[Quận 3] Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 7 của 7
    phuongvan19's Avatar

Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

“Lương về ăn gì cho chất” câu hỏi mình hay hỏi khi vừa nhận được lương. những lúc “ lúa “ về là lúc mình thèm hải sản kinh khủng và vô tình phát hiện quán hải sản ngay trung tâm Sài Gòn luôn. Thế là lập team chiến liền và yêu hết nấc từ lần đầu tiên đến quán.

LIKE SEAFOOD & BEER
    Địa chỉ: 55 Rạch Bùng Binh, Phường 9, Quận 3.
    Hotline: 097 921 66 21
    Hoạt động: 5PM & 2AM
    Facebook: https://www.facebook.com/likeseafoodbeer/
    48719113353 4381980c53 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Đến LIKE bạn sẽ được thưởng thức nhiều món Hải sản ngon “nhất nách” kèm thêm một cốc bia lạnh và một tí âm nhạc chill hết nấc. Là một “ Saigonese” chính hiệu việc ngồi ăn vỉa hè đã là một nét đặc trưng của Sài Gòn. Ở đây không gian ăn uống hoàn toàn là ngoài trời trên vỉa hè đậm chất Sài Gòn.

48719622262 1871a67b9d c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

48719113628 2a0b5ae05b c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Nhâm nhi hải sản ngon trong không gian thoáng mát thế này thì quá đã.

48719702482 dec6cfcb92 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Hồ hải sản luôn đầy ấp những hải sản tươi đang chọn bạn chọn lựa đấy mình đã chọn được vài em ưng ý.

48719620302 0f881280e0 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Nhìn menu món nào cũng hấp dẫn, món nào cũng muốn ăn tất thế là bọn mình kêu được 5 món gồm “ Tôm hùm rang muối Hoàng Kim” , “ Cá Chiêm nướng muối ớt”, “Ốc Hương sốt trứng muối”, “ Bạch tuột xào Sate” , “ Tôm càng xanh rang muối”.
    full cả bàn.

48719449936 c752289f10 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

48719448536 92a528ddb5 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Với con nghiện thịt tôm như mình thì không thể bỏ qua các món tôm hùm của quán, được anh chủ giới thiệu món " Tôm hùm rang muối ớt" là món best seller của quán và đặc biệt tên món khá ấn tượng nên bọn mình gọi ngay không cần nghĩ. Giá của tôm hùm của quán cũng khá hạt dẻ lắm nha chỉ 1400k/ kg mà chất lượng em tôm tươi không cần tưới luôn ý.

48719451726 4af6bde53c b - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Bạn có thể trải nghiệm tự tay bắt tôm Hùm, cũng khá thú vị lắm nha

48719447266 d9857ae42e c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

48719110528 4aa74c5aa6 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Ta nói thịt tôm tươi hết sẩy

Về hương vị, em này xuất sắc lắm luôn ý, vị muối Hoàng Kim khá độc đáo rang áo đều em tôm. Muối không quá cay nên mấy bạn không giỏi ăn cay ăn được sạch sẽ luôn nha, ai thischawn cay giống mình thì nhớ nhắc phục vụ làm cay tí nha.

48719451451 66538e8387 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Cá Chiêm nướng muối ớt dành cho các nàng thích ăn cá đây

Cá rất tốt nên các nàng thích ăn cá lắm nha, quán có em này cực thích hợp luôn nè. Cá Chiêm con nào cũng to có thể 3-4 người dùng mà giá cả hạt dẻ vô cùng chỉ 400k/ kg quá hời luôn ý. Cá được tẩm vị muối ớt theo công thức riêng của quán và nướng trên than hồng cho ra món cá nướng đậm chất của quán LIKE không đâu có được.

