[Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 14/14
Kết quả 1 đến 10 của 14
    DiaDiemAnUong's Avatar
    Đang ở
    Heaven of Food

[Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)
    Đánh giá bài viết:5/5

Sorrento Cafe
    số 91/6 Hòa Hưng, P12, Q.10.
    DiaDiemAnUong.com- Một vị trí đủ dễ để người ta tìm đến nhưng đủ khó để người ta tò mò, đủ gần để người ta nhớ đến khi hỏi “cafe?” nhưng cũng đủ xa để người ta cần một nỗi nhớ không gian ngật ngừ làm động lực. Rẽ vào khúc quanh, tui biết là mình đi vào khu nhà giàu nữa rồi… Sorrento trắng trẻo mà hồn nhiên, tươi tắn mà không quá rực rỡ, tui gác chống xe với chút xao động, có chiếc lá nào rơi chao nghiêng trong tim…

74326 168777619816273 140144812679554 473006 6998875 n - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)

img 8832 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)
    Cùng chủ với hệ thống Du Miên, Miền đồng thảo và Thềm xưa nên phong cách nhã nhặn, hoa lá, chút ít Đà lạt không khó nhận ra. Chủ quán thích thác, nước, hồ, hoa treo, tranh nhỏ, đèn vàng… như các quán trước.
    img 8867 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng).

Một điều tui vô cùng cảm ơn chủ quán là luôn có phòng này, No smoking… tốt cho em bé và phụ nữ mang thai… hehe

img 8826 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng).
    img 8868 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)

Có một điều làm tui thích thú nữa là hoa văn họa tiết màu sắc các khăn trải bàn, bao gối… rất đáng yêu. Có thể nói ai mặc áo màu gì vô đây cũng tìm ra được một góc chụp đẹp cho mình. Tui chỉ có thể bấm vào shot PnS thế này làm ví dụ mà thôi.

img 8825 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng).
    img 8842 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng).
    img 8836 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)
    .
    img 8835 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)

Những ô cửa sổ thế này luôn làm người ta mềm lòng. Ở Miền Đồng Thảo cũng có vài ô như thế, có khung đầy hoa cúc vàng. Nhưng hiện nay Miền Đồng Thảo quá đông, quá phực tạp, khách khứa nhiều phục vụ ko xuể, không gian ồn ào hẳn, tui nói chuyện như thét vào mặt bạn, thiệt chẳng ra làm sao.

img 8834 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)

Sorrento là tên 1 địa danh ở Ý. Không gian còn rất ban sơ và yên tĩnh. Tui biết sau khi entry này public tui sẽ mất 1 phần không gian đó, nhưng hy vọng ko sao vì ở đây khá rộng…

img 8831 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)

img 8841 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)

góc nhỏ
    .

img 8848 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng)

chuồng chim nhỏ hehe

khi bật đèn thì thế này này

img 8869 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng).

nghía bảng giá tí [cái này ko phải MENU ]

img 8829 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng).

tất nhiên là ko thể thiếu chỗ này ^^

img 8859 - [Cafe Saigon] Sorrento Cafe – Chút gì để nhớ! (Hòa Hưng).

Copy from Blog Phien Nghien

2. Xem thêm review nổi bật khác

Giá hơi cao +_+
    Cùng phong cách Miền Đồng Thảo nhưng vì diện tích bé hơn nên cảm giác ko đẹp bằng

Ai có đi thì đừng uống nc tên là "Hoa vô thường" nha,uống chả ngon,khung cảnh tạm đc,mở nhạc bt...........

cũng thích quán này, từ lúc biết đến giờ vào được 5 lần , không đẹp bằng miền đồng thảo và mấy quán còn lại trong cùng hệ thống, nhưng cũng chấp nhận được.
    _ kết mấy căn biệt thự gần đó ... nhìn vào thấy giống mấy căn biệt thư ... hoang trên Đà Lạt, âm u, ghê ghê

Đang ở
    Quận 10 - TPHCM
    quán này khá ok, nhưng wải nhất là món Cafe Sorento, rõ ràng fin bị hư mà nhân viên cứ nói là cafe Sorento nó chảy chậm, ngồi gần 45fút, nói với nhân viên đó gần 5 lần mà nhân viên cũng vẫn nói là chảy chậm, lúc đó cả đám bạn mình cũng tức wá mới nói "chảy chậm gì, nãy giờ có chảy gì đâu, ngta uống hết nước rồi còn chưa chảy được 1/3 cái fin nữa mà anh nói chảy chậm". Thế là anh quản lý thấy vậy mới nói nhân viên đó đem đổi cho mình ly mới.

Nhìn chung ở đó chỉ có duy nhất 1 nhân viên nam phục vụ trên lầu fía đi cầu thang bên fải từ cái thác mini lên (tóc đầu đinh, mặt nhìn hơi bị dữ) là ko có lịch sự với khách thôi, còn lại những nhân viên khác ok!

Gần Sorento có cafe Sông Mê, cũng khá ok, ko biết có ai review chưa nhỉ ^^

Ưu điểm:
    Quán đẹp, nhạc trong phòng lạnh hay hơn ở ngoài. Cảnh quan ok, nhân viên đa số nhiệt tình.
    Hạn chế:
    - 01 nhân viên rất coi thường khách.
    - Có tình trạng đuổi khách bằng cách ngắt kết nối Internet riêng của khách ngồi lâu, dù họ dùng nước và thức ăn.

Hôm bửa CN, nhóm bạn mình có đến đây! View thì đẹp, nhưng mình cảm thấy hơi gò bó 1 tí. Mình chỉ complain là về thức uống, quá ngọt, làm quá cẩu thả!

nứơc uống làm hơi dở ah, thích view của quán.

Quán nhìn đẹp nhưng nghe mọi người chê nước uo1ng dữ quá

mr_pham's Avatar
    quán quen thuộc đây mà...lâu rồi ko ghé...

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 14/14