[Quận 11] Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 36/36
Kết quả 1 đến 10 của 36
    DarKing's Avatar

Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh

Hôm bữa DarKing có nhận được vài dòng chia sẽ của một bạn như sau:

Đi ngang qua cũng nhiều lần, mà có đôi lần cứ nhìn mà không dám vào, hôm kia trời mưa mà ráng chạy qua chạy lại mấy vòng để trông xem cụ bán gì, mà thấy không có ai nên cũng không dám vào vì cứ thấy bà ngồi thế thôi... trời mưa gió, trời thường cũng ngồi đó, mà trời mưa cũng ngồi đó với cái ghế dựa nhưng mưa thì có thêm cái miếng bạc che mưa mà thôi. Hôm nay bụng đói (có thể gọi là kinh dị), cũng chạy 2 vòng và cứ nhìn như thường lệ, rồi cũng quyết tâm chạy xe vào hỏi xem cụ bán cái gì .

Cụ dễ chịu lắm, cũng vui vẻ, và cũng nói chuyện với bà vài câu hỏi han thôi... Ngày nào cũng đẩy xe nặng chình ình, nồi niêu, chảo, vật liệu...đẩy xe qua khu này để bán, nhà bà thì ở đâu đó đi băng qua hẽm rồi cách 1 con đường, trong khi mình thấy cũng tuổi già sức yếu rồi chứ đâu còn trẻ mà hỏi thì sao con cái không phụ thì bà lắc đầu nói không, con cái không phụ đâu!

Ngày đều đặn bán qua ngày, mình chạy ngang nhiều lần trước đó thấy vắng lắm, và vì cụ ngồi đó cũng ít ai để ý với cái đèn đường vàng mờ không rõ mặt ... mình có hỏi thì bà bảo là "dạo này ế lắm con ơi" thật ra không hỏi cũng thấy con đường cứ le que vài chiếc xe chạy thôi nhưng cách đó chắc cũng đâu xa, thì xe chạy ùn ùn, mà ít ai trông thấy được cái gian hàng nhỏ xụp xệ này. Ngày thường đã vậy, chẳng biết mưa bán ế tới cỡ nào, thấy mà xót cả lòng.

Nãy ghé vào ăn tô bánh canh, chắc vì ít khách bà chẳng dám nhóm lò, mà còn là bếp dầu nên bà cũng cầm củi đợi sôi rồi trụng nước, trụng bánh để mình ăn. Ăn xong ráng đứng nhún vài phát cho nó tiêu rồi lại ủng hộ bà thêm phần bột chiên, thấy còn dư lại thôi nói bà cứ bán hết cho mình ăn, để bà còn về sớm ... bà cười thế là ấm cả lòng cũng ráng ngồi ăn cho hết tô bánh canh, (tô) bột chiên ( lấy tô ăn đựng bánh canh luôn vì khỏi mắc công bà rữa cái tô bánh canh lúc nãy ) .

Ăn muốn ná thở luôn rồi bà tính hết chỉ có 32k thôi, hỏi bà thì bà nói bánh canh 15k, bột chiên 17k (trong khi mình ăn trong tô cũng nhiều bột chiên lắm ) nói chung ăn cũng ngon, mà nhìn bà vui là ấm lòng rồi ^^

Nói chung là có ai đi ngang, gần khu này thì nhớ tấp vào ủng hộ bà thì mình thay bà cám ơn nha Đi chơi rồi cũng hết, đi ăn thì cũng có thể ăn sang chảnh được, mà vô đây thì chỉ vài chục tiền thôi, chưa tới 50k mà, 1 ngày ra đường hay 1 buổi ra đường thôi cũng tiêu hết gần 100k hay hơn rồi, nên chút tiền này chắc không đáng bao nhiêu đâu há .

Mong các bạn hãy chung tay giúp đỡ cho bà bằng những hành động nho nhỏ như vào ăn cho no cái bụng thôi cũng được rồi , nhưng mà nhớ trả tiền nha Ai đi ngang rãnh tay bấm nút share dùm mình nha .

----
    Sau khi nhận được dòng chia sẽ này là DarKing đi thực tế ngay và cũng đã ủng hộ cụ hết 1 tô nui và 1 dĩa bột chiên. Đồng thời cũng có một sốt hình ảnh về cụ để mọi người có ai tiện đường đi qua thì giúp đỡ cụ luôn.

