[Quận 11] Chè người Hoa chợ Thiếc với món bo bo trứng cút lạ lạ - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/34 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 34/34
Kết quả 11 đến 20 của 34
    Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trích dẫn Gửi bởi ICE Xem bài viết
    Ad cuối cùng cũng đã mò đến khu ăn uống quen thuộc gần nhà em rồi :
    bánh ướt ăn cũng ok, cá nhân em thích ăn bánh ướt cuốn của người Hoa và bánh tôm ở đây lắm xe bột chiên đối diện em ăn hoài luôn, lúc mới ăn là giá 10k, với em giá đó là rẻ, giờ giá tăng rùi. Nói chung khu này ăn từ hồi còn nhỏ, khi ấy ng ta bán đồ ăn nhiều lắm, hải sản súp cua, 3 4 xe chè, giờ dẹp bớt rồi, nên tối vắng hoe và hơi tối T_T
    chỉ thêm chị đi em ơi chớ chị cũng đi ngang khu này hoài mà ko biết vô quán nào hết trơn vậy là cái bánh ướt cuốn kế bên xe chè này ngon phải hông nè? bữa nào thử rồi review tiếp luôn, khoái bánh tôm lém!

Mà đối diện sao chị thấy giống bán hủ tiếu hơn là bột chiên ta???

Còn món gì lâu đời khác nữa hông e?

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    chỉ thêm chị đi em ơi chớ chị cũng đi ngang khu này hoài mà ko biết vô quán nào hết trơn vậy là cái bánh ướt cuốn kế bên xe chè này ngon phải hông nè? bữa nào thử rồi review tiếp luôn, khoái bánh tôm lém!

Mà đối diện sao chị thấy giống bán hủ tiếu hơn là bột chiên ta???

Còn món gì lâu đời khác nữa hông e?
    Bánh tôm ở đây gần giống như ở Bánh cuốn Tây Hồ đó (http://diadiemanuong.com/home/f11/re...lau-doi-10620/) mà em nhớ ở bài rì viu đó mọi ng nói ko ngon tại em thích ăn kiểu như thế nên với em vậy là dc rùi . Miếng chả ăn thì cũng dày, ko có mỏng lét, nem ngon.
    Xe đối diện kế cửa hàng Vissan như trong hình là bán bột chiên, nui chiên trứng, hủ tiếu, mì xào. Cô này chỉ chiên xào các loại ở mức độ vừa phải, chứ ko giòn, chị muốn ăn giòn thì phải dặn riêng, cô bán hàng cũng dễ tính và chiều khách hehe

P/s: em ăn từ hồi nhỏ nên quen khẩu vị, có thể với em thấy là ngon nhưng ko biết ng khác thấy sao nha, chị thích cứ ăn thử, vả lại các món ở khu này ko quá mắc. Ủa mà chị ở gần đây ko? Khu này hồi xưa đông đúc quán ăn vỉa hè lắm, có hồng trà kem ký cá viên chiên này nọ, giờ dẹp bớt nhiều => mấy chỗ ăn ngon cũng dẹp tiệm T_T

mình chưa ăn, nhưng nghe có vẻ hấp dẫn quá

Bán từ mấy giờ đến mấy giờ vậy bạn, ai ở gần nhà hỏi giùm mình nhé vì nhà mình xa sợ chạy qua ăn thì không có bán sẵn tiện hỏi giùm mình 1 tháng có nghỉ ngày nào ko.

AokiAini's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Em mới đi ăn xong về! Và không thích lắm! Lạt lắm cơ! Em phải xin thêm đường nữa Với lại mặc dù cô chủ là người Hoa nhưng ăn hương vị chè thì nó không thuần Hoa lắm, ăn món chè đậu xanh, y chàng chè ba ba luôn! >.< chè mè đen thì thiếu béo trầm trọng! Chè bo bo trứng cút thì thiếu ngọt trầm trọng lắm!

thấy mấy ly chè thì hấp dẫn quá nhưng bỏ trứng cút zô ăn có ngon hong ta

Gia HuyTrần's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Mọi người cho mình hỏi, quán này bán từ mấy giờ đến mấy giờ vậy? Thanks

Khoảng 6h 7h tối và bán đến khuya luôn đó bạn. Hồi lúc chợ đông dì đó bán đến sáng luôn, mà giờ vắng quá nên tầm 12h 1h thôi

manhhuy's Avatar
    Chưa từng ăn luôn ! công nhận nhiều món hay thật

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Chè bo bo trứng cút => lần đầu thấy luôn. Nhìn cũng hấp dẫn ghê.
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/34 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 34/34

Tag của Chủ đề này