12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 16/16
Kết quả 1 đến 10 của 16

Exclamation 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời

Địa chỉ: 32 đường D5, Bình Thạnh (gần trường ĐH Ngoại thương)
    ĐT: 3512-1912
    Quán đang giảm 20% trên tổng bill nhé bà con
    Trường hợp đặc biệt như 12h Coffee thì không viết review thì không được, bởi nếu không viết thì mình đã giấu riêng cho mình một không gian cafe gần 300m2 tuyệt cú mèo rồi.
    Từ lâu mình đã “nghiện” món cafe Italian bao gồm một list dài các loại cafe lette, cappuccino, cookies, smoothies và soda kiểu Ý. Nhưng mình vốn không thích dạng take-away của phần lớn quán hiện nay, bởi theo mình uống cafe là phải ngồi lại từ từ thưởng thức và có không gian để “tám”. Cũng “bó tay” nhiều lần vì không có quán nào thỏa mãn cả 2 tiêu chí đó của mình.
    Vừa than thở với mọi người như vậy, hôm sau trên đường đi học về đã được một bạn rất dễ thương phát ngay tờ rơi của 12h Coffee với dòng quảng cáo rất “thu hút” : 200 chỗ ngồi, wifi cáp quang, 5 phòng ngồi bệt thoải mái. Thế là mình không bỏ lỡ cơ hội và tìm đến ngay quán.
    fe42b3693586b776c5bbfe2d2d3c5a0e808f81351bbbd53de825be5b4f09a2d9 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời

Khung cảnh nhìn từ ngoài, diện tích cửa vào khá khiêm tốn so với quảng cáo “200 chỗ ngồi”. Nhưng đừng để bị đánh lừa nhé, bước vào là bạn ngạc nhiên ngay (như mình, wá shock )

20130609 194151 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời
    Quầy pha chế rất rộng, với không gian đủ cho khách take-away nán lại ngồi chơi. Đặc biệt với người thích xem pha chế như mình, đứng ở mấy tiệm khác không cứ sợ cản đường người phía sau. Lúc mình vô là mấy bạn này đang coi anh barista pha cappuccino nè
    IMG 0155 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời
    Đây là hành lang nhé, mà mình thấy nó dài như đường runway : )) , dài miên man đi dọc suốt 5 phòng trái, phải có đủ luôn. Đèn led chạy dọc cũng lung linh không kém.
    IMG 0157 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời
    Còn đây là hình phòng nè, rộng miên man miên man...

Quán có diện tích thuộc dạng “khủng” : 5 phòng luôn nhé. Mỗi phòng lại trang trí khác nhau, tuy nhiên cùng một loại ghế ngồi là ngồi bệt có đệm ngồi và gối dựa kiểu giống -18. Cũng vì mê kiểu ghế ngồi thế này, ngồi vừa được lâu và thoải mái, vừa nằm được phè phỡn sau giờ học mà mình càng thích không gian ở 12h Coffee hơn.
    4de7e950 e632 4ec6 961c cf2d72ace1fc - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời

IMG 0162 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời
    Show menu
    Menu của quán tập chung chủ yếu về các dạng cafe đá xay Ý như mình có kể: cappuccino, latte, smoothies. Nhìn chung giá cũng ngang ngang Urban, nên mình uống được 2, 3 lần 1 tuần. Mấy bạn coi giá trong hình mình chụp nha.

IMG 0139 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời
    Cappuccino và Latte là 2 loại đặc trưng nhất của các quán café Ý và 12h Coffee cũng không hề kém cạnh về mùi vị và latte art – nghệ thuật vẽ hình café.
    IMG 0142 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời

Trà xanh – 12h Coffee có 1 mảng trà xanh rất đồ sộ và đáng nể như trà xanh latte dùng nóng , trà xanh đá viên có phân lớp rát đẹp, trà xan đá xay và có thể bạc hà the mát. Mùi trà xanh ở đây rất đặc biệt, không những đậm mùi trà rất đặc trưng mà còn thơm mùi lài rất dễ chịu mà vị không quá đắng chát khó chịu, giá từ 26k-29k.
    IMG 0148 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời
    Cookies nè, 29k giảm còn 23, có bánh rắc lên nữa.

Smoothie (sinh tố mứt trái cây) - Không những có rất nhiều mùi vị smoothie được ưa chuộng như Mango&Pine (xoài dứa), Blueberry (việt quất), Raspberry (phúc bồn tử), Lychee (vải) mà còn có nhiều mùi vị mix với nhau với cách đặt tên khá dễ thương như Big 4 (cam, nha đam, xoài, dứa), Twinsberry (dâu và phúc bồn tử), Charmed (Đào + Dâu). Mấy món này thì chuyên dùng cho mấy bạn nữ hoặc ai không uống được cafe. Điểm trừ là smoothie pha hơi ngọt, tuy nhiên bạn có thể dặn phục vụ bớt lượng đường cho vừa miệng.

