[Review] Ủng hộ ông cụ mù bán bánh bông lan
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/11 123 ... Trang cuối - Kết quả của 101 từ 101/101
Kết quả 1 đến 10 của 101
    Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love

[Review] Ủng hộ ông cụ mù bán bánh bông lan
    Đánh giá bài viết:5/5

Địa chỉ: trước nhà số 502 Nguyễn Tri Phương, Quận 10. Dừng đèn đỏ từ Nguyễn Tri Phương wa Thành Thái là thấy liền àh!
    Giờ bán: 4h chiều - 7h tối
    (DiaDiemAnUong.com) Mỗi khi có dịp dừng đèn đỏ ngay góc đường Nguyễn Tri Phương giao với 3/2, nếu để ý bạn sẽ thấy một ông cụ mù ngồi bán bánh bông lan nhìn rất thương.

Cụ bán từ 4h chiều đến 7h tối, dù bán hết bánh hay không vẫn phải bắt bus về để kịp chuyến cuối cùng. Trời mưa hay nắng vẫn phải bán như vậy, thương lắm....

134253682891947513 574 574 - [Review] Ủng hộ ông cụ mù bán bánh bông lan

Tuy đôi mắt không còn thấy đường và tuổi cao sức yêu nhưng cụ vẫn cố gắng đi làm để có tiền nuôi sống bản thân và đứa con.

1342538382238358840 574 574 - [Review] Ủng hộ ông cụ mù bán bánh bông lan

Bánh bông lan của cụ, giá 7k/ 1 cái, hay còn gọi là "bánh thuẫn", ngon và mềm mịn, tuy không quá đặc biệt nhưng ăn một chiếc bánh để có thể giúp cụ không phải là khó đối với chúng ta.

13424605011392304182 574 574 - [Review] Ủng hộ ông cụ mù bán bánh bông lan

1342460491786265500 574 574 - [Review] Ủng hộ ông cụ mù bán bánh bông lan

Cụ nhà ở tuốt Minh Phụng, hằng ngày bắt xe bus rồi nhờ mọi người trên xe nói khi nào tới nơi để cụ xuống. Khi mình hỏi về con cháu cụ có vẻ khá ái ngại nên các bạn cũng đừng nên gặng hỏi gì quá nhe Thấy cụ già rồi mà còn vất vả bán buôn thì nên ủng hộ thôi .

1342460497442961516 574 574 - [Review] Ủng hộ ông cụ mù bán bánh bông lan

Nhìn cụ thấy thương lắm, tuy 2 mắt không còn nhìn được nhưng cụ vẫn rất tài khi mình cố ý đưa dư tiền, cụ cầm tờ tiền lên đã biết mình đưa dư . Khi mình nói không cần thối lại cụ nói cụ cảm ơn nhiều lắm

13424604691474266190 574 574 - [Review] Ủng hộ ông cụ mù bán bánh bông lan

Khi đi đến ngã tư này, bạn hãy chịu khó dừng chân lại ít phút để mua giúp cụ bán hết bánh nhe

Cám ơn mọi người đã chịu khó đọc bài viết này! Hãy chia sẻ để thêm nhiều người cùng giúp đỡ nha...

Nguồn: DiaDiemAnUong.com
    Trích dẫn Gửi bởi Quynh_nguyet Xem bài viết
    Buổi sáng, ông cụ bán ở chợ Phú Định (Q.6, gần Đài Liệt Sĩ và trường Mầm Non). Ông bán ở khúc chợ ngoài (từ trường mầm non đi vào khoảng 100m, bên tay phải) , gần một cô bán heo quay. Mình để ý thì thấy ông bán từ khoảng 7g đến 8 hay 9g gì đó. Nếu bạn nào ở gần Bình Phú, Phú Định muốn ủng hộ ông mà không ra được Nguyễn Tri Phương thì có thể ghé chợ để mua. Ăn sáng bằng bánh thuẫn cũng ngon lắm. ^^
    "Một cụ già
    Mù hai mắt
    Bán bánh thuẩn
    Ở ngã tư
    Người xe chen
    Chờ đèn đỏ
    Ai cũng thấy
    Ai cũng nhìn
    Thấy thật thương
    Lấy bóp ra
    Tìm tiền lẻ
    Mua cho cụ
    Cụ mò mẫm
    Bỏ bánh vào
    Mắt cụ mờ
    Liệu cụ biết
    Tiền một tờ
    Giả hay thiệt?!"

