[Quận 3] Nat - trà sữa thái take away bình dân mà ngon cực
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Xem kết quả Bình chọn: Bạn nghĩ gì về quán trà sữa Thái NAT này? ^^

Người bình chọn
4. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Ngon và rẻ

3 75.00%
  • Ngon nhưng hơi đắt

0 0%
  • Rẻ nhưng không ngon

1 25.00%
  • Vừa đắt vừa không ngon

0 0%
1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11
Kết quả 1 đến 10 của 11
    LeoNguyễn's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City

Cool [REVIEW] NAT - trà sữa Thái take away bình dân mà ngon cực

Trà sữa Thái NAT
    Địa chỉ: 382 Võ Văn Tần, Phường 6 Quận 3
    (Nếu đi từ hướng Cao Thắng thì xe nước này nằm bên tay trái, còn từ hướng CMT8 đi xuống (khúc 2 chiều Võ Văn Tần) thì nằm bên phải nha )

Tối nay trời không mưa, thời tiết cực kì mát mẻ, quả là thời cơ thuận lợi cho công cuộc ăn vặt. Không chần chừ giây phút nào nữa, tớ xách con Wave qua nhà nhỏ bạn thân, đèo nó đi vi vu Sài Gòn, sẵn tiện rủ nó kiếm món nào ăn chơi mà no thiệt luôn Mà hình như nó có giác quan thứ 6 kiểu gì ấy, vừa thấy mặt mình, là hú đi mua trà sữa liền. Trà sữa thì nói chung tớ cũng uống nhiều chỗ lắm rồi, cũng Hot and Cold, Phúc Long, Hoa Hướng Dương, Feeling Tea, Tiên Hưởng, 100 độ C... các kiểu, nên cũng không thích lắm. Ai ngờ nó rào trước, quay sang bảo tớ "Chỗ này bán trà sữa Thái, nên thơm lắm, không ngán đâu. Thấy trên mạng tụi nó đi uống quá trời! ". Trà Thái tớ có uống (thực ra là uống ké ) ở Bread Talk 1 lần, có vẻ thơm nên chơi thử luôn xem sao .
    Nghe nhỏ bạn đọc địa chỉ : 382 Võ Văn Tần Q3, trong đầu cứ nhớ nhớ nó là khúc một chiều, vậy là chạy tít lên Trương Định để quẹo xuống. Ai ngờ, phải chạy tuốt luốt xuống dưới gần đoạn Võ Văn Tần giao với Cao Thắng, bị chửi một tăng
    Thôi không dài dòng nữa, giới thiệu quán luôn nè:

Tèn ten
    IMG 7741 - Nat - trà sữa thái take away bình dân mà ngon cực
    Đây là quán NAT, hay nói đúng hơn chỉ là 1 xe bán thế này thôi, bọn tớ chạy qua chạy lại mới thấy vì nó không gây sự chú ý cho lắm

IMG 7739 - Nat - trà sữa thái take away bình dân mà ngon cực
    Còn đây là cái bảng hiệu dựng trước quán. Do nó màu đen nên...cũng khó thấy

IMG 7738 - Nat - trà sữa thái take away bình dân mà ngon cực
    Menu của quán Con bạn tớ mắc cỡ, nên mãi mới bắt nó chụp được cho

Thực ra tớ và nhỏ bạn chỉ định mua 2 li Trà sữa Thái cam và xanh thôi, nhưng do tớ cứ giơ ống kính lên chụp búa xua, nên anh chủ quán cứ tưởng tớ là admin của page nào, liền lại hỏi bạn tớ Liền sau đó, anh đấy mang ngay 1 cái hộp nhựa trong, trong đấy đựng nhiều viên màu nâu nâu, đưa cho tớ và bạn tớ mỗi đứa 1 cục ăn thử. Theo như lời anh chủ quán, thì rau câu làm từ trà thái, bên trong nhân phô mai, là sản phẩm do anh chị tự nghĩ ra. Theo như trên menu tớ thấy, thì giá là 1 ngàn/ viên, ăn cũng ngon lắm, rau câu dai, phô mai bên trong thì béo, nói chung là duyệt Lúc anh đấy đưa, tớ cho ngay vào miệng nhai nhai trong lòng vui sướng. Sau khi nuốt rồi mới quên béng mất chụp hình lại =.= Tham ăn cũng là một cái tội

IMG 7740 - Nat - trà sữa thái take away bình dân mà ngon cực
    Trong lúc chờ đợi, thấy cái chai này hay hay, chụp lại luôn

IMG 7722 - Nat - trà sữa thái take away bình dân mà ngon cực
    Trà sữa Thái xanh (y)
    Món này khi uống vào, cảm giác đầu tiên của tớ là mùi rất thơm. Tớ quên hỏi kĩ vì sao lại gọi là trà sữa Thái xanh, nhưng theo tớ đoán thì có lẽ trong này có cái gì đó liên quan tới trà xanh, mà đúng là có nghe mùi trà xanh

