Kem nhãn chú Tám - mát lạnh, ngon ngon - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/6 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/51 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 51/51
Kết quả 21 đến 30 của 51
    Bạn andyroodick nói đúng đó, mấy lần định zô số 2 mà toàn đi lố ko ah,

bear00's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi andyroodick Xem bài viết
    nói thật chứ quán này ở vị trí dở. đã định bụng sẽ ăn quán chú Tám. thế mà mình theo đà quẹo phải chạy tuốt đến kem số 4, rất khó thắng két ngay quán số 2. và thấy cả đám dông teen ngồi ăn kem ngay vỉa hè rất ấn tượng, cộng thêm 1 dãy xe rất hoành tráng. mình đọc trên diadiemanuong minh biết quán áo đỏ kinh doanh láo chứ người ko bik 100% đều ghé số 4.
    -lần đầu mình check quán. search diadiem tìm trương hán siêu. ghi vào bô nhớ. bữa có dịp chạy đinh tiên hoàng nên quẹo vào. chạy lố nên dông luôn.
    -lần 2. chạy ngang trương hán siêu ko quẹo mà chỉ nhìn vào thì mới thấy bảng số 2 trương hán siêu nằm khuất. lật đật ngược chiều DTH vào ăn thử
    nói chung nghe kể thì tội nghiệp chú Tám, nhưng làm ăn kinh doanh phải tinh tế, người ta gấu thì mình mánh. lần 2 mình ăn kem ngồi quan sát thì 10 chiếc xe chạy ngang thì hết 9,5 chạy ghé vào số 4. lèo tèo vài người ghé số 2. mình nghĩ trong đầu chắc mem diadiemanuong. vừa nghĩ vừa buồn
    góp ý chú Tám nên để cái bảng kem đầu đường. đại loại kem chú Tám áo vàng. chứ để cái bảng hiệu ngay tiệm thì sao thấy dc. lần mình đi ăn thấy nv chú Tám chẳng có đồng phục gì cả. có mỗi a trông xe kiêm nhiệm vụ ngoắc khách. chưa bàn đến chất lượng kem. nội chuyện làm đồng phục pro để gây ấn tượng cho khách đã thua số 4.
    số 4 đồng phục áo đỏ, bày kem cho khách ngồi ngay vỉa hè, khách chạy ngang thấy đông tò mò ghé thử. số 2 thua rồi
    vài lời góp ý.
    Lần đầu gấu đi cũng bị tình trạng như vậy. Vì nhiều ngừoi, dù bít là địa chỉ số 2 nhưng hẻm ai nghĩ là ngay đầu hẻm, =.= Quẹo vô chạy chừng vài met mới bắt đầu nhìn . Lúc đó thì lố qua số 4 rùi
    Quán chú Tám ko dám bắt chứoc số 4 việc bày ra vỉa hè, hay để bảng hiệu đầu hẻm vì sẽ bị kiếm chuyện.

Gấu có 1 cách đơn giản hơn là khi mình chỉ bạn bè, đừng có chỉ là vào hẻm kiếm quán số 2, mà chỉ là "quán ngay ngã 3 Trương Hán Siêu - Đinh Tiên Hoàng. Đứng ở ngã 3 là thấy, đừng chạy vào"

Còn đối với những khách ko bit gi thì chịu thui Tâm lý khách hàng, chỗ nào đông, to, và chèo kéo liên tục thì ngừoi ta ghé thui
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

andyroodick's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi bear00 Xem bài viết
    Lần đầu gấu đi cũng bị tình trạng như vậy. Vì nhiều ngừoi, dù bít là địa chỉ số 2 nhưng hẻm ai nghĩ là ngay đầu hẻm, =.= Quẹo vô chạy chừng vài met mới bắt đầu nhìn . Lúc đó thì lố qua số 4 rùi
    Quán chú Tám ko dám bắt chứoc số 4 việc bày ra vỉa hè, hay để bảng hiệu đầu hẻm vì sẽ bị kiếm chuyện.

Gấu có 1 cách đơn giản hơn là khi mình chỉ bạn bè, đừng có chỉ là vào hẻm kiếm quán số 2, mà chỉ là "quán ngay ngã 3 Trương Hán Siêu - Đinh Tiên Hoàng. Đứng ở ngã 3 là thấy, đừng chạy vào"

Còn đối với những khách ko bit gi thì chịu thui Tâm lý khách hàng, chỗ nào đông, to, và chèo kéo liên tục thì ngừoi ta ghé thui
    kem chú Tám cứ mặc áo vàng hết là dc. sau này giới thiệu bạn bè cũng dễ. ghé áo vàng. đừng ghé áo đỏ.
    P/S: chú Tám lì xì cho ý tưởng của cháu 2 ly kem nhãn di8-}
    VÉ ĐẦM SEN NƯỚC TRỌN GÓI 2 NGƯỜI 180k - 01227..060301
    https://www.5giay.vn/threads/6051873

