[Quận 5] Juice Time - Quán sinh tố chất lượng
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 4 của 4

Juice Time - Quán sinh tố chất lượng

Địa chỉ: 116 An Dương Vương, P.9. Q.5 (khúc đường 1 chiều gần công viên Văn Lang)
    Giờ bán: sau 5h chiều đến tối
    Gần đây thấy nhỏ bạn hay check in quán Juice Time nên mình cũng tò mò lên FB của quán coi thử, thì thấy menu khá là phong phú, địa chỉ cũng gần nên quyết định rủ vài đứa bạn đi test quán.

Ấn tượng đầu tiên là quán này giống mấy quán cà phê vỉa hè hơn, nếu không để bảng hiệu ở ngoài chắc mọi ng cũng ko chú ý đến, một phần cũng vì khu này vẫn còn khá vắng, chưa có nhiều quán ăn uống, xung quanh chỉ có 1 quán nhậu ngay sát công viên Văn Lang và 1 quán trà chanh, nhất là quán http://diadiemanuong.com/home/f11/re...uoi-toi-61963/ chắc nhiều bạn trên này cũng biết rồi, chỉ cách có vài căn nhà thôi

Đi vào vấn đề chính đây

image - Juice Time - Quán sinh tố chất lượng

Bơ trà xanh 28k: lúc đầu khi đọc menu trên FB thì mình đã chấm món này rồi nên quyết định phải thử So với mấy quán vỉa hè khác thì giá 28k ko phải là rẻ, nhưng thực sự chỗ này làm rất chất lượng, 1 ly khá to, đặc, ít đá, ko bị loãng như nhiều quán sinh tố khác. Vị trà xanh hơi đậm, át mùi bơ nhưng vẫn có thể cảm nhận dc vị béo của bơ, đặc biệt là ko quá ngọt.

image 2 - Juice Time - Quán sinh tố chất lượng

Trà dâu tươi 20k: ly này của bạn mình, mình chỉ uống ké 1 "muỗng" nên ko rõ vị lắm, thấy có mùi dâu tươi thôi

Trà sữa Juice Time 15k: còn đây là món khiến mình bất ngờ nhất, cứ tưởng trà sữa 15k chắc cũng giống dạng trà sữa pha bằng sữa bột, ngọt béo như mấy quán trà sữa bên ngoài nên lúc đầu ko có ý định order món này. Khi nhờ nhân viên tư vấn những món ngon thì được giới thiệu quán mới bán thêm trà sữa, đặc biệt được pha bằng trà của Phúc Long, thế là hí hửng gọi 1 ly trà sữa và trà sữa đào ra uống chung (vì khi đi Phúc Long mình chủ yếu uống 2 món này, nên kêu vậy cho dễ so sánh). Cảm nhận riêng thì cả 2 món giống đến 80% bên Phúc Long, mà với giá 15k thì quá rẻ rồi và cũng ko cần phải chạy ra tuốt Q1 để uống nữa, 1 ly cũng nhiều

Bạn mình có gọi món Yummy Banana (chuối, đậu phộng, yogurt, mật ong), nhưng chưa kịp chụp hình thì nó đã uống trước rồi, theo đánh giá thì giống như đang ăn kem chuối

image 4 - Juice Time - Quán sinh tố chất lượng

cá viên cari 12k: cũng là 1 trong những món nên thử khi đến đây, vị cay cay béo béo, bạn nào thích cay hơn nữa thì chấm thêm satế ăn

image 5 - Juice Time - Quán sinh tố chất lượng

khoai tây chiên: bình thường, ko có j đặc biệt, gọi ăn chơi thôi

image 6 - Juice Time - Quán sinh tố chất lượng

Xúc xích chiên: chưa gì thì thằng bạn mình đã gặm hết nguyên cây rồi, chả biết mùi vị thế nào

Nhận xét
    Ưu điểm: giá cả hợp lý, đa số các món đều ngon, đặc biệt thích hợp cho những bạn hay ăn ít ngọt như mình.
    Khuyết điểm: quán vỉa hè nên ko dành cho những ai thích không gian máy lạnh hay có trang trí này nọ. Quán có để 1 cây quạt bên ngoài nên ko sợ nóng đâu , không gian cũng hơi nhỏ, chỉ tầm 5, 6 bàn thôi, để xe ngay trên vỉa hè, hơi tối.

Mình không có chụp ảnh về không gian quán, nên lấy đỡ hình trên mạng vậy

image 8 - Juice Time - Quán sinh tố chất lượng

Menu lấy từ FB của quán

image 9 - Juice Time - Quán sinh tố chất lượng

image 10 - Juice Time - Quán sinh tố chất lượng

Ngoài ra quán còn có bán thêm Nước nha đam đường phèn 10k/ chai

2. Xem thêm review nổi bật khác

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    À chỗ này có đi ngang wa mà hổng biết nó thế nào trà sữa Phúc Long à :-? cũng khá nghen!

Trích dẫn Gửi bởi Cherish Xem bài viết
    À chỗ này có đi ngang wa mà hổng biết nó thế nào trà sữa Phúc Long à :-? cũng khá nghen!
    trà sữa khá ngon đó, mấy đứa bạn mình ai cũng khen, tiếc là chỉ có 1 loại trà thôi, ko có trà ôlong

gauhaman's Avatar
    Ở đây mình thích Bơ Sầu Riêng và Đá me ở Juice time. Ít ngọt và đậm trái cây. Đá me thì 2 loại me + Khóm + Mè + Đậu phộng đậm chất miền Tây.

Đồ ăn thì Cá viên Cà ri và Xúc xích sốt kiểu Đức ăn kèm Khoai tây chiên không bao giờ ngán
    Lần sửa cuối bởi gauhaman, ngày 18-07-2014 lúc 09:16 AM.

Tag của Chủ đề này