48719449601 e430925f93 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

48719619732 3e74cccd3f b - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Khá bất ngờ với em này luôn nha, thịt cá tươi gia vị thấm đều. Mặc dù nướng nhưng cá không bị khô, tách lớp da cá là lớp thịt cá trắng phao thơm nồng, chấm một phát với nước mắm chua ngọt hoặc muối ớt xanh và cứ thế mà ăn thôi. Thịt cá ngọt vô cùng mình khá thích em này vì thế mình đã chén gần hết một nủa em cá luôn

48719450656 d70584fd7a c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Ốc Hương Sốt Trứng Muối ăn là đắm đuối liền

48719112838 5d16469cc3 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Đi ăn hải sản mà không ăn ốc Hương thì gọi là ăn hải sản nhỉ. Ốc Hương của quán siêu chất lượng nha, em naò cũng to đùng mà tươi rất tưới luôn. Còn về hương vị của món khá hợp khẩu vị của mình, trừng muối không quá loãng nhuư những nơi khác mà khá đặc ăn cảm nhận được vị trứng muối thật sự. Dĩa ốc Hương to, tươi ngon mà giá không to tí nào chỉ 79k / phần ăn mãi không hết luôn.

48719114008 aa076f8369 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Bạch tuột Xào sate ghiện từ miếng đầu tiên luôn

48719450681 629f684893 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Món tiếp theo cũng không thể thiếu trong danh sách hải sản của mình chính là bạch tuột. Lần này mình không dùng bạch tuột nướng như mọi bữa chuyển sang dùng thử bạch tuột xào sate và yêu em này ngay luôn. Sate không quá cay nên các bạn yên tâm nha, thịt bạch tuột tươi ngon chỉ muốn ăn mãi thôi. Bạch tuột quán bán theo kg 400k/kg mọi mình gọi 2 lạng chỉ 80k thôi ăn đã luôn ý.

48719114453 4136f30757 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

48719619217 88d041ed02 c - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Tôm càng xanh rang muối ớt

Với con nghiện tôm như mình ngoài em tôm hùm ra không thể bỏ qua em tôm càng xanh của quán đươc. Thật không uổng phí quyết định thêm em này vào bữa ăn ngày hôm nay. Mấy em tươi xanh vô cùng ướp gia vị rất hợp ý mình chỉ có điều không cay nhiều thôi nhưng mình vẫn cho em 8/10 điểm. Giá thì mềm không đâu mềm được chỉ có 600k/ kg, quá hời luôn ạ các bác ơi.

48719448656 e0f27e22c5 b - Truyền thái ý ngay vừa phát hiện quán hải sản- bia tươi xanh giữ lòng Sài Gòn

Tôm ăn kèm với muối tiêu xanh thêm cốc bia lạnh nữa là chuẩn bữa luôn

Đúng như cái tên LIKE SEAFOOD & BEER ,Like thứ nhất cho cho không gian quán thoáng mát đậm chất Sài Gòn, like thứ 2 cho sự nhiệt tình của độ ngũ phục vụ và anh chủ quán, Like thứ ba xin dành tặng cho món của quán, món nào cũng ngon mà giá cả hạt dẻ vô cùng. Quán khá thích hợp cho những bữa tiệc nhỏ cuối tuần tha hồ chén món ngon cùng chúng bạn nào. Nếu chưa biết đi đâu vào cuối tuần này thì ghé LIKE bạn sẽ yêu ngay đấy.
    Lần sửa cuối bởi phuongvan19, ngày 18-09-2019 lúc 09:28 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

chú môi's Avatar
    gì chứ hải sản là món tủ của mình, phải ghé liền mới đc

Cái Đầu Ngu Ngốc's Avatar
    hấp dẫn quá ta ơi

Gọi là Pi's Avatar
    Chồu, hải sản nhìn tươi roi rói, thích haa

Nhái Mén's Avatar
    hahaah toàn mối bén không

trời ơi thấy HS là tuôi mê lắm luôn mà hay qua đây nữa bữa nào ghé liền

Thích mà tài chính có hạn, chắc order ốc hương thử