CuteOrSexy's Avatar
    Bây giờ kem chú 8 mặc đồng phục rồi, mà đi đường Đinh Tiên Hoàng dễ thấy hơn, cứ đến 151 ĐTH nhìn qua phải là thấy à.

nhoxnhoxken's Avatar
    Đây là 1 bài viết của anh pv bên TGVH
    CUỘC SỐNG THẬT " ĐỂU, CHÓ MÁ, VÀ KHỐN NẠN"

Trước Tết tôi có làm 1 phóng sự khám phá cho TGVH với 2 khách mời là Freddie Hinh và Hạ Anh, khi quay xong tôi cảm thấy vui, vì mình đã làm một điều gì đó cho một ông lão đơn chiếc gần 80.

Chiều nay do thiếu source quay, nên tôi gọi điện thoại cho tiệm kem Chú Tám để bổ sung source. Vẫn là giọng của chị phụ việc nam rặc, và nhanh nhẹn nhưng giọng chị run run kể lại:

[B]"Anh ơi! Chắc là không xuống quay được nữa, vì hôm anh xuống quay xong về thì bên tiệm kế bên( là tiệm Kem nhãn số 4), kéo cả nhà, (à mà không phải là cả xóm) kéo qua chửi hội đồng chú Tám nói chú là" già mà còn mê gái, sao không chết sớm để tui thắp nhang cho ông, pla pla pla,..." tội nghiệp chú lắm anh ơi, người ta chửi kinh lắm, chú ở trong nhà lên tăng xông mấy chập, chú sợ lắm, anh đăng bài lên, người ta thấy được qua chửi nữa chắc chú chết luôn, đã vậy từ lúc đó hàng xóm còn kiếm chuyện không cho để xe nữa - tôi hỏi tại sao vậy, chị nói - vì bà chủ tiệm kế bên cho mấy người đó tiền, nên họ kiếm chuyện. Bây giờ anh muốn xuống quay thì chỉ có cách là 12h30 đêm, để cho bên kia về, hàng xóm đi ngủ hết, rồi mình đóng cửa vào quay."
    [/B]
    Về tại sao lại vậy? về lai lịch cũng như câu chuyện tình nghĩa giữa Chú Tám và Cô Khánh ẩn trong tiệm kem nhãn, mọi người cứ lên google search "Kem nhãn chú Tám"sẽ thấy, tôi không muốn bàn, cũng không muốn nhận xét về nội bộ gia đình người ta.

Chỉ thấy nhói lòng và chua chát bởi tôi cứ vui mừng hớn hở vì đã làm được việc tốt, nhưng hóa ra mình đang làm một việc hại người, khi đến quay, tôi thấy thương ông, tình thương đồng cảm, bởi lẻ tôi đã chứng kiến cái cảnh mà người ta gọi nhau là họ hàng là máu mủ, ruột thịt nhưng chỉ vì đồng tiền vì lòng tham và lợi ích cá nhân, mà họ xem nhau như kẻ thù, và phía còn lại chỉ ngậm đắng nuốt cay mà nhẫn nhịn, bởi đó chính là tình yêu mà Chú Tám dành cho Cô Khánh, ông không muốn tranh cãi cũng như gây lộn vì ông xem trọng cái mà mồm miệng thiên hạ vẫn kêu là "đạo nghĩa", là "một giọt máu đào hơn ao nước lã",nhìn ông lão gần 80 mà người ta vẫn gọi bằng cái tên trìu mến "Chú Tám", đôi mắt lem nhem, đượm buồn và tâm sự, giọng ông chú run rẩy xúc động cám ơn mọi người rối rít, cả gia đình nữa, từ chị giúp việc đến 2 đứa con nuôi của chú, vô cùng dễ thương:"Cám ơn anh nhiều lắm, cám ơn anh đã thương chú cô đơn tội nghiệp mà giúp chú". Khi đi về tôi nắm tay ông và cám ơn, nhưng tôi bất ngờ vì ông nắm chặt tay tôi, ông nhìn tôi, nhưng mắt ông không lem nhem như hình ảnh lúc đầu tôi nhìn thấy, nó lóe lên và tôi hiểu được đó là một sự chân tình của một ông lão 80 tuổi, đơn chiếc, không con cái, dành cho một người lạ lẫm giữa cuộc đời đồng cảm với ông. Tôi suýt bật khóc.
    Đêm hôm đó trở về nhà, tôi thấy mình yêu đời và yêu thích hơn công việc mà mình đang làm, bởi lẽ tôi đã làm được việc mà khi còn ngồi trên ghế nhà trường, thầy cô vẫn bảo rằng "đem sức trẻ ra cống hiến cho xã hội bằng nhiều cách", tôi thấy mình đã công hiến theo cách của mình, nhưng đời thật "đểu và chó má", đó chỉ là lý thuyết suông, thực tế không bao giờ là vậy, tôi thấy mình như một thằng mơ mộng, và thật sự bị shock khi nhận được cuộc điện thoại chiều nay. Và giờ không biết mình phải bắt đầu từ đâu để bù đắp cho ông chú nữa...

