[Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 30/30
Kết quả 1 đến 10 của 30
    CuteOrSexy's Avatar

[Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn

Gác Hoa (Attic) Cafe - 92/17 Phạm Ngọc Thạch, P.6, Q.3, Tp.HCM
    Mình thấy lạ là quán này nổi tiếng dễ sợ, bạn mình ai cũng đi ít nhất một lần mà trên đây không có bài review nào. Quán cafe này nổi tiếng đẹp, tuy nhỏ nhưng khi lên hình rất đẹp, hầu như cuối tuần là đông nghẹt khách chụp hình ^^ Nếu một ngày bạn cảm thấy buồn có thể ghé Gác Hoa nhấm nháp một ly cafe buổi sáng, nhìn ngắm những bó hoa thật đẹp do chủ quán bài trí, bạn sẽ thấy đời còn đẹp lắm.

IMG 0395 - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn
    IMG 0307 - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn

Vì quán chủ đạo là hoa nên cafe và smoothie không đặc biệt lắm, món ăn hơi ít, theo mình nhớ chỉ có bánh trứng mà thôi. Mình và bạn gọi 2 ly sinh tố và 1 cái bánh trứng ăn đỡ sầu. Ly sinh tố bình thường, khá ngon và to nhưng không ấn tượng lắm. Mấy lần sau đi thì gọi trà hoa hồng và trà sữa hoa hồng thì ngon cực kỳ mà mình ko có chụp hình. Highly recommend cho mọi người gọi món đó ^^

Đây là ly sinh tố cafe của bạn mình

IMG 0266 - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn

Sinh tố trái cây của mình và bánh trứng
    IMG 0273 - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn
    IMG 0281 - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn

Vì quán chủ đạo là không gian đẹp, chụp hình nên mình bonus hình chụp ở quán ^^ À nói thêm là quán này được kenh14 và mấy shop chụp hình nhiều lắm nên khi đi dễ gặp hot girl hot boy lắm
    IMG 0339 - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn ( con Teddy mình ôm theo chụp ^^)
    IMG 0403 - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn
    Chúc các bạn vui vẻ

p/s: giá nước tầm 40k - 50k nha ^^

2. Xem thêm review nổi bật khác

CuteOrSexy's Avatar
    Thêm vài hình về quán ^^

255762 1809135076662 1488532234 31458412 4519801 n - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn
    296788 1970006458346 1488532234 31632241 5933911 n - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn
    IMG 0298 - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn
    IMG 0261 - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn

Hình lấy trên Ghiền cà phê
    GcHoa1 - [Review] Cafe Gác Hoa - cafe dành cho người thích chụp ảnh và lãng mạn

matshi's Avatar
    nói sao ta!! mình đi đây đúng 1 lần và k bao giờ quay lại!!
    có lẽ do mình cũng già trc tuổi nên k thích ngồi ồn ào, lúc đến thì trên lầu đông bên xuống dưới chỗ shop hoa ngồi. Và vì vậy mình đc tận mắt chứng kiến khâu pha chế. gọi 1 ly lipton chanh đá, nhân viên pha xong lấy muỗng nếm xong để ra, pha thêm đường với chanh rồi lại lấy chính cái muỗng ấy nếm tiếp. chưa vừa ý nên thêm 1 lần nếm nữa tức là đến lần thứ 3 thì mình rợn da gà và cũng là lúc cái muỗng đc bỏ xuống chậu rửa!!!
    lần đấy bỏ hẳn ly nc và lúc về góp ý nhưng vẫn trả tiền dù rất là khó chịu!!

ngoài chuyện đó ra thì khung cảnh, decor, và nhất là mùi hoa tươi mình đều đánh giá rất cao!!
    mình rep là kinh nghiệm thực sự chứ k có ý gì hết, hi vọng tình trạng này đã đc khắc phục và quán giờ phát triển hơn!!

bear00's Avatar
    TỰ nhiên khung cảnh đang thơ mộng chơi cái hình cuối vô hết hồn =.=

Quán này dc e gái dẫn đi 1 lần . Gấu hẻm ghiền cafe nên ko rành mấy quán này lắm.
    Nhìn bên ngoài nhỏ xíu mà bên trong..... nhỏ thật
    uh, mà thấy cũng đẹp và yên tĩnh. Đi 2 người thì ok
    Quán có 2 lầu. Mà cái cầu thang lên lầu 2 thẳng đứng ah, Bạn nào mà mặc đầm , váy chắc là khỏi bước lên luôn đó.

Đường vô quán là chạy Võ Thị Sáu truóc khi tới Phạm NGọc Thạch gặp cái hẻm bên trái, quẹo vô là quán nằm bên tay phải
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

CuteOrSexy's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi bear00 Xem bài viết
    TỰ nhiên khung cảnh đang thơ mộng chơi cái hình cuối vô hết hồn =.=

Quán này dc e gái dẫn đi 1 lần . Gấu hẻm ghiền cafe nên ko rành mấy quán này lắm.
    Nhìn bên ngoài nhỏ xíu mà bên trong..... nhỏ thật
    uh, mà thấy cũng đẹp và yên tĩnh. Đi 2 người thì ok
    Quán có 2 lầu. Mà cái cầu thang lên lầu 2 thẳng đứng ah, Bạn nào mà mặc đầm , váy chắc là khỏi bước lên luôn đó.

Đường vô quán là chạy Võ Thị Sáu truóc khi tới Phạm NGọc Thạch gặp cái hẻm bên trái, quẹo vô là quán nằm bên tay phải
    Sao không? Mình chơi tuốt. Váy trắng guốc 12 phân nên cởi ra đi lên lun ^^ Mục đích của nó là Gác nên phải cố trèo thôi Quán này hợp với first date, hehehe.

@Matshi: hihi, bạn đi ăn nhà hàng hay quán ăn người ta cũng múc lên nêm nếm cả à

macchiato's Avatar
    có lần nghe 1 đứa bạn nói là thái độ phục ko tốt với đi nhầm hôm mà có hot boy hot girl quay fim chụp hình là ồn lắm. Mình ko thix hoa nên cũng ko có ý định đi. Dù sao cũng cám ơn bài review của bạn

bear00's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi CuteOrSexy Xem bài viết
    Sao không? Mình chơi tuốt. Váy trắng guốc 12 phân nên cởi ra đi lên lun ^^ Mục đích của nó là Gác nên phải cố trèo thôi Quán này hợp với first date, hehehe.

@Matshi: hihi, bạn đi ăn nhà hàng hay quán ăn người ta cũng múc lên nêm nếm cả à
    Hic , 1 là bậc thang cao, buớc khó, 2 là ngừoi đứng dứoi là ngay dứoi chân luôn =.=
    Đi trứoc thì sợ bạn nữ té, đi sao thì...... chỉ dám cuối đầu =.=
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

Johanna Anh's Avatar
    Quán đẹp thế ạ :X
    Em kết rồi, em mới biết quán này luôn @@
    Thích mấy quán bài trí đẹp như thế này ^^
    Có dịp phải ghé mới đc :X

phamtrungtridung's Avatar
    quán bài tri đẹp...nhưng lên trên tầng 2 hơi chật + giá giữ xe tới 5k

Cái hình cuối chất quá người ơi ,
    mình từng ghé quán này, quán cũng ok nhưng mình không thích không gian nhỏ như thế, không thấy thoải mái lắm ^^

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 30/30