IMG 0164 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời
    Ly này là Smoothie Xoài dứa, mình uống ở lần thứ 2 ghé 12h đó, ngon toẹt zời . Lần đó mình có hỏi thăm mấy bạn phục vụ ở đây thì quán xài toàn nguyên liệu tốt nên thức uống pha ra luôn đảm bảo chất lượng ^^ (điểm +)

Giờ đến phần show đồ ăn, chống chỉ định ai đang đói nha.
    Quán còn thích hợp với sinh viên như mình sau giờ tan học vì có phục vụ các món ăn¬ rất đa dạng như cơm chiên đùi gà/phi lê gà/hải sản, cơm chiên dương châu, cơm bò lúc lắc. Hôm đó mình order cơm chiên cá mặn, giá 29k được giảm còn 23k *Quá sướng*
    IMG 0131 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời

Cơm chiên cá mặn. Mình đặc biệt thích món này. Vị cá rất đặc trưng, cắn vào thơm nồng, lại được trang trí trong một thố cơm rất bắt mắt và đúng cách như mình đã ăn ở những nhà hàng, tuy nhiên thì giá ở đây mềm hơn nhiều. Lần đầu đến quán cũng không biết món này, nhưng thố cơm cá mặn bàn kế bên thơm quá nên phải order thử

IMG 0125 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời
    Mì cốt lết chiên giòn-27k, Dĩa này bạn mình ăn. Bạn mình cũng khen món này lắm, đúng như tên gọi: thịt chiên giòn tan, ở trên có một lớp sốt rất lạ, vừa miệng. Cứ tưởng như đang ăn ở Tokyo Deli . Mình chỉ ăn mấy món lạ lạ thôi còn mấy món khác cũng chưa kêu nên không biết ra sao.
    Mấy bạn thích món Tây cũng có thể chọn spaghetti hoặc khoai tây chiên. Lúc về mình cũng có order 1 phần sandwich cá ngừ mang về. Bất ngờ nhất là trong phần sandwich lại có thêm khoai tây chiên, làm mình có cảm giác như ăn phần combo ở KFC hay Lotte. Lúc mang về là mình cất máy chụp hình rùi nên hông có chụp được, mấy bạn đi ăn thử nha, bao ngon :”>
    IMG 0128 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời
    Cơm xào thập cẩm, cũng 29k còn 23k
    Ah` điểm cộng là nếu bạn order món mặn thì phục vụ sẽ đem cho bạn 1 giỏ đựng đủ tương ớt tương cà nước tương và chén để bạn tự dùng, ko phải gọi và chờ đợi như những quán khác (mình cực thích vụ này, vì mê ăn cay nên ăn tương ớt nhìu lắm )
    IMG 0141 - 12h Coffee - Cà phê Ý cực đỉnh và thức ăn ngon toẹt zời

Thời gian này bên 12h cũng đang có chương trình off 20%, mình ko biết off đến khi nào nữa. Giá đã ok rồi giờ còn thêm giảm giá nữa nên mình phải tranh thủ viết review lẹ chứ không qua mùa giảm giá mất.

Đánh giá chung:
    Điểm +++
    Thức uống, đồ ăn quá chất lượng, quá ngon!
    Giá cả siêu hợp lý, lại đang discount 20% nữa
    Không gian đẹp
    Mỗi bàn đều có ổ điện, trên tường và âm dưới sàn, tiện lợi
    Phục vụ rất nhanh và dễ thương (hình như toàn sinh viên)

Điểm ---
    Nhìn mặt tiền hơi khuất, mình đi ngang mấy lần cứ tưởng là takeaway thôi, ai ngờ rộng vậy
    Smoothies hơi ngọt.
    Uống cafe nhưng mà quán có cho nước trà free để uống, mình thì thấy ko hợp style lắm
    Lần sửa cuối bởi sonsanhsoi, ngày 27-06-2013 lúc 10:56 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

dara's Avatar
    Quán cà phê đèn mờ mờ ảo ảo, không gian nhìn hơi ngộp. Hg thích lắm
    Bàn ghế giống ngồi trong lớp!!!
    Được cái giá rẻ, xem xét xem xét ...

tinyfairy's Avatar
    Đang ở
    Freedom
    b ơi khi nào b ghé lại hỏi dùm là khi nào hết km nha b . Kiểu này đi trưa chắc đông ^^

trưa nay mình mới ghé lại (uống 1 ly chocolate freeze wá ngon và ăn 1 dĩa mì bò lúc lắc ko nói nên lời ) thì vẫn còn khuyến mãi đó bạn. Khách ngồi khá đông nhưng mà thấy mấy bạn phục vụ cũng nhanh lắm

tinyfairy's Avatar
    Đang ở
    Freedom
    Trích dẫn Gửi bởi sonsanhsoi Xem bài viết
    trưa nay mình mới ghé lại (uống 1 ly chocolate freeze wá ngon và ăn 1 dĩa mì bò lúc lắc ko nói nên lời ) thì vẫn còn khuyến mãi đó bạn. Khách ngồi khá đông nhưng mà thấy mấy bạn phục vụ cũng nhanh lắm
    ý là nhờ b hỏi dùm í, vì mình hem có gần đó, ra mà hết cũng bùn chút á

nghe cô chủ nói là còn giảm giá tới hết tháng sau hay sao i

snowdrop's Avatar
    Y như lớp học! =='
    Sẽ có một ngày, anh sẽ lái BMW đến đón em!

Trích dẫn Gửi bởi snowdrop Xem bài viết
    Y như lớp học! =='
    mình thì thấy ngồi thoải mái lắm bạn, đặc biệt là ngồi lâu thì đỡ mỏi lưng hơn

Suki's Avatar
    Đang ở
    TP.HCM
    cái hành lang nhìn mờ mờ ảo ảo, hehe.
    ghế kê nhau sát rạt nhìn giống lớp học thiệt, mà đang discount thì phải đi thử cho bít mới đc, quánh dấu.
    thank bạn review nhìu hen ^^
    Iu ăn uống

Đang ở
    HCMC
    quán này hình như là của 1 nhóm sv khởi nghiệp của tổ hợp từ các trường ngoại thương, kinh tế ... lập ra nên tinh thần hoạt động là rất sinh viên

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 16/16

Tag của Chủ đề này