[Dessert] Kem Häagen-Dazs đã đến Việt Nam - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/5 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/46 12345 Trang cuối - Kết quả của 41 từ 46/46
Kết quả 21 đến 30 của 46
    Trà đá đường's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi JerryJarl Xem bài viết

Cái vụ đá khô thì mình thấy sờ vào có cảm giác như giống bị điện giật hơn là phỏng. Mà mình thích ở chỗ bỏ viên đá khô đó ra ngoài nó tự nhảy lên nhìn vui hahahah, kem Swensen's ở ngòai Nguyễn Thái Học cũng có loại này khi khách cần mua về.
    Cái này mua bên ngoài có bán không nhỉ ? bỏ vào ly bia làm lạnh được lâu không bạn.
    Để bên ngoài lâu tan không ?

Đừng cười gã xỉn nằm sương
    Mấy ai chiến đấu còn đường rút lui

Trích dẫn Gửi bởi Trà đá đường Xem bài viết
    Cái này mua bên ngoài có bán không nhỉ ? bỏ vào ly bia làm lạnh được lâu không bạn.
    Để bên ngoài lâu tan không ?
    HCM - Bán đá khô CO2 ( đá khói) TP.Hồ chí minh Nè, google là có. Cũng khá là lâu lắm nó mới tan ra .

Hi, bên mình cũng có bán đá khô. Đá này bán ở ngoài là 35k/kg nha. Có gì inbox mình nếu mún mua nhé! À, đá này ko dùng để uống được. Hihi. Chỉ để bên ngoài cho lạnh thực phẩm thôi.

Trà đá đường's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi caha217 Xem bài viết
    Hi, bên mình cũng có bán đá khô. Đá này bán ở ngoài là 35k/kg nha. Có gì inbox mình nếu mún mua nhé! À, đá này ko dùng để uống được. Hihi. Chỉ để bên ngoài cho lạnh thực phẩm thôi.
    Mình lấy màng nilon bọc thực phẩm bọc nó lại rồi bỏ vào ly bia có được không vậy bạn ? Nếu làm vậy có mau tan như đá bình thường không ?

nếu mình để lon bia áp sát trực tiếp với cục đá khô thì mất thời gian bao lâu nó làm lạnh hết cả lon bia vậy ?

Đừng cười gã xỉn nằm sương
    Mấy ai chiến đấu còn đường rút lui

Kitty's Avatar
    Đang ở
    In your heart
    Mình lấy màng nilon bọc thực phẩm bọc nó lại rồi bỏ vào ly bia có được không vậy bạn ?
    Ông muốn tự sát huh =.=

Kem này bên mình đã thấy đắt rồi. Ko ngờ về vn còn mắc hơn. Mình và các bạn hay canh khi nào siêu thị có giảm giá mới dám mua. Khoảng 4,5 hay 6 bảng gì đó một hộp nhỏ. Giá khuyến mãi thì được giảm một nửa.

Minh moi di an ve , mac lam cai lau kem 620k them 5% phi phuc vu . Vien kem be teo

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Trích dẫn Gửi bởi zenkiheero Xem bài viết
    Kem này bên mình đã thấy đắt rồi. Ko ngờ về vn còn mắc hơn. Mình và các bạn hay canh khi nào siêu thị có giảm giá mới dám mua. Khoảng 4,5 hay 6 bảng gì đó một hộp nhỏ. Giá khuyến mãi thì được giảm một nửa.
    4-5 bảng thì hình như mắc hơn VN, VN 1 hộp nhỏ thì bằng viên kem, giá 75k.

Trích dẫn Gửi bởi Loloho Xem bài viết
    Minh moi di an ve , mac lam cai lau kem 620k them 5% phi phuc vu . Vien kem be teo
    Uh nó chụp hình mình nhìn cũng thấy nhỏ mà bạn.

Mình lấy màng nilon bọc thực phẩm bọc nó lại rồi bỏ vào ly bia có được không vậy bạn ? Nếu làm vậy có mau tan như đá bình thường không ?

nếu mình để lon bia áp sát trực tiếp với cục đá khô thì mất thời gian bao lâu nó làm lạnh hết cả lon bia vậy ?
    Hihi, cái màn gói bọc nilon cho vào ly bia thì mình chưa bao giờ thấy, NHƯNG mình đã thử với nước. Nước sẽ không lạnh lên, chỉ có khói bốc lên nhiều thôi. Ko làm lạnh được nhé!

Còn bạn muốn áp sát lon bia vào cục đá khô, tùy vào kích cỡ và không gian nữa nhé. Nếu để không không bên ngoài zậy thì mát mát ở ngoài thôi, bạn phải để trong hộp kín ( thùng xốp với diện tích vừa đủ) thì mới bắt đầu làm lạnh được.

Vài dòng chia sẻ. Cám ơn bạn nhé!

BoAni's Avatar
    sao thấy mọi người kêu kem này ngọt mà mình thấy nó là đỡ ngọt lắm rồi so với Baskin Robin với Fany.Ăn kem này ăn xong mình mới uống nước,với cũng uống khá ít nước,ko như kem Fany,đi ăn uống nước quá trời.

Mình rất là nghiện ăn kem,nên đi ăn kem miết luôn,đợt nào trời nóng quá là ngày nào mình cũng có mặt ở hàng kem luôn nên dạo này chán kem quá,may có chỗ này mở ăn đổi gió.Mà công nhận kem ngon,chất lượng,không gian đẹp,phục vụ tốt,được sample kem thoải mái sample hết cái tủ rồi Bữa h cứ 3 ngày là 2 ngày phải lết ra đây rồi,có hôm ăn trừ cơm luôn hihi.Kem này thấy ở US cũng rất được yêu thích

Ah,mà có vẻ kem ko ngọt lắm nhưng mình thấy kem hơi béo,nhiều sữa thì phải.Mình ăn 2 cục size medium xong là thấy ngán .Nhưng mà hôm sau lại thèm :~~~
    Lần sửa cuối bởi BoAni, ngày 18-08-2012 lúc 04:23 PM.

3/5 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/46 12345 Trang cuối - Kết quả của 41 từ 46/46