[Review] 4Beans Coffee - Quán cafe take away nhỏ xinh - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/71 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 71/71
Kết quả 11 đến 20 của 71
    đang giảm 30% nữa kìa... mai ghé thử

silverblue's Avatar
    Đang ở
    HCMC
    rất thích uống 4beans nhưng whipping cream của 4beans hơi ngọt, và ko béo lắm. phải chi giống whipping cream của highlands: lạt + béo là perfect.

nh0kb0's Avatar
    i like

hi bạn silverblue : bên 4beans dùng kem thực vật nên nó sẽ ko béo bằng kem bên highlands sử dụng kem động vật =>ko dễ mập đó bạn ^^
    Trích dẫn Gửi bởi silverblue Xem bài viết
    rất thích uống 4beans nhưng whipping cream của 4beans hơi ngọt, và ko béo lắm. phải chi giống whipping cream của highlands: lạt + béo là perfect.

hehe, gì chứ 4beans là khỏi nói, vừa ngon vừa rẻ, tuần nào không uống 1 ly cookie thấy lạt lạt miệng, 4beans có bỏ bùa mê vô không vậy , hùi đó tuy cực nhưng vẫn muốn xách xe chạy ra tút nguyễn trãi mua uống, bây giờ 4beans mở ngay phạm hùng đường nhà mình lun, quá ư là sung sướng
    Mình thấy rất nhiều mems đã khen 4bean, cũng phải thôi, ko phải pr gì nhưng chỉ có 4beans là làm cookie dances mà mình uống thấy CHẤT nhất, riết rồi quen, đi chỗ nào cũng thấy không vừa miệng lắm. Mà uống cookie riết mập wa, chắc chuyển wa super strawberry xem sao.

hỏi cái này hơi lạc chủ đề xíu , ko biết quán có wifi ko nhỉ, tính đi 1minh nên muốn đem lap ra ngồi ý mà^^

Orion_9x:thanks ban^^ khach quen cua 4beans
    Trích dẫn Gửi bởi Orion_9x Xem bài viết
    hehe, gì chứ 4beans là khỏi nói, vừa ngon vừa rẻ, tuần nào không uống 1 ly cookie thấy lạt lạt miệng, 4beans có bỏ bùa mê vô không vậy , hùi đó tuy cực nhưng vẫn muốn xách xe chạy ra tút nguyễn trãi mua uống, bây giờ 4beans mở ngay phạm hùng đường nhà mình lun, quá ư là sung sướng
    Mình thấy rất nhiều mems đã khen 4bean, cũng phải thôi, ko phải pr gì nhưng chỉ có 4beans là làm cookie dances mà mình uống thấy CHẤT nhất, riết rồi quen, đi chỗ nào cũng thấy không vừa miệng lắm. Mà uống cookie riết mập wa, chắc chuyển wa super strawberry xem sao.

co chu 2 CH deu co wifi nha ban ^^
    Trích dẫn Gửi bởi daungoackep Xem bài viết
    hỏi cái này hơi lạc chủ đề xíu , ko biết quán có wifi ko nhỉ, tính đi 1minh nên muốn đem lap ra ngồi ý mà^^

Devil's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi 4beans coffee Xem bài viết
    hi bạn Devil : foam sữa là đúng đó tại 4beans sợ mọi người ko biết foam sữa là gì nên dịch ra là váng sữa như nhau thôi^^
    Mình thấy lạ thui, chứ nó khác với cái váng sữa mà mình ăn nên mình cảm thấy dịch vậy hơi kì kì. Mà dù chưa thử nhưng mình thích phần set up quầy bar của các bạn. Và cũng vì cái tách espresso và latte ở topic kia về mặt cảm quang khá tốt. Espresso có lớp crema dày, sáng màu và được dọn kèm cookie (dù chỉ là Oreo ), latte art thì tạo hình từ foam chứ ko phải từ chocolate sauce. Còn mùi vị thì chưa biết thế nào.

@BarelDragon: bạn còn biết quán nào latte art được nữa thì giới thiệu cho mình với
    Lần sửa cuối bởi Devil, ngày 27-06-2012 lúc 01:49 AM.

BarrelDragon's Avatar
    Đang ở
    Hometown
    Trích dẫn Gửi bởi Devil Xem bài viết
    @BarelDragon: bạn còn biết quán nào latte art được nữa thì giới thiệu cho mình với
    Ví dụ như TUNO, Effoc, Annie, Doppio, 2-3 chỗ nữa mà chưa nhớ ra. Mấy chỗ cafe sang như Highland, Angel-in-us, Gloria Jeans, Coffee bean vì ít ra nên mình ko để ý lắm, nhưng chắc hẳn là phải có. Chất lượng và giá cả cũng khác nhau đấy.

2/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/71 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 71/71

Tag của Chủ đề này