IMG 7723 - Nat - trà sữa thái take away bình dân mà ngon cực
    Còn đây là trà sữa Thái cam
    Li này mua mang về nên không bỏ đá, khổ cái nó không phải của tớ, mà của nhỏ bạn, nên không được thử TT___TT Nhưng nghe nó feedback lại, thì cũng thơm và ngon như trà Thái xanh, nhưng không có mùi trà xanh, theo như ngôn ngữ của tớ thì là "vị original"

Thế là xong bài review trà sữa Thái NAT (Sao hình ảnh nghiêng ngả thế này @@)
    Nếu so sánh trà sữa ở đây với những chỗ tớ đã từng uống, thì chắc chắn là khập khiễng. Nhưng theo cá nhân tớ, với mức giá thế này - 15k cho một li trà sữa Thái take away thế này, thì có thể gọi là ngon và hợp lí rồi Khi nào có cơ hội, mọi người nhớ ghé qua ủng hộ anh chị chủ quán, để anh chị có điều kiện nâng cấp lên thành cái quán cho hoành tráng, dễ tìm nữa
    Lần đầu tiên viết bài, nếu có điều gì sai sót mong mọi người lượng thứ bỏ qua cho tớ

Điểm (+): Anh chị chủ quán nhiệt tình, vui tính Chất lượng thì như tớ đã nói, ngon (y)
    Điểm (-) : Bảng hiệu hơi nhỏ nên khá là khó thấy ^^!
    Lần sửa cuối bởi LeoNguyễn, ngày 01-08-2014 lúc 03:30 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Bạn mình cũng có bán trà sữa thái này nè, không biết bột trà sữa thái là mua ở đâu nhỉ? Mình chỉ thắc mắc về chất lượng thôi chứ mình thấy trà sữa thì quán nào cũng như quán nào, đi ngang đâu sẵn thì mua mang về uống thôi chứ cũng không để ý lắm ^^

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown
    có lần mình uống trà sữa thái của Thái express thì thấy ko đc ấn tượng lắm, nên ko uống nữa. Giờ thấy quán này nhỏ nhỏ xinh xinh chắc phải nên đi thử 1 lần cho biết mới được

MinhChâu's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Mình uống ở đây dc 2 lần à,ngược đường đi làm quá nên ko có ghé dc nhìu nhưng trà sữa thơm, ko có béo lắm đâu, nhưng mà menu hơi ít món. Anh chủ quản nhiệt tình lắm, lúc mình mua a tặng cho mình 1 hũ rau câu ăn thử lun. hehe ^^

LeoNguyễn's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Trích dẫn Gửi bởi minhtu91 Xem bài viết
    Bạn mình cũng có bán trà sữa thái này nè, không biết bột trà sữa thái là mua ở đâu nhỉ? Mình chỉ thắc mắc về chất lượng thôi chứ mình thấy trà sữa thì quán nào cũng như quán nào, đi ngang đâu sẵn thì mua mang về uống thôi chứ cũng không để ý lắm ^^
    Theo mình tìm hiểu thì loại trà để pha trà sữa Thái là cái bịch màu đỏ đỏ thì phải :-? Chỗ này cũng có bịch i chang vậy ^^ Mình chưa uống trà sữa Thái bao giờ, uống thấy ngon nên cứ thế mà giới thiệu cho mọi người

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi MinhChâu Xem bài viết
    Mình uống ở đây dc 2 lần à,ngược đường đi làm quá nên ko có ghé dc nhìu nhưng trà sữa thơm, ko có béo lắm đâu, nhưng mà menu hơi ít món. Anh chủ quản nhiệt tình lắm, lúc mình mua a tặng cho mình 1 hũ rau câu ăn thử lun. hehe ^^
    Được tặng 1 hũ luôn hả bạn, sướng vậy? Ùm, tớ cũng thấy anh chị chủ quán nhiệt tình, nên có thiện cảm lắm

Goldnguyen91's Avatar
    Đang ở
    tp HCM
    tra sua ma uong bang cai chai thuy tinh moi ngon ...thich cai chai

"THÀ CHẾT ĐÓI CHỨ ĐỪNG ĐỂ CHẾT THÈM"

mail: goldnguyen71@gmail.com

MinhChâu's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Trích dẫn Gửi bởi LeoNguyễn Xem bài viết
    Theo mình tìm hiểu thì loại trà để pha trà sữa Thái là cái bịch màu đỏ đỏ thì phải :-? Chỗ này cũng có bịch i chang vậy ^^ Mình chưa uống trà sữa Thái bao giờ, uống thấy ngon nên cứ thế mà giới thiệu cho mọi người

-----------------------------------------------------

Được tặng 1 hũ luôn hả bạn, sướng vậy? Ùm, tớ cũng thấy anh chị chủ quán nhiệt tình, nên có thiện cảm lắm
    Lúc đó mình mua cũng nhìu, rồi anh chủ quán nói,rau câu là sp mới làm nên tặng mình 1 hũ ăn thử rồi có gì góp ý cho anh chị biết ^^ hehe

vanglinh's Avatar
    thử cho bít quá

muốn thử 1 lần

phamthihoa's Avatar
    Nhìn thì ngon mà không biết uống sẽ thế nào đây
    Cô gái mê ăn vặt

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11

Tag của Chủ đề này