[Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 26/26
Kết quả 1 đến 10 của 26
    Vịt's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh

[Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

Trà chanh "Chảnh"
    ĐC: showroom TOTO ngã tư Tô Hiến Thành - Thành Thái, q10
    ĐT: 0902369737
    Mở cửa từ 9.00pm-12.00am
    Dạo này trào lưu trà chanh đang lên nên các bác chả lạ gì nữa nhể, thế nhưng hôm nay em xin giới thiệu với các bác một quán trà chanh hơi lạ mà em có dịp được "trải nghiệm". Dòm lại địa chỉ quán:"showroom TOTO", vâng, không phải quán nằm vỉa hè gần showroom, mà là nằm hẳn trong cái showroom lun, mà nói lun nếu bác nào chưa bít TOTO là một thương hiệu thiết bị nhà tắm khá nổi tiếng. Như vậy, đại để là chúng ta ngồi nhâm nhi trà chanh bên cạnh bồn tắm, vòi sen, lavabo và "nhiều thứ khác"...

Cái hình này em lấy trên web
    537019 484593431604247 846098101 n - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

Còn cái này là chộp được
    Chick2685 zps3a2a0d05 - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

Chick2688 zps76e2e9e8 - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

DSC06078 zps8a04cfde - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

Vừa rùi 8/3, quán trang trí thêm bong bóng rất bắt mắt (còn tặng bông cho các bạn nữ tới quán nữa)
    DSC06092 zps34448ef3 - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

DSC06087 zps6ecc4481 - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

Vào quán và đặt mông xuống là được phục vụ ngay dĩa đậu nành (tất nhiên là ko free rùi ^^)
    DSC06091 zpsff4f285e - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

Menu khá phong phú với nhiều loại thức uống và các món ăn vặt thông thường
    DSC06077 zps774c09ab - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

Chắc chắn là uống trà chanh rùi, cũng không có gì đặc sắc lém, rất thick đá me ở đây, ngon, uống tới đâu đã tới đó, keke
    DSC06089 zpsb72300d1 - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

Cái này là Cooktail thơm sơri, uống nhạt, sơri mềm èo, hoàn toàn không ấn tượng lém
    DSC06090 zps8c337500 - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

Trà chanh rùi thì phải fomai mới đúng bài, fomai ở đây 9k/cây, hơi mắc nhỉ
    DSC06079 zps84955299 - [Review] "Chảnh" quán - trà chanh trong không gian khó đỡ

Vì vừa ăn tối xong nên em cũng không kêu thêm gì (ngồi chém gió là chính), à, các bác có đi nhớ thử trà sữa đào với bánh tráng trộn L.A xem thế nào nhé, nghe có vẻ hay hay mà em đến lúc 9h30 thấy bảo hết rùi T_T

Quán có take-away nữa, khách đến mua đem về cũng rất đông; đến quán các bác gửi xe ở phía đối diện (vì để xe ở đây là bị hốt), 3k/xe, yên tâm là sẽ có nhân viên hướng dẫn

Nhìn chung thì quán đã để lại "ấn tượng sâu sắc" bởi cái không gian khó đỡ này, dù có hơi nóng một chút nhưng vẫn chém gió được, rất thick hợp để chụp hình nâng và dìm hàng cùng bạn bè; nhân viên cực kì nhiệt tình và vui tính, phục vụ nhanh chóng, sẵn sàng ngồi hóng chuyện cùng khách, cung cấp đạo cụ cho khách chụp hình,...nếu đến đây vào các ngày đặc biệt hứa hẹn sẽ có nhìu điều thú vị lém (điển hình là 8/3 vừa rùi)

Cảm ơn các bác đã xem bài, tự nhiên chém thẳng tay nhé!
    "Ăn no là một nhu cầu còn ăn ngon là một hạnh phúc" (yep!)

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    Pizza world
    nhớ không lầm lúc trước tràn ra vỉa hè mà phải k ?
    I love "Pizza"

Đậu hũ's Avatar
    Hình như trc là ngồi vỉa hè
    Tự nhiên sau có đợt đô thị quét thấy chui vô trong
    Ko hiểu sao h ở trỏng luôn ? Chắc vô trong độc đáo hơn, ở ngoài nhìn vô tưởng sâu rum chịu chơi cho kh của quán trà chanh ngồi trong bồn tắm chém gió chớ

tommy_sieuquay207's Avatar
    thấy cũng hay hay,bữa nào ghé mới đc

Vịt's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    uhm, đúng ùi, hồi trước vỉa hè bây h dọn hẳn dzô trong lun ùi ^^

nikutin1310's Avatar
    Đang ở
    quận 5, Hồ Chí Minh. sêtê
    mắc cười cái tấm em gái ngồi ngay cái .... của nam uống Trà chanh. ko đỡ được
    Ăn là 1 nghệ thuật, người hay ăn là 1 nghệ sĩ...

Vịt's Avatar
    Đang ở
    Hồ Chí Minh
    Trích dẫn Gửi bởi nikutin1310 Xem bài viết
    mắc cười cái tấm em gái ngồi ngay cái .... của nam uống Trà chanh. ko đỡ được
    hê hê, lúc vào em còn đòi ngồi bên chỗ mấy cái bồn cầu cho nó lạ nhưng có người ngồi mất rùi, keke

Ở Chảnh trà ngon , trà tắc lẫn chanh đều ngon . Có trà sữa đào cũng được . Đặc biệt đến Chảnh là phải thưởng thức 2 món thịt nướng và bò cuốn phô mai . Ngon nhưng hơi đắt . Thịt nướng 10k/xiên và bò cuộn phô mai là 15k . Nếu là dân ghiền trà chanh như mình thì nên đến Chảnh 1 lần nhé .

cossdanh's Avatar
    bàn là cái gế lun hả

dauan5l's Avatar
    hơ hơ.. biết chỗ này rồi, hôm bữa có đi ngang thấy cũng lạ lạ, nhưng vì mình k thích kiểu anh chơi quá ư là xì-tin này "trà chanh chém gió" nên không có save vào bộ nhớ.

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 26/26

Tag của Chủ đề này