[Review] Ủng hộ ông cụ mù bán bánh bông lan - Trang 5
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

5/11 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/101 ... 34567 ... Trang cuối - Kết quả của 101 từ 101/101
Kết quả 41 đến 50 của 101
    hungthinh.2508's Avatar
    Nhất định mình sẽ ghé ngang ủng hộ... Dù nhà ở Q4,xa tí cũng đi.. Sẵn như là đi bát phố

sao mình ghé wài mà ko thấy ta

Shinta_Sam's Avatar
    Đang ở
    Tp.HCM
    sao mình đi ngang khúc này hoài mà ko thấy cụ nhỉ? Cụ hay ngồi khoảng mấy giờ vậy chủ topic?

Thương cụ quá ..... mình sẽ cố gắng đi ngang qua địa điểm này thật nhiều để giúp cụ

mình có mua ủng hộ cụ nhìu lần nè <3

talaganuong's Avatar
    lần truoc cũng mua, mua 2 cái đưa 20k ko lấy tiền thôi kêu ông giữ đi rồi mình chạy xe đi. mình nghĩ là làm việc tốt. thằng bạn nói thẳng: "bánh thuẩn vậy là mắc, bánh nóng chỉ 5k nhưng mày mua ủng hộ cho ông già tao ko cản tao chỉ sợ mày đang tiếp tay cho lũ đầu gấu chó chứ ông già rồi bán đc gì, lấy bánh ở đâu, sao mắc vậy, hay là có lũ nào đó thay vì bắt ông bán vé số thì nó kêu ông bán bánh cho khỏi nghi ngờ, mày làm vậy hóa ra thương ng ta mà lại hại ng ta, bao nhiêu tiền đáng lẽ ông già tội ngiệp đó thì thằng khác lấy mất ông ko đc đồng nào hết" ngẫm lại ko biết mình làm đúng hay sai nữa....
    --- dễ thương mà thương ko dễ nhưng dê là có thưởng và lên giườ.... là có thể ---

Đang ở
    Quận 10
    Trích dẫn Gửi bởi talaganuong Xem bài viết
    lần truoc cũng mua, mua 2 cái đưa 20k ko lấy tiền thôi kêu ông giữ đi rồi mình chạy xe đi. mình nghĩ là làm việc tốt. thằng bạn nói thẳng: "bánh thuẩn vậy là mắc, bánh nóng chỉ 5k nhưng mày mua ủng hộ cho ông già tao ko cản tao chỉ sợ mày đang tiếp tay cho lũ đầu gấu chó chứ ông già rồi bán đc gì, lấy bánh ở đâu, sao mắc vậy, hay là có lũ nào đó thay vì bắt ông bán vé số thì nó kêu ông bán bánh cho khỏi nghi ngờ, mày làm vậy hóa ra thương ng ta mà lại hại ng ta, bao nhiêu tiền đáng lẽ ông già tội ngiệp đó thì thằng khác lấy mất ông ko đc đồng nào hết" ngẫm lại ko biết mình làm đúng hay sai nữa....
    Thằng bạn của bạn cũng nghĩ giống mình. Nếu mua vì thương hại người ta thì sẽ xuống địa ngục. Nhiều người mua vì nghĩ là họ đang làm từ thiện. Tưởng là tạo công đức, nhưng thật ra họ chỉ thỏa mãn cái cảm giác hãnh diện vì bản thân đã làm một việc mà họ nghĩ là tốt. Chưa kể bạn giúp người này thì sẽ bất công đối với những người khác không được giúp, tạo ra sự mất cân bằng công đức. Hành động trả dư số tiền của bạn còn sinh ra nghiệp, làm ông lão phải mang nợ với bạn. Như thế thì có khả năng kiếp sau bạn đi bánh bánh, ông lão làm người mua bánh.

Hãy mua bánh khi bạn muốn ăn, và trả đúng số tiền mà người bán yêu cầu.

talaganuong's Avatar
    sax.... làm việc tốt kiếp sau bị đày.. vãi thật. thank nha. sau này khỏi mua của ai. chẳng cho ai xu nào. xin cũng ko cho nốt. kẻo mai mốt mắc nạn
    --- dễ thương mà thương ko dễ nhưng dê là có thưởng và lên giườ.... là có thể ---

cũng vì có nhìu người suy nghĩ như vậy ( như mấy bạn trên )nên bên Trung QUốc mới có tình trạng mất nhân tính như hiện nay, mạnh ai nấy sống. Những suy nghĩ như vậy dễ làm cho con người trở nên ích kỷ hơn thôi. Giúp người không phải vì thoả mãn hay hãnh diện vì mình làm điều tốt, mà khi giúp người nào đó là thật tâm muốn họ tốt lên, muốn họ có cuộc sống tốt hơn hiện tại. Mình đã từng trải qua cảnh nghèo khổ khó khăn, nên hơn ai hết mình rất trân trọng những người đã giúp đỡ gia đình mình khi gặp khó khăn. Bây giờ mình có điều kiện, mình cũng hi vọng khi mình giúp đỡ ai đó, họ sẽ có cuộc sống tốt hơn,

talaganuong's Avatar
    nản. giúp người ta thì bị bạn kêu là ngu. bị người khác trù sau này khó khăn đi bán bánh. ko giúp kêu mất nhân tính giống bọn khựa. EM BIẾT PHẢI LÀM SAO ????

5/11 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/101 ... 34567 ... Trang cuối - Kết quả của 101 từ 101/101

Tag của Chủ đề này