[Review] Q1 - Chỗ uống Trà Xanh Matcha và tráng miệng Nhật ngay tại trung tâm SG - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/6 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/55 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 55/55
Kết quả 11 đến 20 của 55
    hehe,trong hẻm gần cty tui nà chưa zô lần nào nhưng đoc review xong đi thử

matcha kem nổi : trà phía dưới hơi nhạt , nhưng có thể chấp nhận đc , viên kem bên trên ko ngon , phải n1oi tại viên kem muh làm nguyên ly mất hẳn vi trà , viên kem ko fai bột trà nhật , có mùi lài nhưng loai matcha đài loan
    trà xanh đá xay : phần đá xay nhạt wa , ko nge mùi trà lun , whipping ngọt , jelly thì ngon hon yama vì dẻo mềm hơn

Chỗ này giá bằng 1/2 MOF.
    Chất lượng cũng có phần giảm đi 1/2 so với MOF.
    Nhưng nói chung là để giảm bớt cơn ghiền trà xanh muh vẫn tiết kiệm chi phí 1 chút thì okie!
    Yamamoto và MOF xài trà xanh nhật, còn quán này thì có pha hoặc dùng trà xanh HQ hay sao í!Vì ko có dc mùi thơm của bột trà xanh Nhật!
    Mèo kiu Meow Meow...

Vừa đi về tối nay. Quán nhỏ, ấm cúng dễ thương. Tụi mình tới gần 10g tối nên là những vị khách cuối cùng của quán. Trong lúc chờ thức ăn thì ngồi nói chuyện với anh chủ cả buổi, thấy ảnh cũng nhiệt tình cởi mở, tiếp thu ý kiến của khách.
    + Menu: quyển menu trình bày dễ nhìn, có hình ảnh đầy đủ cho khách dễ hình dung. Đa số tên gọi các món và cách decor giống MOF . Giá cả chấp nhận được.

+ Kem whipping: chưa hài lòng lắm. Kem hơi lỏng, mau chảy, ko béo.

+ Warabi mochi: chưa có độ dai như của MOF.

+ Đậu đỏ: đúng là do các hạt đậu rời nhau nên cảm giác giống ăn chè đậu đỏ mà ko có nước ^^

+ Kem trà xanh: ngọt, chưa nghe mùi trà xanh đặc trưng.

+ Anmitsu: trong 3 món mình ăn tối nay thì ưng món này ^^

+ Toast: bánh ko khô như khi nhìn bên ngoài, ngoài giòn trong xốp. Rưới sốt mật ong lên cho có vị ngọt, ăn kèm với viên kem thì thấy giống như đang ăn bánh mì kem ở các xe đẩy dạo . Túm lại là ngon, vừa miệng

Chốt lại là tiền nào của nấy ko thể đòi hỏi chất lượng như ở các quán Nhật cao cấp khác được ^^
    Lần sửa cuối bởi ICE, ngày 21-01-2014 lúc 12:28 AM.

Mọi người có vẻ lấy MOF làm chuẩn, chắc tại nó là quán đầu tiên ở VN? .
    @iboop: Mình cũng có thử Nana Green Tea và MOF (ở Singapore) luôn rồi, cảm thấy Nana ngon hơn MOF nhiều, đúng chất Nhật (nghe đồn là Japanese Starbucks, còn MOF là Singapore mà). Mình nghĩ quan niệm thế nào là trà ngon là do sở thích mỗi người, chứ mình thấy loại trà mà Nana đang dùng khác hẳn với yamamoto và 1 số món ở MOF. Tuần này cố gắng đi thử chỗ này xem sao hihi.. Bên Sing hình như có cái Tsujuri Green tea gì đó có tuổi đời cả trăm năm, mà chưa có dịp đi

Hùi trc mình hay ăn MOF, nhưng vì là sinh viên, túi tiền hạn hẹp nên từ khi biết Watcha thì ra Watcha ăn thui, các món y như MOF nhưng giá mềm hơn rất nhiều ^^

Điểm trừ duy nhất của quán là quán hơi nhỏ, chỗ ngồi cũng ít, nếu đi vào cuối tuần hay lễ thì có khi phải bày thêm bàn ngồi bên ngoài

Quán này mở cửa mấy giờ vậy bạn? Buổi trưa có bán ko? Mình cũng muốn đi thử nhưng chỉ rảnh buổi trưa thôi àh.

Watcha Cafe's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi ditifon Xem bài viết
    Quán này mở cửa mấy giờ vậy bạn? Buổi trưa có bán ko? Mình cũng muốn đi thử nhưng chỉ rảnh buổi trưa thôi àh.
    Cảm ơn bạn đã quan tâm tới quán, Watcha hiện thời do chưa có nhân viên ca sáng nên bọn mình sẽ mở cửa từ 1h30 chiều mỗi ngày đến 11h tối nha bạn. Rất hy vọng thời gian đó bạn rảnh để bọn mình sớm được gặp bạn nha.

nhìn cái phần ăn ghiền ghê

motmi's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Trích dẫn Gửi bởi Watcha Cafe Xem bài viết
    Cảm ơn bạn đã quan tâm tới quán, Watcha hiện thời do chưa có nhân viên ca sáng nên bọn mình sẽ mở cửa từ 1h30 chiều mỗi ngày đến 11h tối nha bạn. Rất hy vọng thời gian đó bạn rảnh để bọn mình sớm được gặp bạn nha.
    tính tranh thủ giờ nghỉ trưa ghé mà đọc xong bùn ghê

2/6 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/55 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 55/55

Tag của Chủ đề này