- Nghĩa Nguyễn
    Lần sửa cuối bởi Cherish, ngày 27-06-2014 lúc 01:32 PM. Lý do: update

2. Xem thêm review nổi bật khác

Mới hồi chiều mua dùm cụ lúc trời mưa, vẫn thấy cụ ngồi bán tội nghiệp cụ wá

1342538173560238093 574 574 - [Review] Ủng hộ ông cụ mù bán bánh bông lan

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Mình xin trích lại 1 số lời bình luận trên fb của DDAU nhé:

Lê Anh Dũng
    shared Địa điểm ăn uống's photo.

Đi làm trên công ty về dừng đèn đỏ mình gặp cụ này hòai ... Hôm bữa mình k mua vì k đói nhưng gửi cụ 1 ít tiền cụ nhất định k nhận ..Cụ bảo chỉ bán thôi ... Thế là mình mua bằng số tiền đó .... Tiền để dành ăn chơi nhín lại 1 ít để giúp đỡ ...

P/s : Đứa nào nói ông cụ này là dàn cảnh xứng đáng cho ăn bộp tai vô mặt Còn k đứa đó sẽ bị quả báo mù lòa @@

Không Là Gì Cả
    thương cụ lắm, hbữa đi làm trời mưa chạy ngangg thấy cụ đang bán, có ai cột cây dù dùm cụ, cụ ngồi dưới nhìn thương lắm. híc

Tran Vu nhà mình ở khu này , lúc rảnh cũng thường hay đi ngang qua mua giùm cụ lắm , bửa hỗm có tụi xóm khúc bên kia đi qua ăn cắp bánh của cụ mình kịp thấy nên bắt đem hết tụi nó lên đồn , rồi bắt ba mẹ chúng nó đền lại tiền cụ . Thương lắm , nhiều lúc cũng hay ra hỏi thăm riếc quen cụ luôn , nhưng thông tin về cụ mình vẫn ít hỏi vì cụ ít nói

(đọc cái dòng đó mà mình nóng máu cái thể loại gì mà đi ăn cắp bánh của 1 cụ già như vậy????)

Ga Loi Mình gập cụ này hoài mấy năm ròi vẩn còn thấy mấy cái tiệm buôn bán gần đó củng thương cụ lắm hay mang nước cho cụ uống

Ngu Ngơ cụ này hay bắt xe chuyến 14 để về chỗ cây gõ ông cụ này rất đáng thương có hôm mình về chung vs cụ hôm đó trời mưa to lắm cụ còn gần 30 cái bánh luôn mình mua 3 cái cũng may mọi ng trên xe phụ mua và cụ bán hết hì hì ở góc trần hưng đạo cũng có 1 cụ già bán khăn giấy vs bông ráy tai rất tội nghiệp đó mấy bạn

Lê Quang Duy ngày nào qua mình cũng mua một cái.Bánh rất ngon + thơm...mọi người đứng ngay góc 3/2 và Nguyễn Tri Phương sẽ thấy.Ông cụ mù + với giọng rao :"Bánh đây!bánh đây".. rất thấy thương. Ông cụ chỉ tận dụng được những giây ngắn ngủi c3ua đèn đó rao mong là bán được. Mong mọi người ủng hộ ông ..

Thân!

Út Heo shared Địa điểm ăn uống's photo.