Địa điểm: Cụ bán trước địa chỉ 196-198 Tuệ Tĩnh Q.11.
    Cụ bán từ 4h chiều tới gần 10h tối nha mọi người.
    Chú ý: nhiều lúc cụ không có khách nên ngồi không, không làm gì hết dễ gây hiểu nhầm là không có bán gì cả, bạn đừng ngại mà cứ tấp xe vào và hỏi cụ còn không nhe, chứ như hôm mình đi cũng đảo hết 2 vòng tại thấy cụ ngồi không ^^ Sau đó đâm xe vào ngồi ăn luôn.
    14616111924 0d789bd7e2 z - Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh

Quầy của cụ đây, khá đơn sơ và nhỏ.

14616108134 d7d3404c37 z - Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh

Nhìn từ xa thì quầy bán của cụ khá chìm chứ không nổi bật gì nên nhiều bạn không để ý sẽ khó thấy.

14595176776 2d398a2d5d z - Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh

Đây là lúc cụ đang làm bột chiên.

14617542142 4d456ca778 z - Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh

14431675617 f4ebef849b z - Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh

Dĩa bột chiên 17k đây: bột chiên kiểu người hoa nên khá mềm, bạn nào quen ăn sẽ thấy ăn cũng ngon á. Cụ cũng biết nói tiếng hoa nữa, thấy cụ nói chuyện với vài người láng giềng bằng tiếng hoa luôn.

14618052395 d8b6dc34c4 z - Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh

14638007433 88c7714885 z - Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh

Còn đây là tô nui 15k của mình, coi vậy chứ mình thấy cũng nhiều thịt và nui lắm, bạn nào bao tử nhỏ là ăn một tô này chắc cũng no rồi đó.

diadiem 1 - Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh
    Bản đồ chi tiết cho các bạn tìm không ra

Bạn nào đi ngang hoặc sống khu này có thể giúp được cụ thì giúp nhe, ngoài ra bạn nào có gặp các hoàn cảnh tương tự có thể pm thông tin cho mình. Thông tin mình có để dưới chữ ký. Cảm ơn mọi người.

[Góc nhỏ tình thương] Ủng hộ các ông bà cụ lớn tuổi còn phải mưu sinh

.
    Lần sửa cuối bởi Kem Ham Ăn, ngày 18-07-2014 lúc 11:14 PM. Lý do: fix

2. Xem thêm review nổi bật khác

errata's Avatar
    Đang ở
    Errata di terra
    Chắc là chỉ bán buổi tối thôi hở bạn DarKing ?

Cần lắm những tấm lòng như các bạn

danhpham's Avatar
    hi vọng lại có 1 phép màu như cụ bán bún thịt nướng ở lê hồng phong
    j'aime bien manger

JakeNguyen's Avatar
    Cụ bán khoang mấy giờ vậy bạn?

Chỗ này mình đi quài sao không thấy nhỉ, chắc không để ý. Để mai mốt ghé ăn mới đc

Trích dẫn Gửi bởi errata Xem bài viết
    Chắc là chỉ bán buổi tối thôi hở bạn DarKing ?
    Trích dẫn Gửi bởi JakeNguyen Xem bài viết
    Cụ bán khoang mấy giờ vậy bạn?
    Bà bán từ 4h chiều tới gần 10h tối nha mọi người

Trích dẫn Gửi bởi DuongKhanh Xem bài viết
    Chỗ này mình đi quài sao không thấy nhỉ, chắc không để ý. Để mai mốt ghé ăn mới đc
    ở ngay trường Mầm Non Sơn Ca 12, địa chỉ 196-198 Tuệ Tĩnh P12 Q.11 đó bạn. 10502364 10152539217077229 5183379797228758313 n - Ủng hộ cụ bà lớn tuổi bán bánh canh,nui - bột chiên đường Tuệ Tĩnh

songhong06's Avatar
    thanks bạn, cuối tuần ghé ủng hộ liền

Mí Mơn Mởn's Avatar
    Đang ở
    Bình Thạnh Dist
    Tuy nhà xa, nhưng quyết định ngày mai gé liền, ko chần chừ do dự
    Do U Wanna be on TOP !!!

Shinta_Sam's Avatar
    Đang ở
    Tp.HCM
    Sẽ cố gắng ủng hộ bà

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 36/36