Lúc trước mình được b dẫn đi ăn ở đây, lúc đó chỉ có 1 quán thôi. Ăn cũng bt vì mình k thik ăn kem lắm. Nhưng 1 lần tình cờ coi trên ddau, thấy giới thiệu lại quán và xảy ra sự kiện 2 quán mình mới đi ăn lại.
    Khi đi lại thì lúc đó vẫn chưa biết nên ăn ở quán số 4, thấy cũng bt. Sau lần đó thì đi bên quán số 2 tự nhiên từ đó ghiền ăn kem nhãn mới chết chứ ^^. Hôm nào a c e nào off ở quán thì báo cho mình với nha, đt mình đây 01686778830
    Mà lần nào mình đi buổi tối cũng k có bánh hết, chắc là phải đi buổi sáng mới có nhỉ

chuyện xích mích gì giữa hai quán zậy mấy bạn?
    TƯ VẤN VÀ BÁN BẢO HIỂM CÁC LOẠI : http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2996880

GIỎ XÁCH HẠT CƯỜM : http://www.5giay.vn/showthread.php?t=2020539

Trích dẫn Gửi bởi andyroodick Xem bài viết
    nói thật chứ quán này ở vị trí dở. đã định bụng sẽ ăn quán chú Tám. thế mà mình theo đà quẹo phải chạy tuốt đến kem số 4, rất khó thắng két ngay quán số 2. và thấy cả đám dông teen ngồi ăn kem ngay vỉa hè rất ấn tượng, cộng thêm 1 dãy xe rất hoành tráng. mình đọc trên diadiemanuong minh biết quán áo đỏ kinh doanh láo chứ người ko bik 100% đều ghé số 4.
    -lần đầu mình check quán. search diadiem tìm trương hán siêu. ghi vào bô nhớ. bữa có dịp chạy đinh tiên hoàng nên quẹo vào. chạy lố nên dông luôn.
    -lần 2. chạy ngang trương hán siêu ko quẹo mà chỉ nhìn vào thì mới thấy bảng số 2 trương hán siêu nằm khuất. lật đật ngược chiều DTH vào ăn thử
    nói chung nghe kể thì tội nghiệp chú Tám, nhưng làm ăn kinh doanh phải tinh tế, người ta gấu thì mình mánh. lần 2 mình ăn kem ngồi quan sát thì 10 chiếc xe chạy ngang thì hết 9,5 chạy ghé vào số 4. lèo tèo vài người ghé số 2. mình nghĩ trong đầu chắc mem diadiemanuong. vừa nghĩ vừa buồn
    góp ý chú Tám nên để cái bảng kem đầu đường. đại loại kem chú Tám áo vàng. chứ để cái bảng hiệu ngay tiệm thì sao thấy dc. lần mình đi ăn thấy nv chú Tám chẳng có đồng phục gì cả. có mỗi a trông xe kiêm nhiệm vụ ngoắc khách. chưa bàn đến chất lượng kem. nội chuyện làm đồng phục pro để gây ấn tượng cho khách đã thua số 4.
    số 4 đồng phục áo đỏ, bày kem cho khách ngồi ngay vỉa hè, khách chạy ngang thấy đông tò mò ghé thử. số 2 thua rồi
    vài lời góp ý.
    Bây giờ đồng phục quán số 2 là màu đen!

Mà nếu bạn muốn vào ăn cho tiện thì gửi xe ở đầu hẻm trc' (có bảng Gửi Xe Kem Nhãn Chú Tám luôn đó) Rồi đi bộ vào. Lúc đi đừng ngó ngó vô quán. Đi tới quán r` quẹo thẳng vô luôn. Hihi

bây giờ quán cũng đông lên nhìu rồi!

Siro's Avatar
    Kem Chú Tám lúc trước Siro có ghé ăn cùng với cả lớp 1 lần [ năm 2009 ] thì chỉ có quán Chú Tám thôi ,chưa có quán số 4 giang hồ kia .Từ dạo ấy đến nay vẫn chưa có dịp ghé lại ,lâu quá ko ăn cũng thèm ,sẽ đến quán Chú Tám vào 1 ngày gần nhất .

anhtuan192's Avatar
    quán chú 8 kem ngon tuyệt

3/6 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/51 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 51/51