Đêm khuya rồi sao ông không về nghỉ?
    Ông mỉm cười "Ông nghỉ suốt mà con"
    Đôi mắt ông đã chẳng biết mệt nhoài
    Cuộc đời ông đã trong màu tăm tối..

Ông tỉ mỉ bên hàng bông lan dạo
    Giữa ngã sống tất bật vô thường
    Tay nhanh nhẹn miệng gọi chào mời khách
    "Ai thương tình mua giúp bánh bông lan"?

Hoa Hướng Dương shared Địa điểm ăn uống's photo.

‎"Có mảnh đời lần mò trong bóng tối...
    Ở góc đường ôm thúng bánh bông lan
    Lầm lũi mãi bao khốn khó cuộc đời
    Dẫu nắng mưa ông vẫn tiếp hành trình
    Cuộc sống mưu sinh ôi nhiều vất vả.."

viphan's Avatar
    hôm nay lần đầu tiên vào the coffe bean, uống 1 ly nước 95k, xong giờ lên đây đọc bài về cụ, tự nhiên thấy mình như quẳng tiền vào sọt rác, thà dành ra 7k mua phụ cụ 1 chiếc bánh còn đáng đồng tiền, còn ấm lòng hơn uống ly nước ấy. mỗi lần đọc được những hoàn cảnh như thế này, mình ko khỏi chạnh lòng,vì họ không đầu hàng số phận, họ kiếm từng đồng tiền chân chính bằng sức lao động của mình, gắng gượng ngoi lên để được sống. họ làm mình thấy mình quá ích kỷ và nhỏ nhen và mình càng trân trọng những thứ mình đang có hơn nữa. mong cho cụ nhiều sức khỏe, sẽ ủng hộ cụ khi có thể, thanks chủ 2pic đã review nhé.

snowdrop's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi viphan Xem bài viết
    hôm nay lần đầu tiên vào the coffe bean, uống 1 ly nước 95k, xong giờ lên đây đọc bài về cụ, tự nhiên thấy mình như quẳng tiền vào sọt rác, thà dành ra 7k mua phụ cụ 1 chiếc bánh còn đáng đồng tiền, còn ấm lòng hơn uống ly nước ấy. mỗi lần đọc được những hoàn cảnh như thế này, mình ko khỏi chạnh lòng,vì họ không đầu hàng số phận, họ kiếm từng đồng tiền chân chính bằng sức lao động của mình, gắng gượng ngoi lên để được sống. họ làm mình thấy mình quá ích kỷ và nhỏ nhen và mình càng trân trọng những thứ mình đang có hơn nữa. mong cho cụ nhiều sức khỏe, sẽ ủng hộ cụ khi có thể, thanks chủ 2pic đã review nhé.
    Đừng nghĩ như vậy bạn à! Mình làm mình có quyền hưởng thụ, tuy nhiên bên cạnh đó cũng nên giúp đỡ những người khác! Hãy cứ tiếp tục tiêu tiền và đừng quên giúp đỡ những người khó khăn!

bài thơ hay đó

nhìn những như cụ mình thấy thương lắm. Cái tuổi để hưởng phúc của con cháu thì cụ lại phải đi bán bánh như vậy mình thấy thật đáng thương.
    Bữa nào mình phải chạy ra đó mua dùm cụ mấy cái bánh và cũng nói cho những người xung quanh biết để đến ủng hộ cụ nữa

nh0kb0's Avatar
    vai lan minh` di ngang cung~ mua vai cai ung ho^
    minh` ko ngo` lai co vu. bi an cap banh nua
    thuong cu. wa..

Banxai's Avatar
    hic banxai ở đây gần 20 năm rùi, đi ngang quài lun mak chưa bao h mua hic hic ...........Nghĩ lại tội lỗi wó

Cần lắm những tấm lòng......

1/11 123 ... Trang cuối - Kết quả của 101 từ 101/101

Tag của Chủ đề này