[Quận 4] Bánh flan Quỳnh Hoa - Quán ăn ổn nhất khu bánh flan. - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/2 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/19 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Mình thấy ăn ở đây cũng ổn mà,cuối tuần vẫn thường hay ra đây ăn vì gần trường đh,giá rẻ mà ăn lại được. Mỗi người mỗi khẩu vị đừng vô kết luận pr cái rụp vậy bạn tội nghiệp chủ topic.

Bánh flan ở đây 5k/cái mình thấy ăn còn sướng mồm hơn mấy xe đẩy đồng giá. Bánh xắn ra mềm mịn vừa đủ,không bị tổ ong,có cream kèm beo béo đã đã. Rau câu cũng good,tính ra ngọt hơn bánh flan nên nếu bạn nào gọi hai thứ ra ăn chung thì nên ăn flan trước tại nếu không sẽ bị rau câu làm cho át vị,ăn flan vô không có vị gì mấy loại mình hay ăn là chanh dây,đào,việt quất,chocolate. Thấy sầu riêng ngộ ngộ nên không có dám thử

Đồ mặn trung bình theo ý mình, đại khái là không đặc sắc nhưng cũng không có gì phàn nàn. Phá lấu lần nào hỏi cũng kêu hết,hổng hiểu sao

À mà klq nhưng hình như Quỳnh Hoa hình như có tới hai tiệm lận, và nằm gần gần nhau. Hồi đó tưởng tiệm nhái mà nghe đứa bạn sống ở đây kêu hông phải,tại đông quá nên sau này mở thêm. Không biết có phải không,ai thổ địa xin chỉ giáo.

Đang ở
    HCM
    cá nhân mình thấy tiệm sâu bên trong (kế chỗ công an) ngon hơn.

Trích dẫn Gửi bởi pipponguyen Xem bài viết
    cá nhân mình thấy tiệm sâu bên trong (kế chỗ công an) ngon hơn.
    Trích dẫn Gửi bởi Kiến VinhTrần Xem bài viết
    mình hay ăn ở cái bàn nhỏ nhỏ bán đầu hẻm chỗ Công An Phường 9, chỗ đó là ra đầu tiên ở khu này nhưng chị chủ đâu mất rồi ko biết, theo thông tin báo con vịt thì chị đó là chị dâu, dọn về quê sống rồi nên để lại cho cô em chồng bán, từ lúc chị đi là bánh ko béo và phê như hồi đó nữa, giá thì lên vù vù. Buồn quá ra quán này ăn thử thì thấy cũng ko hơn gì ý kiến cá nhân thôi nhé. thèm bánh plan hồi xưa quá
    2 bạn này nói đúng nè! Chỗ bán đầu hẻm cạnh Công an là ngon nhứt khu này, trong tổng số 4-5 chỗ. Có điều các bạn nên ăn vào các ngày 3-5-7 trong tuần mới chủ gốc - bánh ngon tuyệt; còn lại thì người bà con bán, ăn ko ngon bằng (nhưng cũng đỡ hơn các chỗ khác do cùng công thức chế biến). Chỗ ngồi hạn chế nên khách ở đây hay mua về nhiều hơn.

Mà lúc này tiệm có nhờ người giữ xe (nghe đâu là Dân phòng phường), free nhé, nên Thượng đế chúng ta yên tâm ghé đến. Các bạn thử xem sao...

Còn pa Darking này lúc trước Review OK lắm, hok hiểu sao thời gian gần đây lại mắc bệnh hay pr cho các quán: Cứ đặt cái title thật kêu, thật nổi (để câu view như các báo Lá cải nhan nhản hiện nay chăng?) rồi nhận xét mà ko Khách quan tí nào (cái vụ Phá lấu Trần Văn Ơn cũng vậy). Cái tâm của ngưởi Review để đâu mất rồi, bạn Darking?
    Lần sửa cuối bởi utteottrxd, ngày 28-11-2014 lúc 09:57 PM.

Mình ở ngay khu này nè. mình chưa ăn ở quỳnh hoa bao giờ, hay ăn rau câu ở Loan Thái cách QH 7 mét cùng dãy thôi, bánh plan thì khu này đông nhất là tiệm lề đường ngay sát CA P9, tức là từ Quỳnh Hoa đi xuống thêm chục mét nữa cùng dãy. Còn plan thì mình chỉ thích tiệm đầu tiên, tức là từ Quỳnh Hoa đi ngược lại 5 mét cùng dãy. nhiều tiệm nên mình ăn chọn lọc vậy á

nhìn mấy hũ rau câu vừa ngon vừa đẹp

Quynh AnhNguyen's Avatar
    Nhà mình ở khu này,nhà mình toàn ăn của cô kế nhà thuốc Sao Mai.Có mấy đứa em toàn đòi ăn chỗ này,bữa nào cô hết mua chỗ khác là tụi nó biết và chê dở liền

Cũng dc

Quynh AnhNguyen's Avatar
    Không phải đâu bạn,chỗ cũ là chủ nhà lấy nhà lại rồi mở ra bán,tiệm mới mới đúng.
    .

Goldnguyen91's Avatar
    Đang ở
    tp HCM
    Trích dẫn Gửi bởi windbell Xem bài viết
    Hôm qua mới đi ăn thử, phải nói nó dở gì đâu á, quá ngọt không chấp nhận được, pr một cách lộ liễu, không biết sao bạn này lại khen, chắc bạn ăn vậy quen rồi.
    Thấy có màu màu là giờ tui cũng không dám ăn, sợ lắm, phòng bệnh hơn chữa bệnh

"THÀ CHẾT ĐÓI CHỨ ĐỪNG ĐỂ CHẾT THÈM"

mail: goldnguyen71@gmail.com

2/2 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/19 12