[Review] 4Beans Coffee - Quán cafe take away nhỏ xinh - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/71 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 71/71
Kết quả 21 đến 30 của 71
    Devil's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi BarrelDragon Xem bài viết
    Ví dụ như TUNO, Effoc, Annie, Doppio, 2-3 chỗ nữa mà chưa nhớ ra. Mấy chỗ cafe sang như Highland, Angel-in-us, Gloria Jeans, Coffee bean vì ít ra nên mình ko để ý lắm, nhưng chắc hẳn là phải có. Chất lượng và giá cả cũng khác nhau đấy.
    Mây quán bạn kể mình đi hết rùi. Còn quán nào nữa ko?
    Mấy quán soang soang trên kia cũng vậy. Và kinh nghiệm đau thương là ko phải lúc nào nào chất lượng cũng đi kèm giá cả. Highland và Angle-in-us cho mình 2 tách cafe phủ bọt chứ ko phải cappuccino khác cái là AIS thì rắc bột quế và Highland thì vẽ bằng chocolate sauce. GJs và CB thì art ở mức căn bản, tạm chấp nhận được chứ chưa làm mình hài lòng. Đau thương nhất là Molinari. Cứ tưởng nó là brand của nó ngoài thì chắc tay nghề của nhân viên và chất lượng của cafe sẽ cao hơn mặt bằng chung. Ai dè..

hi mấy bạn 4beans gop ý chút về những gì 4beans biết về coffee nha .thật ra đúng chuẩn 1 ly cappuccino thì lớp foam sữa rất dày khó có thể art được , nếu 1 số nơi kêu cappuccino mà art được có thể là họ đánh theo chuẩn latte , kho6ng phải ai cũng biet nên vào là kêu cappuccino đúng chuẩn như gjc , coffee beans họ sẽ ko art vì ho làm theo chuẩn của quốc tế mà
    Trích dẫn Gửi bởi Devil Xem bài viết
    Mấy quán soang soang trên kia cũng vậy. Và kinh nghiệm đau thương là ko phải lúc nào nào chất lượng cũng đi kèm giá cả. Highland và Angle-in-us cho mình 2 tách cafe phủ bọt chứ ko phải cappuccino khác cái là AIS thì rắc bột quế và Highland thì vẽ bằng chocolate sauce. GJs và CB thì art ở mức căn bản, tạm chấp nhận được chứ chưa làm mình hài lòng. Đau thương nhất là Molinari. Cứ tưởng nó là brand của nó ngoài thì chắc tay nghề của nhân viên và chất lượng của cafe sẽ cao hơn mặt bằng chung. Ai dè..

Devil's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi 4beans coffee Xem bài viết
    hi mấy bạn 4beans gop ý chút về những gì 4beans biết về coffee nha .thật ra đúng chuẩn 1 ly cappuccino thì lớp foam sữa rất dày khó có thể art được , nếu 1 số nơi kêu cappuccino mà art được có thể là họ đánh theo chuẩn latte , kho6ng phải ai cũng biet nên vào là kêu cappuccino đúng chuẩn như gjc , coffee beans họ sẽ ko art vì ho làm theo chuẩn của quốc tế mà
    Latte thì dễ art rùi nên mình ko gọi, toàn gọi cappu. Với lại tách latte bự, uống no lun, ko ăn được gì hết.

Phoebus's Avatar
    trong hình là CN bên Ng Trãi hay Phạm Hùng vậy bạn? Tại mình thích cái ko gian ngồi lại của quán mà sợ bên Phạm Hùng xa

hình đó là bên pham hung ban , bên nguyen trai cũng gần giong vay lun do ^^
    Trích dẫn Gửi bởi Phoebus Xem bài viết
    trong hình là CN bên Ng Trãi hay Phạm Hùng vậy bạn? Tại mình thích cái ko gian ngồi lại của quán mà sợ bên Phạm Hùng xa

bên Phạm Hùng mà khúc nào vậy ah?? hướng từ cầu Nguyễn Tri Phương đi ra thì nằm bên phía tay nào??

thanks

bạn qua cầu ntp sau do qua cau chanh hung nhìn phía tay trái xuống cầu chánh hưng 1 chút là thấy 4beans liền à ^^ welcome bạn ^^
    Trích dẫn Gửi bởi humvee_1205 Xem bài viết
    bên Phạm Hùng mà khúc nào vậy ah?? hướng từ cầu Nguyễn Tri Phương đi ra thì nằm bên phía tay nào??

thanks

giảm giá 30% ở 2 CN luôn huh bạn? có giới hạn giờ giảm giá hem ta

Vote cho quán 1 phiếu.
    Ngon hơn ở nhiều nơi
    Nhà tuy xa, nhưng mỗi lần đến uống đều thấy rất đáng.
    GreenTea - Coco - Caramel

BarrelDragon's Avatar
    Đang ở
    Hometown
    Trích dẫn Gửi bởi Devil Xem bài viết
    Chừng đó quán mà bạn thử cả thì cũng đáng nể rồi, mình chịu ^^

3/8 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/71 12345 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 71/71

Tag của Chủ đề này