lê Thị Riêng, quận 10
    Ngay sau công viên Lê Thị Riêng
    Thời gian mở cửa: 4h chiều đến 9-10h tối
    Chalui369001 - [Tổng hợp] Các quán Chả lụi Lagi tại Sài Gòn

*Điểm cộng*:
    + Rẻ, nước chấm vừa ăn.
    + Có trà đá phục vụ miễn phí
    + Có chỗ để xe ở phía vỉa hè đối diện, sát công viên, cũng rộng rãi để được nhiều xe.
    + Vị trí đắc địa, gió mát, có thể vừa ăn vừa ngắm... công viên
    + Chung chỗ có quán nước (khác chủ) luôn, có thể vừa ăn vừa uống.

*Điểm trừ*:
    + Không có người giữ xe, nên phải khóa cổ xe và vừa ăn vừa dòm chừng cho chắc ăn.
    + Nước hơi mắc tý (12k/1 chai Sting dâu).

Đây là bài review của bạn gaconmetien: http://diadiemanuong.com/home/f11/re...n-bo-re-60446/

Bài tổng hợp của mình đến đây là hết. Bạn nào còn biết địa điểm nào khác nữa thì update dùm mình nhé. Chúc các bạn ăn ngon miệng!
    Lần sửa cuối bởi Sarah Scoutgirl, ngày 28-05-2014 lúc 10:54 PM. Lý do: Update
    fanny, gaconmetien, banh_bong_lan and 6 others đã cảm ơn nội dung này.
    Đơn giản... Sống là để ăn.

Kem Ham Ăn's Avatar
    Đang ở
    Nhà của tớ :3

Cấp bậc

Danh hiệu

Cám ơn bài review tổng hợp khá chi tiết của bạn,theo quy định của diễn đàn không được chèn các link quảng cáo vào bài viết nên mình đã sữa lại,mong bạn lần sau chú ý hơn nha! chúc bạn tham gia vui vẻ!

Sarah Scoutgirl's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh

Cấp bậc

Mình chèn link quảng cáo chỗ nào vậy bạn? Mình chỉ chèn link tới các bài review và tự giới thiệu thôi mà ta? Mình chỉ thấy là dù có cóp nhặt bài từ các bài tự giới thiệu thì mình vẫn nên nói cụ thể để tôn trọng tác giả bài viết thôi Nếu đó là quy định của diễn đàn thì mình sẽ để ý.
    Lần sửa cuối bởi Sarah Scoutgirl, ngày 30-08-2013 lúc 09:59 AM.
    DarKing and NguyễnThúy like this.

DarKing's Avatar

Cấp bậc

Danh hiệu

Bài tổng hợp hay quá, đầy đủ nữa chứ

Thanks chủ thớt nhiều, sẽ thử một vài chỗ

tommy_sieuquay207's Avatar

Cấp bậc

cái quán Chả Lụi mà bên khu HUTECH,tui tìm mòn con mắt 5 6 lần r mà ko ra,hỏi bất cứ sv nào của trường cũng nói cơ sở UNG VĂN KHIÊM làm gì có cổng sau,nếu được xin chủ thớt cho mình xin cái hình chụp cụ thể cái mặt tiền quán và đường đi đến quán như thế nào cảm ơn

Suki's Avatar
    Đang ở
    TP.HCM

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi tommy_sieuquay207 Xem bài viết
    cái quán Chả Lụi mà bên khu HUTECH,tui tìm mòn con mắt 5 6 lần r mà ko ra,hỏi bất cứ sv nào của trường cũng nói cơ sở UNG VĂN KHIÊM làm gì có cổng sau,nếu được xin chủ thớt cho mình xin cái hình chụp cụ thể cái mặt tiền quán và đường đi đến quán như thế nào cảm ơn
    hutech đúng là có 2 cổng, 1 cổng là đường Ung Văn Khiêm, cổng sau là để đến giờ về sinh viên dẫn xe ra cho bớt ắc tắc giao thông ở cổng chính, nhưng cổng đó giờ trg đóng lun rùi, ko mở nữa.
    Iu ăn uống

Cấp bậc

Hôm nào viết review món Lụi Gia Lai mới được :X
    mei. đã cảm ơn nội dung này.

Sarah Scoutgirl's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi tommy_sieuquay207 Xem bài viết
    Mấy lần mình đi vào đó mà vẫn cứ lạc wài >.< Lâu rùi mình ko lại nên ko nhớ đường lắm. Mình chỉ nhớ mang máng nó nằm gần cái chỗ j mà bán wá trời bánh tráng gần ĐH Hutech á. Tới đó hỏi quán Chả lụi Lagi là ng ta bik ng ta chỉ à ^^
    sweetcandy8x đã cảm ơn nội dung này.

Sarah Scoutgirl's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi nganle1912 Xem bài viết
    Hôm nào viết review món Lụi Gia Lai mới được :X
    Có nữa hả? Ở Xì Gòn có bán hok bạn? Để đi thử.

chả lụi ung văn khiêm. kế bên bãi giữ xe sau của trường hutech. số 31/32 ung văn khiêm

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 25/25