[Dessert] Kem Häagen-Dazs đã đến Việt Nam - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/5 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/46 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 46/46
Kết quả 11 đến 20 của 46
    West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Trích dẫn Gửi bởi nic3_d011 Xem bài viết
    Cái tiramisu ăn hơi ngọt mọi người à, có cái berries gì mà màu hồng (hàng thứ 2 từ dưới lên, đứng thứ 2 từ trái wa) ăn chua chua, lạ lắm mọi người.
    Gía hơi chát, ăn 2 scoop là thấy nghèo, chưa kể topping >.<
    W thấy cái Cookies and Cream cũng ngọt nhưng chưa ngọt như cái Tiramisu, cái Strawberry Cheese Cake ăn cũng hay hay .

Sếp mình là người Đức nói chỗ này ăn mắc mà cũng ko ngon hơn kem thường thường là bao :"|

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Trích dẫn Gửi bởi gracepessimist Xem bài viết
    Sếp mình là người Đức nói chỗ này ăn mắc mà cũng ko ngon hơn kem thường thường là bao :"|
    Như mình nói đó, do nó là kem công nghiệp, đây cũng là lý do mình yêu thích kem Gelato hơn, vì Gelato ngon phụ thuộc vào nguyên liệu, và mỗi mùa khác nhau sẽ cho ra vị kem khác nhau .

Devil's Avatar
    IMG 2382 - [Dessert] Kem Häagen-Dazs đã đến Việt Nam

Kem này ngọt thiệt. Ban đầu chọt hoài ko được vì nó cứng như đá, ai dè lại tan nhanh thiệt.
    Với lại đắt kinh >"<
    WHY SO SERIOUS?

Chào chị, hôm qua em đọc bài của chị hay quá nên hôm qua em đi ăn thử. Đây là ý kiến riêng của cá nhân em. Đúng như chị nói và theo khẩu vị của em là kem khá ngọt. Em thích ăn chocolate nên thử 2 loại Cookie & Chocolate và Midnight chocolate em thấy Cookie & chocolate thì thì đắng vì midnight thì có thêm chocolate sirup nên ngọt hơn. Em chọn 1 viên Cookie& chocolate ( 75k) ăn kèm với 1 waffle cone( 20k) mang về. Tổng cộng là 95k. Em không mang máy chụp hình theo nên không có hình up lên, mong cac anh chi thông cảm
    - Về không gian: lúc em đi là 8h30 nhưng quan vẫn khá đông, khách ra vào tương đối nhiều. Có nhiều khách nước ngoài. Màu sắc quán nhìn sang nhưng không kém phần thân thiện.
    - Về bánh ốc: Bánh ốc khá to, chắc gấp 2 3 lần cái bánh bình thường, nhưng em ăn thấy có vị hơi lạ không giống ốc quế bình thường ( có vị của quế thơm) của kem wall's hay vinamilk, nhìn như bánh ốc có bột nhục đậu khấu ( em không biết chắc ). Kem ăn với bánh này có vẻ không hợp với nhau cho lắm.
    - Về kem : Ăn kem thì cookie bên trong hơi mềm, không còn độ giòn của bánh nữa. Em thích trong kem có filling giòn giòn ( các loại hạt ) ăn vui miệng hơn. Không biết có anh chị nào giống em không ^^. Em hỏi anh nhân viên thì an nói chỉ có hạt hạnh nhân với kẹo cốm thôi. Nhìn chung kem ngon, vị ngọt béo và đắng của chocolate ăn khá thích. Em hay mua hộp 500g của Swensen ( khoảng 140k) vị Reversible Chocolate. Kem của Swensen chắc chắ không cao cấp bằng Haagen Dazs nhưng em lại thích Reversible Choco hơn vì trong kem có trộn lẫn kem choco trắng và đen, kẹo marsmallow và kẹo choco đen ăn có vị dai của marsmallow, cứng của keo Chocolate ăn vui miệng hơn. Sau này có thêm nhiều filling, topping khác thì chắc em lại tốn tiền vì HD nữa rồi
    - Về giá: theo em giá kem cao nên nhiều khách hàng vô cùng e ngại khi đến thưởng thức ( em là điển hình ) ^^
    - Về nhân viên: Lúc em di quán cũng khá đông nhưng vừa đứng trước cửa là có 1 chị mở cửa chào đón với nụ cười thân thiện. Chị bảo cứ tự nhiên xem các loại kem, muốn ăn thử loại nào thì nói ^^. Em thắc mắc về kem đều được anh đứng múc kem bên trong quầy tận tình trả lời và a giới thiệu kem cho em. Lúc về, do 1 tay em cầm kem vừa đi vừa ăn ( nhìn kem ngon quá không cầm lòng nên ăn luôn ) thấy em bước gần tới cửa, chị nhân viên đang tiếp khách lập tức chạy ra mở cửa liền. Em rất thích phong cách phục vụ thế này, chu đáo và dễ thương ( anh chị ấy lúc nào cũng cười với khách ). Với ngày hôm qua em sẽ cho 10/10 về nhân viên. Mong là quán sẽ duy trì ưu điểm này.
    Do em rất thích ăn chocolate nên đi đâu em cũng gọi kem chocolate còn các vị khác em chưa ăn thử nên không biết thế nào.Là lần đâu tiên em viết nhận xét của mình trên DDAU, mong các anh chị góp y cho em nhé. Em xin cám ơn.
    Lần sửa cuối bởi myhien2309, ngày 14-08-2012 lúc 07:43 PM.

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Chị cũng thích ăn kem có hạt đó em ui, mà kem loại đó thì kem công nghiệp ít với lại hạt không được giòn đâu, kem Gelator thì có thể nè.

Chị cũng rất ưng nhân viên ở đây, không biết về lâu dài thế nào nhưng mà hiện tại thì service rất good nha (mắc vậy mà ^^).

Cảm ơn nhiều về bài góp ý của em, rất chi tiết luôn đó <3.

hihi... Em có sweet tooth nên ở đâu có bánh, kem ngon là đi liền...Mong là đọc được nhiều rev hay của chị West và anh chị khác trên DDAU để đi ăn thử...
    Lần sửa cuối bởi myhien2309, ngày 14-08-2012 lúc 08:34 PM.

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Cũng hy vọng được đọc bài review do em viết, em có những nhận xét rất chi tiết.

Chà k ngờ Häagen-Dazs có cả store hoành tráng vậy luôn, mới đầu tưởng nó chỉ có bán kem đóng hộp thôi chứ. Lúc nó lần đầu được Ân Nam phân phối về VN, nhìn giá choáng thật, cây kem cây của nó hơn cây Topten của Wall's được chút mà giá đã là 90k/cây rồi. Mình hỏi sao giá nó mắc thì bên phân phối nói là do nhập khẩu thẳng từ bên Châu Âu qua nên giá cao . Mình mới ăn thử hộp nhỏ của nó mùi vani, phải nói là rất là ngọt! Nếu nó làm dịu bớt tí thì hay hơn, kem cây thì cũng ngọt nhưng mà có vẻ "ngon đậm đà" hơn tí Còn những loại khác thì chưa thử.

Cái vụ đá khô thì mình thấy sờ vào có cảm giác như giống bị điện giật hơn là phỏng. Mà mình thích ở chỗ bỏ viên đá khô đó ra ngoài nó tự nhảy lên nhìn vui hahahah, kem Swensen's ở ngòai Nguyễn Thái Học cũng có loại này khi khách cần mua về.
    Lần sửa cuối bởi JerryJarl, ngày 14-08-2012 lúc 10:18 PM.

Chào cả nhà,
    Không biết cửa hàng này mở được bao lâu mà tuần vừa rồi em đến ăn 3 lần, tốn tiền thiệt mà nghiền rùi. Hôm vừa rồi thử cái Briscut gì đó có hạt gì trong ăn vui lắm, và có cái creation gì đó trong cái ly cao có nhiều hạt ăn vui lắm. Nói chung, thấy rất hoành tráng và kem ngon. Giá cả thế là còn thấp hơn bên Singapore và Thái Lan, và đẳng cấp Haagen-Dazs là mắc hơn BR là phải, cứ mỗi lần đi nước ngoài là phải tìm cho được Haagen-Dazs để ăn, giờ có ở Việt Nam, vui quá. Em thấy decor đẹp và sang, vị trí đẹp và dịch vụ tốt, mong sao duy trì được dịch vụ thế này.

Em nghiền nhất là Macadamia Nut mà nghe nói một tháng nửa mới về. Em mua về nhà thấy có cục đá lạnh, nhảy nhảy trên bàn, con em vui lắm, ăn hết chén cơm luôn.

2/5 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/46 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 46/46